Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Athlon64 3200+ 69 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Athlon64 3200+ 69 องศา

AMD Athlon64 3200+ 69 องศา เล่นเกมส์เปิดโปรแกรมต่าง ๆ จนสุดแล้ว อุณหภูมิล่อไป 69 องศา ร้อนไปป่าวครับ ละตอนบูทเครื่องใหม่ ๆ เมนบอร์ด M2N-E มันมักจะฟ้องว่าพัดลมไม่ค่อยดีหรือพัดน้อยรอบประมาณนั้น แต่มันก็พัดประมาณ 2000-2800 RPM นะครับ อย่างนี้ถือว่าปกติรึเปล่า และจะหาอะไรทำให้มันเย็นขึ้นอ่าครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ ^^

OC หรือเปล่าครับ อุณหภูมิสูงจัง ของผม cpu กับ board เหมือนคุณ OC ไป 2.7 Full Load ประมาณ 62~66 เองครับ ซิงค์เดิม เล่นในเคส ไฟ 1.475

Comment

Originally posted by Gamerkung View Post
      OC หรือเปล่าครับ อุณหภูมิสูงจัง ของผม cpu กับ board เหมือนคุณ OC ไป 2.7 Full Load ประมาณ 62~66 เองครับ ซิงค์เดิม เล่นในเคส ไฟ 1.475
      ไม่ได้ oc ครับ ซิงค์เดิมปกไม่ได้เปลี่ยนไม่ได้ทำ?ซักกะอย่าง แต่ห้องออกจะร้อนไปหน่อยแค่นั้นเอง หุหุ แต่ก่อนใช้ p42.8c สูงสุดมันแค่ 55 องศาเอง ปกติมันก็ 40 กว่า เย็นๆก็ 30 กว่า ๆ ครับ (p4นะ)

Comment

เหอะๆ ไม่ต่างจากผมหรอครับ ไช่บอร์ดนี้เหมือนกันครับ . .

3000+ ของผม 62 - 69 ครับ . . .

แต่ซิงไม่ร้อน ผมปรากดว่า Temp เพี้ยนครับ ลองจับซิงดูว่าร้อนรึป่าว

ถ้าไม่ร้อนก็ไม่ต้องไปสนใจมันหรอกครับ เครียดป่าวๆ ผมเลิกสนใจไปแระ

ผมไม่ได้ O/C ก็สูงเท่านี้อะครับ

Comment

ของผม M2N-Platinum กับ 3000+ สุดๆ ข้ามวัน ก็ไม่เคยเกิน 33-34 ซิ้งค์เดิม ห้องไม่เปิดแอร์
          เห็นกระทู้แล้วตกใจ มันร้อนเหมือน Socket A เลยอะ

Comment

ร้อนจิรงๆ

Comment

ลองทาซิลิโคนใหม่สิคับ ของเพื่อนผมแค่ 35-37เองซิงค์เดิมๆ

Comment

หุหุ ยังไงก็ขอขอบคุณทุกคำตอบนะครับ หุหุ

Comment

ทาซิลิโคนใหม่ บางๆ ไม่ต้องเยอะมากนะคับ

Comment

Working...
                  X