Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม CPUz จึงอ่าน Ram เป็นแบบนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม CPUz จึงอ่าน Ram เป็นแบบนี้ครับ

ผมซื้อตัวนี้นะครับ G.skill DDR2 F2-6400PHU2-2GB NR แต่ CPUz Version 1.36 อ่านได้ F2-5400PHU1-1GBNT

มันจะหมายความว่า ผมโดนหลอก หรือโปรแกรมมันมีปัญหาครับ

ช่วยแนะนำทีครับ

แล้ววินโดว์ดูได้เท่าไรอะครับ

Comment

ละที่หน้าแรมเขียนว่าไงอ่ะคับซื้อต่ิมาหรือว่าซื้อมาจากร้านถ้าซื้อมาจากร้านเอาไปให้ที่ร้านดูก้อได้

Comment

http://www.overclockzone.com/zolkorn...DR2/index2.htm

เข้าไปดูจากบทความตาม link ด้านบนน่ะครับ คือจริงอยู่ว่าแรมที่ท่านซื้อมาตามสเป็คบอกว่า PC6400 หรือ DDR800 แต่ชิบแรมที่เขาติดตั้งมาจริงนั้น บางทีอาจจะเป็นชิบแรมที่ความเร็ว 667MHz แต่ที่เขาแจ้งสเป็คในการขายว่าเป็น DDR2-800MHz นั้น ก็คือเขาได้ทำการโอเวอร์คล๊อกมาให้จากโรงงานแล้ว และเขาก็การันตีมาแล้วว่ามันสามารถทำงานที่ความเร็ว 800MHz ได้อย่างไม่มีปัญหา เขาก็เลยขายออกมาเป็น PC6400 งัยครับ และถ้าเราซื้อมาใช้แล้ว มันไม่สามารถทำงานได้ตามที่เขาการันตีไว้ เราจะสามารถเครมได้ทันทีครับ

Comment

http://www.orthy.de/index.php?option...1&limitstart=2

อันนี้ที่ต่างประเทศนะครับ ของเขาเห็นตรงเลยครับ

อย่างนี้ผมสมควรไปเครมหรือเปล่าครับ

Comment

ลองไปสอบถามเค้าดูครับหรือโทรไปก็ได้ หรือถ้าสะดวกไปลองที่เค้าครับ

Comment

ต้อง o/c ก่อน แล้วมันจะขึ้นหรืเปล่าครับท่าน

Comment

ผม OC อยู่ครับ ตอนนี้ใช้ E6300 แต่ Oc ไม่ค่อยไป

อีกอย่างผมอยู่ ตจว. ด้วย คงไม่สามารถไป กทม. ได้ง่ายๆ

สงสัย ต้องโทรถามมั๊ง ครับ ประกันของ T.K. ไม่รู้จะดีหรือเปล่าครับ

เศร้าจริงๆๆ

Comment

ลองหยุด OVC ดู แต่ดูจาก Part No. น่าจะไม่ใช่ตัวที่คุณต้องการ SPD ก็มีแค่ 333 เองอะ

Comment

ภาพเต็มๆ ของ CPUz ครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=122630

Comment

wso ]v':b

Comment

ผมว่ามันน่าจะเห็นชื่อตรงกับรุ่นที่เราซื้อมานะคับ

Comment

นั่นซิ ทำไม ถึงเป็นอย่างนั้น

แต่มันก็ทำงานได้ เกินความเร็ว 800 MHz แน่นอน แต่ยังไม่ได้ลองว่าลากได้ ไกลเท่าไร

ถ้ามีโอกาศอาจจะลองดู

Comment

ฉลากบนแรมระบุเป็นสเปกที่แจ้งมาหรือเปล่าครับ หรือว่าสเปคเหมือนกับในCPU-Zเลยอ่ะครับ

ถ้าไม่ใช่รีบติดต่อร้านที่ซื้อด่วนเลยครับผม

Comment

เดี๋ยวจะลองถอดดูดีกว่าแฮะ ชักเสียวๆ แล้ว

รอสักครู่นะครับ

Comment

Working...
                              X