Announcement

Collapse
No announcement yet.

@ @ รบกวนแนะนำ Mainboard สำหรับ 2600 ครับ @ @

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @ @ รบกวนแนะนำ Mainboard สำหรับ 2600 ครับ @ @

ว่าจะกำลังประกอบ Set AMD Ryzen5 2600 อีกสักชุดนึงครับ แต่ตอนนี้มีบอร์ดให้เลือกหลายรุ่นเลย ที่เล็งๆไว้ก็มี
    ASRock Fatal1ty X470 Gaming K4
    MSI X470 GAMING PLUS
    MSI X470 GAMING PRO

หรือจะเอาตัว MSI B450 GAMING PRO CARBON AC ดีครับ

รบกวนเพื่อนๆชาว AMD ช่วยแนะนำทีครับผม

ใช้แค่ ASUS ROG STRIX B450-F GAMING หรือ MSI B450 TOMAHAWK พอแล้ว งบที่เหลือไปลงSSD. (เพิ่มความจุ) หรือจะไปอัพการ์ดจอ หรือจะอัพจอ จะดีกว่า

Comment

2700x ผมยังใส่ b450 เลยไปซื้อ nvme มาใส่เพราะยังไม่มีssd เลย

Comment

Working...
      X