Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามท่านที่ใช้ NZXT Kraken X63

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามท่านที่ใช้ NZXT Kraken X63

ผมใช้ NZXT Kraken X63 ทำไมโปรแกรม NZXT CAM มันไม่แสดงรอบพัดลมcpu? ผมต่อสายไฟพัดลม cpu เข้าที่ cpu fan ที่ mainboard
    Last edited by Alka Line; 2 Aug 2020, 21:08:08.

Comment

เอ็งต่อสาย fan ผิดครับ

สายไฟต่อพัดลมที่ออกมาจาก cpu block มันจะมี 4 pin อยู่ช่องนึง
      เอา fan เสียบช่องนั้นด้วยครับ
      แสดงว่าเสียบ 3 pin ไปทั้งหมดอ่าดิ

Comment

ขอบคุณครับที่แนะนำ ท่านว่าให้ผม ต่อสายพัดลมที่ออกมาจาก cpu block ต่อเส้นไหนครับ (ท่านใช้ kraken x63 ใช่มั้ยครับ)

Comment

ที่ไฮไลท์สีเหลืองๆ มันจะออกมาทั้งหมด 4 หัว แต่มีหัวนึงที่มี 4 pin นอกนั้น 3 pin
          เอาพัดลมตัวใดตัวหนึ่งไปเสียบที่ช่อง 4 pin ครับ

Comment

เคยใช้ครับ แต่นานมากแล้วหละ

Comment

ตามคู่มือ เส้นตามที่ท่านบอก ผมเอาขั่วพัดลมไปเสียบไม่ได้มันไม่ได้ออกแบบมาให้เสียบพัดลมครับ

Comment

https://www.youtube.com/watch?v=NTmT8vQDC5A

นาทีที่ 17.34

Comment

ตัวในคลิปคือตระกูล z63 ขั่วต่อสายมันไม่เหมือนกับ x63 นะครับ

Comment

งั้นขอโทษด้วยครับ ผมคิดว่ามันจะเหมือนกันทุกตัว
                    ไม่รู้แล้วหละ

Originally posted by Alka Line View Post

ตัวในคลิปคือตระกูล z63 ขั่วต่อสายมันไม่เหมือนกับ x63 นะครับ

Comment

มีท่านใดใช้ NZXT Kraken X63 ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับผมใช้ x73

Comment

เอ... สายวัดรอบปั๊มก็มีอยู่เส้นเดียวนะ
                          เอาสายปั๊มไปต่อไหนละ

Comment

Originally posted by waterboyd View Post

เอ... สายวัดรอบปั๊มก็มีอยู่เส้นเดียวนะ
                            เอาสายปั๊มไปต่อไหนละ
                            ปั้มโชว์ครับ แต่พัดลมไม่เจอในโปรแกรมCAMอะครับ สายพัดรุ่นนี้มันแยกมาต่างหาก(x73) แต่ปรับรอบใน bios ได้นะครับ

Comment

อ๋อ อ่านผิดเอง แล้วพัดลม มันมีกี่เส้น ต่อยังไง

Comment

Working...
                              X