Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเซียนๆหน่อยคับ จะ up คอมฯแนวประหยัดงบประมาณนี้ไหวมั๊ย ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเซียนๆหน่อยคับ จะ up คอมฯแนวประหยัดงบประมาณนี้ไหวมั๊ย ?

คือแบบนี้คับ คอมที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ก็
    P4 2.4 Ghz / Ram 256*2 DDR / Mainboard P4S800
    Socket 478 AGP (รองรับ Ram มากสุด 3 GB) / VGA GF FX5200 (128) คับ คร่าวๆประมาณนี้

ถ้าผมจะ up คอมฯเครื่องนี้ ให้แบบพอเล่น NFS : Carbon ที่กำลังจะมาให้เล่นได้ไม่เสียอารมณ์นี้พอจะได้มั๊ยคับ งบประมาณหมื่นนึง(เกินได้นิ๊ดหน่อย) ที่ผมคิดไว้ก็ก็มีแค่

เปลี่ยนการ์ดจอกับเพิ่ม Ram อ่ะคับ
    xfx GF FX7600GS (512) AGP แล้วก็เพิ่ม Ram อีกซัก 1 GB แล้วเอาให้ช่างที่ Pantip ลากอีกหน่อย แล้วก็เพิ่มอุปกรณ์ทำความเย็นไม่ให้ร้อนนิ๊ดหน่อย ประมาณนี้พอไหวมั๊ยคับ จริงๆผมก็อยากให้รองรับได้ไกลๆหน่อยซัก 3-4 ปี แต่ผมว่า mainboard ตัวนี้ up แล้วก็ยังอยู่อีกไม่นานเท่าไนคับ ยังไงอยากให้เซ๊ยนๆช่วยแนะนำทีนะคับ ปวดหัวมากตอนนี้ ขอบคุณมากๆสำหรับคำตอบคับ

ไม่คุ้มหรอกคับ แนะนำให้ซื้อ Xbox 360 เลยดีกว่า อิอิ

แต่ถ้าอยากลองดูก็เพิ่มการ์ดจอ 7600gs ก็น่าจะพอเล่น carbon ได้นะ

Comment

7600GT ไปเลยพี่น้อง

Comment

ตามท่าน2เลยคับเพิ่มการ์ดจอ และก็ ใส่แรมให้512*2 ก้อน่าจะพอเล่นได้แล้วคับ

Comment

Working...
        X