Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำปริ้นเตอร์ที่หมึกถูกๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำปริ้นเตอร์ที่หมึกถูกๆหน่อยครับ

ที่ผมเล็งไว้ เอาปริ้นอย่างเดียวก่อนนะครับ
    EPSON Stylus C45
    CANON IP-1600
    กับ แบบมีสแกน+ก๊อปปี้
    HP PSC F380
    CANON PIXMA MP-160
    EPSON OFFICE-JET CX-2800
    เครื่องราคาไม่ต่างกันมากไม่เป็นไรครับขอที่หมึกถูกไว้ก่อน แบบว่า1ตลับต่อแผ่นแล้วคุ้มกว่าครับ
    แล้วก้อ
    G-VIEW [LCD-1702] ตัวนี้ถือว่าดีมั้ยครับผมเล็งไว้อีก 2 ตัว
    LG FLATRON L-1750SQ ACER AL-1716AS
    ช่วยแนะนำทีครับ
    Last edited by -PeuN-; 5 Oct 2006, 21:01:06.

็HP ครับ ยี่ห้ออื่นๆอย่าไปเล่นเลยเด๋วจะหนาวเพราะเรื่องหัวพิมพ์

ธรรมดาก็

็HP D1390 (1850-.)
    หรือ
    HP 3920 (1650-.)

ถ้าเอาแบบ All-in-One ปริ๊น /สแกน /ถ่ายเอกสาร ก็.....

HP F380 ครับ ตัวนี้เพิ่งมาล่าสุด (3,190-.)

Comment

แล้วค่าหมึกประมาณเท่าไหร่ครับ 1 ตลับปริ้นได้เยอะไหมครับ เอกสารข้อความ A4 ครับ

Comment

ทุกยี่ห้อเลยครับเติมหมึกครั้งนึงประมาณ 80 บาท

แต่ถ้าซื้อหมึกเป็นขวดๆมาเติมเอง*จะประหยัดกว่าครับ

Comment

hp ตลับแพงครับ

นึงถึงตอนที่มันเสียด้วยสิ

Epson ดีก่าครับ เติมจนลืมไปเลย
          hp ได้ไม่กี่ครั้งหรอก เชื่อผมสิโดนมาแล้ว

Comment

็HP ตลับดำ 650.- ครับ

และเติมได้นับไม่ถ้วน คห.ข้างบนรู้ไม่จริงชอบเข้ามาโชว์เกรียนอีกแล้ว

ตลับหมึก HP ที่ผมใช้อยู่ เติมหมึกมา 3ปี แล้วยังไม่พังลยครับ

Comment

ถ้าเน้นพิมพ์ขาวดำ ซื้อเลเซอร์ดีกว่าครับ ค่าหมึกต่อแผ่นถูกกว่ามาก

อีกอย่าง เดี๋ยวนี้หมึกเลเซอร์ก็เติมได้เหมือนกันด้วย

Comment

หา cannon mp 110 หรือ 130 มือสองหรือใหม่

ได้คุ้มสุด ตลับ ดำ เทียม 80-100 บาท คุ้มมากๆ

copy มา 5-6000 แผ่นแล้ว คุ้มอะ

รุ่น 150 160 อย่าไปซื้อมัน หมึกมันติดกะหัวพิม เติมก็ใช้ไม่ค่อยได้ ตลับแท้ 7-800 บาท ไม่มีเทียม

Comment

ถ้าปริ้นท์เยอะ แล้วเอาตามตัวเลือกของท่านนะครับ ผมว่า เอา EPSON Stylus C45 แล้วต่อ inktank เอาดีกว่านะครับ

Comment

HPมันมีข้อดีที่ไม่ต้องกลัวหัวพิมตันเพราะว่าหัวพิมมันติดอยู่กับตลับหมึกเลย
                    ตันทีซื้อใหม่ ผมเคยใช้Epsonอยู่ใช้หมึกเติมไป ไม่นานหัวพิมตันเจ๊งเลย
                    แต่มันขึ้นอยู่กับคุณภาพของหมึกที่เติมด้วยถ้าดีๆหน่อยก็เจ๊งยาก

Comment

เอา HP มาหัดลองเติมหมึกเองเติมบ่อยๆอย่าบปล่อยให้ฟองน้ำแห้งก็ใช้กันได้ยาวครับแต่เลือกหมึกเติมดีๆยี่ห้อ...น้องโมผมเติมหมึกดำนะพาตลับผมเนาไปเลย หุๆๆๆ

Comment

hp

Comment

เน้นปริ้นเยอะ ขาวดำ เลเซอร์ครับ

หรือไม่ก็ไปติดแทงค์

ราคาหมึกแล้วแต่รุ่นถูกแพงไม่เหมือนกัน ของผม HP รุ่นเก่า หมึกดำ ตลับละ 1100 / สี 1200 เหอะๆ แต่ตลับหมึกผมเติมหมึกเองไม่ต่ำกว่า 15 ครั้งแล้ว ไม่เคยพัง อึด

Comment

^
                            ^
                            เลเซอร์แผ่นถูก แต่เครื่องแพงกระฉูดครับ หมื่นอัพ ทั้งนั้น แถมเปลี่ยนไส้หมึกพิมพ์ทีเป็นพันๆ

อีกอย่างมีตัวเลเซอร์ถูกๆอย่างซัมซุงด้วยนะ แต่ก็อีกอะ หมึกแพงกระฉูด!!!!+

Comment

เหมือนเก๋งทนๆถูกๆต้อง TOYOTA กระบะต้อง ISUZU

มือถือต้อง Nokia

ปริ๊นเตอร์ดีๆก็ต้อง HP

HP "The Better Printer"
                              Last edited by Big; 8 Oct 2006, 14:00:29.

Comment

Working...
                              X