Announcement

Collapse
No announcement yet.

***ถามหน่อยคับ ใครเคยเป็นแบบนี้ บ้าง ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ***ถามหน่อยคับ ใครเคยเป็นแบบนี้ บ้าง ***

ตามรูปคับใครเคยเป็นแบบนี้มั้ง write แผ่นแล้วเป็นแบบนี้ ผมใช้ เครื่อง write ยี่ห้อ ASUS รุ่น1814BLT แบบ SATA คับ (เพิ่งซื้อมาไม่ถึง 7 วัน)
    ซึ่งถ้า write แบบ Data image file ก็จะ fail ทุกครั้งไป
    ใครพอรู้เรื่องนี้ช่วยบอกผมหน่อยคับ

ปล.ขอเวลาถามเรื่องนี้ แค่ 1 วันพอคับ หลังจากนี้ลบได้เลย ขอบคุณมาก
    Last edited by AllenDale; 16 Jun 2007, 19:06:31.

Originally posted by AllenDale View Post

ตามรูปคับใครเคยเป็นแบบนี้มั้ง write แผ่นแล้วเป็นแบบนี้ ผมใช้ เครื่อง write ยี่ห้อ ASUS รุ่น1814BLT แบบ SATA คับ (เพิ่งซื้อมาไม่ถึง 7 วัน)
    ซึ่งถ้า write แบบ data จะไม่เป็นไร แต่ถ้า write แบบ image file ก็จะ fail ทุกครั้งไป
    ใครพอรู้เรื่องนี้ช่วยบอกผมหน่อยคับ

ปล.ขอเวลาถามเรื่องนี้ แค่ 1 วันพอคับ หลังจากนี้ลบได้เลย ขอบคุณมาก
    คล๊อก cpu bus ram อะไรแบบนี้หรือเป่าคับ มะรู้เกี่ยวเป่า

Comment

เดิมๆ คับไมได้ oc เลย

Comment

ท่านAllenDale ใช้windows รุ่นเดียวกะผมของท่าน SKZ

เดิมผมใช้ asus1608p ไม่มีปัญหาใดๆเลย ตอนนี้ลองเปลี่ยนมาใช้รุ่นเดียวกับท่าน บางครั้งก็เขียนเสร็จด้วยความเร็วเท่าเดิม บางครั้งก็ช้ากว่ามาก

แต่มีปัญหามากโดยเฉพาะกับแผ่น rewrite ผมใช้ Verbatim เมื่อลบข้อมูลไปแล้วนำมาเขียนใหม่แทบเป็นไปไม่ได้เลย

ผมว่ามีปัญหามากเลยสำหรับรุ่นนี้ แม้ว่าจั update firmware แล้วก็ตาม
        Last edited by weach; 16 Jun 2007, 19:14:37.

Comment

ถูต้องครับ รุ่นนี้ปัญหาเยอะมาก

Comment

Originally posted by weach View Post
            ท่านAllenDale ใช้windows รุ่นเดียวกะผมของท่าน SKZ

เดิมผมใช้ asus1608p ไม่มีปัญหาใดๆเลย ตอนนี้ลองเปลี่ยนมาใช้รุ่นเดียวกับท่าน บางครั้งก็เขียนเสร็จด้วยความเร็วเท่าเดิม บางครั้งก็ช้ากว่ามาก

แต่มีปัญหามากโดยเฉพาะกับแผ่น rewrite ผมใช้ Verbatim เมื่อลบข้อมูลไปแล้วนำมาเขียนใหม่แทบเป็นไปไม่ได้เลย

ผมว่ามีปัญหามากเลยสำหรับรุ่นนี้ แม้ว่าจั update firmware แล้วก็ตาม
            ก่อนหน้านี้ผมใช้ รุ่น 1608 ก็เพิ่งมาเป็นปัญหาเหมือนกันในช่วงหลังๆ ก่อนหน้านั้นก็ไม่มีปัญหา ส่วนวินโดว์ตัวนี้ผมเพิ่งลงใหม่วันนี้เพราะ ตอนแรกนึกว่ามันเป็นที่วินโดว์ แต่ สุดท้ายก็ไม่ใช่ สงสัยน่าจะเป็นที่เครื่อง write หรือป่าวก็ไม่รู้ ผมwrite แผ่นเสีย เกือบ 30 แผ่นแล้ว เซ็งเลย คับ

Comment

หรือว่าผม ควรกลับไปใช้แบบ IDE แทนดีคับ

Comment

ผมก็มีแผนไปใช้แบบเดิม ไม่ก็ลองไปใช้ของ Liteon แต่ยังไม่ก็ยังห่วงกลัวมีปัญหาแบเดิมๆอีก

Comment

แล้วผม ควรใช้ของอะไรดี หว่าเนี้ย

Comment

ลง window xp หมีแพนด้า
                    ลง nero oem
                    จบข่าวแง๋มๆครับ

Comment

ลองเช็ค PSU ครับ เปลี่ยนเป็น PSU ตัวอื่น หรือเอา DVD-RW ใส่ External Box จ่ายไฟแยกจากตัวเครื่องดู

Comment

Working...
                      X