Announcement

Collapse
No announcement yet.

__ ต้องการย้ายไอดีไลน์จาก ipad ไปยัง iphone ด้วยเมนูสำรองข้อมูลการแชท ทำใด้หรือไม่ใคร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• __ ต้องการย้ายไอดีไลน์จาก ipad ไปยัง iphone ด้วยเมนูสำรองข้อมูลการแชท ทำใด้หรือไม่ใคร

ต้องการย้ายไอดีไลน์จาก ipad ไปยัง iphone ด้วยเมนูสำรองข้อมูลการแชท ทำใด้หรือไม่ใครเคยทำบ้าง

พอดีต้องการเปลี่ยนไลนที่ใช้ใน ipad mini ไปยัง iphone ด้วยการ สำรองข้อมูลการแชท (เพื่อให้ข้อมูลการแชทยังอยู่ครบ)
    ส่วนรายชื่อเพื่อน ฯลฯ ไปใด้อยู่แล้ว เพราะเอา อีเมล์/พาสเวอรด เดิมไปล้อคอินในไอโฟน

ไม่ทราบว่าสามารถทำใด้มั้ยครับ (หมายถึงเมื่อเราไปล้อคอินในไอโฟนแล้วสามารถเรียกคืนข้อมูลการแชทใด้มั้ยครับ)
    หรือต้องเป็น device เหมือนเดิม อย่างเช่น ipad ไปยัง ipad / iphone ไปยัง iphone ถึงจะทำใด้ครับ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

ทำได้ครับ กดตรงที่วงไว้แหละ แล้วเลือกอัพขึ้น gdrive
    ข้อมูล chatจะกลับมา แต่รูปหาย

Comment

Originally posted by toby1 View Post
      ทำได้ครับ กดตรงที่วงไว้แหละ แล้วเลือกอัพขึ้น gdrive
      ข้อมูล chatจะกลับมา แต่รูปหาย
      จาก ipad ไปยัง iphone นะครับ (มันจะอัพขึ้น icloud นะครับ)

และพี่เคยทำรึปล่าวครับ ถึงยืนยันว่า จาก ipad ไปยัง iphone ทำใด้ตามคำถาม

หรือต้องเป็น device เหมือนเดิม อย่างเช่น ipad ไปยัง ipad / iphone ไปยัง iphone ถึงจะทำใด้ครับ

backup to icloud.jpg
      Last edited by salezocz; 30 Nov 2017, 16:42:39.

Comment

ทำบน android มาหลายครั้งแล้ว ก็คือๆกันแหละ

Comment

Originally posted by toby1 View Post
          ทำบน android มาหลายครั้งแล้ว ก็คือๆกันแหละ
          มันอาจไม่เหมือนกันนะครับ อันนี้มีการเปลี่ยน device จาก ipad ไปเป็น iphone ด้วยครับ
          จึงขอรบกวนคนที่เคยย้ายแบบเคสนี้ มายืนยันด้วยครับ เพราะข้อมูลลูกค้ามีค่ามาก ย้ายไม่ใด้หรือหาย เสียหายเยอะครับ
          Last edited by salezocz; 1 Dec 2017, 15:14:04.

Comment

please ใครเคยย้าย line จาก ipad ไปยัง iphone บ้างครับ รบกวนคอนเฟิร์มให้หน่อย

Comment

Originally posted by salezocz View Post
              please ใครเคยย้าย line จาก ipad ไปยัง iphone บ้างครับ รบกวนคอนเฟิร์มให้หน่อย
              มันเชื่อมโยงกันครับ กด สำรองข้อมูลได้เลย เมื่อไปล็อคอินบน ios ตัวใหม่ ยังไงแชทก็ยังอยุ่ครับ ผมใช้ประจำ

Comment

Working...
              X