Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ Asrock AliveNF6G ฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ Asrock AliveNF6G ฮะ

จำได้ว่าเคยหากระทู้เก่าๆเกี่ยวกับการตั้งค่า ให้เสียงออกรูเสียบทางหน้าเคสอะครับ เพราะตอนนี้ ลงวินโดว์+ไดร์เวอร์ใหม่ละ เสียบแล้วไม่มีเสียงออกอะครับ มันทำไงแล้วอะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะอีกทีครับ ขอบคุณครับ...

ดูในคู่มือก็ได้ครับ หน้า19 มีทั้งวิธีต่อ USB กับ Audio แล้วก็อย่าลืมไปปรับที่ Bios ให้เป็น Enable ทั้ง Sound กับ Panel ด้วยนะครับ ถ้าเป็น Auto มันไม่ติดครับ (คือไม่มีเสียงออกนั่นเองครับ)

Comment

Originally posted by james View Post
      จำได้ว่าเคยหากระทู้เก่าๆเกี่ยวกับการตั้งค่า ให้เสียงออกรูเสียบทางหน้าเคสอะครับ เพราะตอนนี้ ลงวินโดว์+ไดร์เวอร์ใหม่ละ เสียบแล้วไม่มีเสียงออกอะครับ มันทำไงแล้วอะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะอีกทีครับ ขอบคุณครับ...
      เข้าไปในไบออสนะครับ ตรงหน้าที่ปรับแรงดันไฟแรม หัวข้อข้างบน Front Audio จาก Auto เปลี่ยนเป็น Enable แค่นี้ครับ

Comment

Working...
      X