Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอปรึกษาเรื่องอัพคอมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอปรึกษาเรื่องอัพคอมครับ

สวัสดีครับ
    เนื่องจากน้องชายมาขอปรึกษาเรื่องอัพเกรดคอมครับ
    ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ เลยมาขอคำแนะนำต่ออีกทีครับ

อัพเพื่อเล่น PUBGและAPEX ครับ
    ตอนนี้มีงบ 4000 บาท
    อัพแรม เป็น 16gb ครับ
    และถ้างบพอก็จะอัพ Cpu ด้วยครับ (แต่ไม่แน่ใจว่าสมควรอัพหรือเปล่า)

และรบกวนช่วยแนะนำแรมว่าใช้รุ่นไหนดีครับ
    ที่มองไว้มี 2 ตัวครับ
    TEAM Dark Z Grey 16GB (8GBX2) bus 3200
    Kingston Hyper-X FURY 16GB (8GBX2) bus 3200

ส่วน cpu ถ้าต้องอัพควรอัพรุ่นไหนดีครับ

โดยคิดว่าจะขาย ryzen 3 2200g และ แรม ทั้ง 2 แถว แพ็คเกจแยกครับ 4x1 2ตัว
    cpuประกันเหลือ 1ปีครึ่งครับ ช่วงนี้ราคาขายได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

สเปคเดิม
    CPU : ryzen 3 2200g
    GPU : PowerColor RX 570 4GB
    RAM : Hyper-X DDR4(2400) 2x4GB (ตอนนี้ ใช้4+8 ยืมแรม8gbมาลองเล่นครับ)
    MB : ASROCK B450M-HDV R4.0
    PSU : 500w. FSP Hyper K
    SSD : GALAX GAMER L SATA 240GB

ขอบคุณครับ

Ryzen3 3100 , RAM 8GB หรือ Ryzen3 3300x , RAM 8GB ของเดิม RAM 4GB บวก RAM 8GB เล่นเกมเหลือๆ หรือจะเอา 8+8 ก็ตามสบาย

Comment

เฟรม 100 แบบนี้อัพแค่แรมก็พอแล้ว เงินที่เหลือเก็บยาวๆเลย ใช้งานเดิมๆเลือกอันที่ถูกสุดพอ

แต่ถ้าจะขายแรม+CPU ของเดิมก่อน ก็ยืนตามเม้นบน

Comment

Originally posted by O_ho View Post
        Ryzen3 3100 , RAM 8GB หรือ Ryzen3 3300x , RAM 8GB ของเดิม RAM 4GB บวก RAM 8GB เล่นเกมเหลือๆ หรือจะเอา 8+8 ก็ตามสบาย

Originally posted by Sukhoi47 View Post
        เฟรม 100 แบบนี้อัพแค่แรมก็พอแล้ว เงินที่เหลือเก็บยาวๆเลย ใช้งานเดิมๆเลือกอันที่ถูกสุดพอ

แต่ถ้าจะขายแรม+CPU ของเดิมก่อน ก็ยืนตามเม้นบน

เบื้องต้นเดี๋ยวลองอัพแรมดูก่อนครับ ถ้าเล่นได้ก็เก็บสะสมเงินไว้เผื่ออัพคราวหน้า

ขอบคุณมากครับ

Comment

cpu ก่อนดีกว่าไหม วิ่งจะแตะ 100 หลายหัว ละ ramใช้อยู่ 7 GB ไม่เปิดพร้อมweb browser ก็เล่นไหว

Comment

Originally posted by masamuneOZ View Post
            cpu ก่อนดีกว่าไหม วิ่งจะแตะ 100 หลายหัว ละ ramใช้อยู่ 7 GB ไม่เปิดพร้อมweb browser ก็เล่นไหว
            ขอบคุณครับ ตอนนี้สั่งแรมไปแล้วครับ ถ้าไม่ได้จริงเดี๋ยวกัดฟันอัพ cpu ต่อเลยครับ

Comment

Working...
            X