Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะรู้ได้อย่างไรว่าลำโพงแตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะรู้ได้อย่างไรว่าลำโพงแตก

ขอวิธีแชคทีคับ

ไม่แน่ใจว่าของผมเสียป่าว

เพราะบางเพลงแนวหนักๆหน่อยมันดัง แป๊ะๆ แล้ว

แต่บางเพลงเปิดดังมากกกกกก ก้อไม่เหนมีเสียง

ถ้าเคยเปิดดังแล้ว ไม่แปะๆ แต่ตอนนี้แปะๆ ก็มีสิทแตกได้คับ ขึ้นอยู่กะคุณภาพเพลงและสัญญานเพลงด้วยบงทีลำโพงรับไม่ไหว ลำโพงก็จะมีความถี่ที่รับได้คับ ลองเอาเพลงที่มีคุณภาพดีหน่อย ให้ดีก็เปนแผ่นแท้เลยคับลองมาเปิดฟัง ทุกๆแนว ไล่จากเบาไปดัง ถ้าไม่มีปัญหาไรก็ไม่แตกคับ

Comment

ของคุงค้าบบบ

Comment

มีซาวก้าดเป่า เสียงแป๊ะๆ อาจจะมาจาก ซาวออนบอดก็ได้ครับ งิ

Comment

ลองลด Bass ดูก็ได้ครับ

Comment

เสียงแตกมัน แบบว่า เวลาเสียงแหลมๆ มันจะแซ่ๆ อะครับ แบบลำคาญเลยอะ

Comment

Working...
            X