Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมไปเคลมของ แต่กลับได้ของที่ใช้แล้วมาใช้ต่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมไปเคลมของ แต่กลับได้ของที่ใช้แล้วมาใช้ต่อ

เคลม HDD กับ บ.ยี่ห้อดังด้วยนะครับ

หลังกรอกเอกสารเสร็จ ก็นั่งรอ รอๆๆๆๆ ในใจก็คิดไปว่า HDD ตัวใหม่ หน้าตาจะเป็นไงว้าา

พอรับของปุ๊บ ฝันสลาย................................

เฮ้ยนี่มันไม่ใช่นี่หว่า!!!!!!!!!!!!!!!!

ได้ HDD สภาพมีฝุ่นเรอะตามจุดต่างๆ เหล็กยึดด้านข้างมีรอยถลอก สภาพมันบ่งบอกเลยว่า นี่ไม่ใช่ HDD ของใหม่

เศรษฐกิจไม่ดี+น้ำมันแพง ผมเข้าใจ แต่ทำไมต้องเอา HDD มาเวียนวนให้ลูกค้าใช้ต่อด้วย

ผมไม่ได้ซื้อน้ำอัดลมพี่กินนะครับ พี่จะได้เก็บขวดไปล้างแล้วรอบรรจุน้ำใหม่

ผมซื้อ HDD พี่ใช้ แล้ว HDD ใหม่ของพี่ขายพร้อมระยะเวลาประกันด้วย ซึ่งในระยะเวลาประกัน ผมไม่ควรจำใจได้ของเก่าๆมาใช้เลย

แล้วตกลงรับมาอ่ะเปล่าง่ะ

Comment

ทำใจหน่อยครับ สมัยนี้ส่วนใหญ่เป็นแบบนี้ทั้งนั้นครับ นโยบายใหม่ของหลายๆบริษัทครับ ไม่ต่างจากซื้อ HDD ไม่มีประกันเลย มิหนำซ้ำยังได้ของวนซ่อมมาใช้อีก

Comment

Originally posted by AMD View Post
        ทำใจหน่อยครับ สมัยนี้ส่วนใหญ่เป็นแบบนี้ทั้งนั้นครับ นโยบายใหม่ของหลายๆบริษัทครับ ไม่ต่างจากซื้อ HDD ไม่มีประกันเลย มิหนำซ้ำยังได้ของวนซ่อมมาใช้อีก
        แล้วมีเจ้าไหนมีนโยบายให้ของใหม่มั้งอะคับเนี้ย กำลังจะซื้อฮาดดิสใหม่พอดีเรย

Comment

วันนี้ผมเอาฝากแฟนHddไปเครมที่synnexเชียงใหม่ รอ5นาที ได้เลย(คราวก่อนก้อรอ5นาทีได้เลย) ประทับใจมากๆ แต่มันเสียบ่อยๆแบบนี้ก็ไม่ดีเหมือนกัน อันก่อนใช้ยังไม่ถึงปีเลย(ที่จริงยังไม่ถึงครึ่งปีเลยด้วยซ้ำ)

Comment

ถ้าเป็นบอร์ด หรือ การ์ดจอยังพอทำใจได้ แต่กับอุปกรณ์ที่ต้องเคลื่อนไหวตลอดเวลา และเก็บข้อมูลสำคัญอย่าง HDD ไม่น่านะเอาของวนมาให้เคลมเลยนะเนี่ย

Comment

ทำให้พังแล้วไปเคลมอีกครับ อิอิ

Comment

แบบนี้เค้าเรียกว่า สินค้าวนซ่อมหรือ Refurbished ครับ

Comment

ส่วนใหญ่เจอของเวียนเฉพาะบอร์ดกับการ์ดจอ HD ยังมะเคยเจอกับตัวและก็มะอยากเจอเหมือนกันคับ - -

Comment

ถ้าสภาพมันแย่เหมือนที่ท่านเจ้าของกระทู้บอก ผมไม่รับของกลับเลยครับ เคยเจอกับดีคอมมาแล้ว
                    ก้เลยบอกพนักงานว่า พี่ สภาพแย่แบบนี้เอากลับไปมันจะใช้ได้มั้ยอ่ะ ขอเปลี่ยนลูกใหม่แล้วกัน
                    จากนั้น เดินไปเขียนเอกสารใหม่แล้วรอ 5 นาที ได้ตัวใหม่กิ๊ก

Comment

น่าบอกไปเลยว่าเคลมกับอะไรอ่ะ
                      แต่ที่จริงมีนโยบายเรื่องพวกนี้เหมือนกันว่า บางรุ่นเค้าจะเปลี่ยนตัวเก่าที่ใช้ได้ให้

Comment

แย่ว่ะ ประกันสมัยนี้

Comment

เอาน่า ไม่ bad ก็ดีแล้วครับ ดีกว่า รอ 2 เดือนไม่มีคำตอบครับ

Comment

ซินเนคคับ work work

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                              ซินเนคคับ work work
                              ตามนั้นเลยครับ
                              ตอนนี้น่าจะมีแค่ Synnex ที่ดีที่สุดแล้วครับ
                              สมัยก่อนต้องDCOM แต่ปัจจุบันตั้งแต่ DCOMออกนโยบายใหม่มา ก็ไม่ต่างจาก A&Lเลยครับ

Comment

Working...
                              X