Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบอยู่ 25,000 ซื้อ MacBook Pro 15" (late 2011) จะคุ้มไหมครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบอยู่ 25,000 ซื้อ MacBook Pro 15" (late 2011) จะคุ้มไหมครับ ?

ตามหัวข้อเลยครับ
    เมื่อก่อนผมเคยใช้ตัว Macbook Pro 13" (late 2012) ใช้มาอยู่ 2 ปีก็เลยขายไป
    ตอนนี้อยากกลับมาใช้ Macbook เหมือนเดิม เลยดูตัว MacBook Pro 15" (late 2011) ไว้ครับ
    เอามาหัดใช้ LR PS ครับ สาเหตุที่เลือกเพราะรุ่นนี้ยังสามารถอัพ Ram, SSD ได้
    เห็นเคยมีข่าวเกี่ยวกับ Chip VGA แต่ถ้าเปลี่ยนก็หาย
    ถ้าใช้รุ่นนี้ต้องระวังอะไรเป็นพิเศษรึเปล่าครับ ?
    ขอบคุณครับ

มันเก่ามากเลยนะ

Comment

เก่าไปครับ เรื่องperformance ความร้อนค่อนข้างด้อย
      หาดูปี2012 หรือรอดูช่วงปลายปี มือ1 13นิ้ว 2012 พวก istudioน่าจะลดอยู่นะ

Comment

แนะนำ ปี 2012 ครับ
        ผมใช้อยู่
        มีร้อนบ้าง ตามอุณหภูมิห้อง

Comment

Working...
        X