Announcement

Collapse
No announcement yet.

____โดนหลอกขายร้านJETZEER______

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ____โดนหลอกขายร้านJETZEER______

JETZEERชั้น2
    ราคาแพงกว่าชาวบ้านเยอะเลย

ไปเช็กราคาขาย2500เอง

ตัวนี้ขายผม 2980 บาท

พูดจาดีมากให้ซื้อ พูดว่าดี ตัวนี้ GF6600LE-E แรง
    Last edited by momaymint; 17 Oct 2006, 21:04:25.

ร้านในเชียร์ช่ายไหมครับ สงสัยจะขายยาก

Comment

เสียใจด้วยครับ มาหาเกี่ยว 6600 8 ท่อแท้ในบอดดีก่า ไม่เกิน 2800 แรงกว่าหลายขน

Comment

เหอะๆ ก่อนซื้ออะไร ลองถามคนที่นี่ดูก่อนก็ได้ครับ

6600LE มันพอๆกับ 6200 128 Bit เอง *-*

Comment

ราคาแพงไปหน่อยครับ แต่จะแจ้งความได้หรือครับ เพราะราคาผู้ค้าตั้งได้นะครับ และเขาไม่ได้บังคับให้คุณซื้อแต่อย่างใด คุณเป็นคนตัดสินใจซื้อ และ ผมเองก็ไม่ทราบว่าทางเจ้าหน้าที่เขาจะทราบและเห็นด้วยกับการแจ้งความของคุณหรือไม่ครับ และต้องระวังอย่างยิ่งการทำให้เสียชื่อเสียงและเป็นที่มาของการฟ้องกลับของทางร้านด้วยนะครับ
          -------------------------------------------------------
          ถ้าเป็นผมคงจะขอทางร้านเปลี่ยนรุ่น คุณซื้อมาไม่ถึง 7 วัน น่าจะขอเปลี่ยนรุ่นได้ครับ ลองพูดจากันดีๆก่อนดีกว่าครับ ถ้าพึ่งถึงขั้นแตกหักกันเลยครับ เดี๋ยวเรื่องเล็กๆจะกลายเป็นเรื่องใหญ่โตครับ
          -------------------------------------------------------
          ลองเจรจากับทางร้านดูก่อนนะครับ

Comment

เป็นประสบการ์ณ ราคาแพงเลยครับ

Comment

แล้วทำไมไม่เดินไปดูร้านอื่นก่อนจ่ายตังอ่า...หรือโดนเวทมนต์ สกดจิตทำให้ลืมตัวไปชั่วขณะ
              พอรู้ตัวก็ถูกหลอกซะแล้ว...อย่างนี้ตำรวจไม่รับแจ้งความน๊ะคร๊าบบบ
              ตอนนี้ทำได้อย่างเดียวคือ เสก หนังควายธนูเข้าท้องมันเลยยยย

Comment

ผมว่าคุยกันก่อน อย่างที่ท่าน guru ว่าดีกว่าครับ
                ถ้าเค้าไม่ยอมคืนเงิน ก็ขอเพิ่มเงินเอารุ่นที่สูงกว่า
                ผมว่าน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดนะครับ
                ของเพิ่งซื้อ ไม่น่าจะมีปัญหา
                คุยกันก่อนครับ แล้วค่อยลุยทีหลัง (อันนี้ล้อเล่น)
                โชคดีครับ กับการเดินทาง ....

Comment

ลองไปคุยกันก่อนดีสุดคับ

Comment

ผมเดิน ใน ZEER เช็ดราคา ทุกร้านเลยครับ แต่ไม่ได้ เช็กราคา ตัวนี้ ที่ผมซื้อก็เพราะว่า

เจ้าของร้านยกตัวอย่างได้น่าทึ่งมากครับ พูดง่ายๆๆว่า ทำยังไงก็ได้ให้เราซื้อของของเขา

Comment

ไม่น่าจะแจ้งความได้นะครับ

ราคานี้นี่เพิ่มตังอีกนิดไปเล่น7300GTน่าจะดีกว่าครับ น่าจะลองไปคุยกับร้านก่อน

Comment

แล้วระหว่าง TKcom กับ Jedi อันไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนครับ View Post
                          ไม่น่าจะแจ้งความได้นะครับ

ราคานี้นี่เพิ่มตังอีกนิดไปเล่น7300GTน่าจะดีกว่าครับ น่าจะลองไปคุยกับร้านก่อน
                          กรณีแบบนี้แจ้งความไม่ได้หรอกเพราะสินค้าที่ขายแต่ละร้านก็จะตั้งราคาไม่เท่ากันอยู่แล้ว ถึงจะเป็นสินค้าแบบเดียวกัน
                          มันไม่ใช่สินค้าควบคุมราคาเวลาจะซื้อเราต้องเดินตรวจเช็คราคาก่อนว่าร้านไหนขายราคาถูกกว่าแล้วค่อยซื้อ ถ้าซื้อแล้ว
                          ก็ต้องยอมรับถ้าไม่พอใจสินค้าก็ไปเจรจาเปลื่ยนเป็นรุ่นที่สูงกว่าทางร้านคงจะยอมให้เปลี่ยน....ลองดู

Comment

อาจจะแจ้งเอาเปรียบผู้บริโภคได้ แต่ยังไงคุณก็เป็นคนตัดสินใจซื้อเองนะครับ
                            ส่วนร้านอื่นจะขายราคาเท่าไร เป็นเรื่องของแต่ละร้านครับ เพราะเค้าได้กำไร
                            แล้วอาจต้องจ่ายให้ร้านอื่น เพราะรับของเค้ามาขายต่ออีกทีก็ได้

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                              แล้วระหว่าง TKcom กับ Jedi อันไหนดีกว่ากันครับ
                              ผมว่าพอๆกันนะครับบ . .

แต่ที่ Zeer นี่ไม่ไหวครับ บางร้านหลอกขายคนประจำอะ

Comment

Working...
                              X