Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาตัวเลือกซิลิโคนหน่อยครับ GC-Ex กับ CM Nano Gel ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาตัวเลือกซิลิโคนหน่อยครับ GC-Ex กับ CM Nano Gel ครับ

พอดีตอนนี้กำลังจะเลือกซื้อซิลิโคนมาทา CPU ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ
    ที่มองๆไว้ตอนนี้มี 2 ตัวเลือกนี้น่ะครับ

1. GC-Extreme หาข้อมูลมาบ้างเขาก็ว่าดีครับ แต่อยากทราบเพิ่มเติมว่า ตัวนี้ทาบนกระดองแล้วมันกัดกระดอง CPU ไหมครับ
    2. COOLER MASTER Nano Gel ตัวนี้ลองหาข้อมูลมาก็เห็นว่าไม่กัดกระดอง CPU แล้วก็ถ่ายเทความร้อนดี ตามรีวิว (ดูรีวิวของ OCZ TV ใน ยูทูปครับ)

ถ้าตัวเลือก 2 ตัวนี้ตัวไหนน่าสนใจมากกว่ากันหรอครับ ขอคำแนะคำทีนะครับหรือรุ่นอื่นๆที่หาซื้อง่ายๆ แนะนำมาได้นะครับ
    ขอบคุณมากครับ^^

ไม่กัดกระดอง ไม่นำไฟฟ้าทั้งคู่ครับ cm mastergel maker nano เย็นกว่า gc extreme นิดหน่อยและเนื้อซิลิโคนจะหนืดน้อยกว่า ทาง่ายเช็ดออกง่ายกว่าครับ

Comment

Originally posted by Ref.Circle View Post
      ไม่กัดกระดอง ไม่นำไฟฟ้าทั้งคู่ครับ cm mastergel maker nano เย็นกว่า gc extreme นิดหน่อยและเนื้อซิลิโคนจะหนืดน้อยกว่า ทาง่ายเช็ดออกง่ายกว่าครับ
      ขอบพระคุณมากครับ^^

Comment

Comment

ขอถามเพิ่มครับ
          ตอนนี้ใช้ Prolimateck PK3
          เทียบกับ CM Nano Gel ตัวนี้อันไหนน่าจะดีกว่า

ตอนนี้ใช้น้ำปิดอยู่หรือมีตัวไหน แนะนำอีกบ้างครับ

Comment

Working...
          X