Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคนของ zalman รุ่นยาทาเล็บ กับ mx 2 ต่างกันมากป่าว?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคนของ zalman รุ่นยาทาเล็บ กับ mx 2 ต่างกันมากป่าว?

พอดีว่าตอนนี้ full load 62องศาแล้วครับ ใช้ ซิลิโคนของ zalman ZM-STG1 (ยาทาเล็บ) อยู่ อยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนเป็น mx2 อุณหภูมิจะลดลงอีกป่าว ใครเคยใช้หรือพอทราบบ้างครับ

อยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนจะคุ้มมั้ย ?

ไม่เคยเทียบแต่จำได้ว่ ไอ้ยาทาเล็ปมันไม่ได้ต่างกะซิลิโคนขาวซักเท่าไหร่เลยมั่ง

Comment

ลดอีกซิคร้บ MX2 นี่เจ๋งกว่าแน่นอนครับ
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

โอ่วๆ ขอบคุนมากครับ สงสัยต้องไปจัดเร็วๆนี้

Comment

ผมไม่ปลื้มยาทาเล็บเลยครับ ใช้ไปแล้วดูแห้งเหมือนแป้ง พอลองเช็ดออก มันก็ยังพอชื้นๆ อยู่นะครับ แต่ความรู้สึกมันไม่ได้ครับ มันน่าจะหนืดๆ เหนียวๆ เหมือนซิลิโคนธรรมดา รวมถึง mx-2

Comment

MX-2 ครับแน่นอนกว่าเยอะ ผมเคยผ่านมา ZM>>>MX1>>>MX2

Comment

MX-2 ดีกว่ามากมาย

Comment

mx2 แจ่มกว่าครับ

Comment

เอ่อ ผมชอบตัวละ 50 บาทตามกระบะขายครับ อิอิ

Comment

ใช้ mx-02 อยู่เหมือนกันยืนยันว่าดีก่า แต่อย่าหวังมากนะคับ คือลดไปอย่างมากก็ไม่น่าจะเกิน3องศานะคับเคยอ่านในเว็ปต่างประเทศมันเอา mx-1,ยาทาเล็บ, artic silver5 มาชนกัน overall mx-1 ดีสุดแต่สำหรับ cpu as5ดีก่าmx-1 แต่โดยสรุปๆแล้วต่างกันประมาณ 1-2องศาเองท่าน ดังนั้นผมก็คิดว่า mx-2 อย่างมากก็ลดไปอีก3องศา

Comment

อยากเอามาเทียบกับ ซิลิโคน 50 บาท จังเลย

Comment

อืม ถ้าลดประมาณ 2-3 องศาก็โอเคครับ เมื่อวานไปรื้อกระทู้เก่า เหนมีคนนึงเปลี่ยนจากยาทาเล็บเป็น mx2 แล้วลด 6 องศา ..... หลงดีใจไปแล้วครับ 55+

ช่วงนี้ใกล้สอบ ยังไม่มีเวลาไปซื้อ แต่ถ้าไปซื้อแล้วเด๋วจะเอา อุณหภูมิมาเทียบกันให้ดูครับ

Comment

Originally posted by mai_119 View Post
                          อืม ถ้าลดประมาณ 2-3 องศาก็โอเคครับ เมื่อวานไปรื้อกระทู้เก่า เหนมีคนนึงเปลี่ยนจากยาทาเล็บเป็น mx2 แล้วลด 6 องศา ..... หลงดีใจไปแล้วครับ 55+

ช่วงนี้ใกล้สอบ ยังไม่มีเวลาไปซื้อ แต่ถ้าไปซื้อแล้วเด๋วจะเอา อุณหภูมิมาเทียบกันให้ดูครับ
                          คิดว่าที่ต่างกัน 6องศา อาจจะเพราะรอบแรกทา zalman ไม่ดี แต่รอบสองตอนทา mx-02 อาจจะทาเนียนกว่า ผมว่าการทาซิลิโคนเป็นศิลปะ นะคับถ้าเยอะไปน้อยไปเยิ่มไป ก็ไม่ดีทั้งนั้น ผมอะเปลี่ยนด้าน sink tuniq 120 ผมมาสามครั้ง เนือ่งจากต้องถอด sink ทุกครั้งก็ต้องทาใหม่ทุกครั้ง และทุกครั้งอุณหภูมิก็ไม่เท่ากัน ต่างกันประมาณ 1องศาแล้วแต่ดวงเลย

Comment

Working...
                          X