Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ เปิดคอมมได้วิเดียวแล้วดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ เปิดคอมมได้วิเดียวแล้วดับ

ใครพอรู้ว่าเป็นเพราะอะไรบอกทีนะครับ

เท่าที่เคยเป็น ก็เมนบอร์ดพังครับท่าน

Comment

สงสัยหัวเทียนจะบอดครับ(ล้อเล่นนะครับ อิอิ)
      -----------------------------------
      วิเดียวดับผมเองไม่เคยเจออาการนี้ครับ แต่ถ้าให้เดา น่าสงสัยเมนบอร์ดกับตัวจ่ายไฟครับ

Comment

มะช่ายบอร์ดพังเปลี่ยนมา3บอร์ดแล้ว

Power Supply ก้อเปลี่ยนแล้ว

ลองบอร์ดก่าCpu 2 อันก้อดับ

Comment

ถ้างั้นคงจะต้องลองเปลี่ยนทีละตัวล่ะครับ

Comment

1 วินับจากไหน คับ
            2 ดับดับยังไง คับ
            3 เข้าไบออสได้ไหม คับ
            4 อุณหภูมิ เท่าไหร่คับถ้าเข้าไบออสได้ ตอบไว ก่อนไป อาบน้ำ

Comment

กดเปิดเครื่องปุ๊บ1วิต่อมาดับ

Comment

ไล่มา นะคับ ไม่ cpu ก่อ bios ครับ สงสัย cpu เห็นเปลี่ยนบอร์ด แล้วหนิ

Comment

สายไฟ ปลั๊ก UPS เชครึยังครับ

Comment

อาจจะเป็นเพราะ C บวมหรือ PSU เสียคับ
                    1. ลองเปิดเครื่องดู เช็คดูตัว C ว่ามีตัวไหนเยิ้มๆ มั่งมั้ย
                    2. ลองเปลี่ยนเอา psu ของเครื่องอื่นมาเปลี่ยนแทนดู
                    3. ถ้าไม่ใช่ก็ลองๆ วิธีข้างบนดูคับ

Comment

มันเป็นปัญหาเส้นผมบังภูเขา สวิท power เสียครับมันค้าง คุณลองเปิดเคสออกมาแล้วตัดสาย power ลองเอามาเขี่ยกันนิดเดียวแล้วแยกสายออกจากกัน คอมต้องติดแล้วไม่ดับแน่นอน

Comment

ขอบคุณคับจะไปลองดูพุ้งนี้

Comment

มีเสียงติ๊ดๆๆ ดังตลอดก็ RAM ล่ะครับ

Comment

อาจเป็นได้หลายสาเหตุครับลองไล่ดูทีละอย่าง
                            mainboard
                            psu
                            ความร้อน
                            cpu
                            อุปกรณ์อื่นๆ ช๊อต
                            ถ้ายังแก้ไม่ได้โทรหาผม
                            066182302
                            รับซ่อมคอมนอกสถานที่

Comment

สวิทช์เพาเวอร์ค้าง (เด้งกลับช้า)
                              ผมเคยเปนมาแล้วครับ ถ้าไม่ใช่
                              ก้อน่าจะหนัก ตามข้างบนครับ

Comment

Working...
                              X