Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆเสียงแคร็กๆก็หายไป เพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆเสียงแคร็กๆก็หายไป เพราะอะไรครับ

อยู่ๆเสียง "แคร็กๆ" ตอนคลิ๊กโฟลเดอร์ต่างหายไป เวลาคลิ๊กตามลิงค์ต่างๆในเวปก็ไม่มีเสียงเลย

อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ แล้วต้องเช็ตตรงไหนให้มีเสียงครับ

ขอบคุณครับ

ไปที่sound and Audio device.... ที่control panelคับ แล้วไปที่แถบSound แล้วเลือกโฟรไฟล์เสียงเอาคับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
      ไปที่sound and Audio device.... ที่control panelคับ แล้วไปที่แถบSound แล้วเลือกโฟรไฟล์เสียงเอาคับ
      ขอบคุณครับ แต่ลองแล้วยังไม่สำเร็จครับ

Comment

ลืมเปิดลำโพงเป่า อิอิ

Comment

ตามรูปเลือก มันจะอยู่ล่างสุดครับ หาข้อความ Start Nanigation แล้วเลือก Sounds เป็น Windows Nanigation Start เท่านี้ ก็จะได้ เสียง คลิกๆ กวนใจ คืนมาแล้ว ครับ ^^
          ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
          ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
          ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
          sigpic

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

Comment

add-on ของ Real player ทำให้เสียงหายไปอะ ลองลบดูดิ เครื่องผมเคยเป็น แต่ไม่รู้กรณีเดียวกันป่าว

Comment

Working...
              X