Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu ป๋ม ผิดปกติหรือเปล่า มาช่วยดูที ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu ป๋ม ผิดปกติหรือเปล่า มาช่วยดูที ...

ผมใช้ Celeron420 แล้วใช้ CPU-Z ดูรายละเอียด มันไม่เหมือนชาวบ้านตรงที่ผมทำกรอบแดงไว้
    คือ ... ตัวคูณผมมันแค่ 6 เอง เห็นคนอื่นที่เค้า oc cpu ตัวเดียวกัน มันเป็น 8
    หรือว่าเพราะ oc มันเลยเพิ่มขึ้น อันนี้เรื่องแรก
    เรื่องต่อมา คือ 2 ช่องข้างล่าง Bus Speed กับ Rated FSB ของผมมันไม่มีค่า เป็นสีเทา
    เห็นที่เค้าเอามาโชกัน เค้ามีค่าตรงนี้กันทุกคน ทำไมผมไม่มี งงอะ ตกลงมันมีอะไรผิดปกติรึป่าว ???

มันเป็นหมวดประหยัดพลังงาน นะ ก็เลยลดตัว X เหลือ 6 OK
    ส่วนที่ไม่โชว์ cpu z น่าจะเอ๋อ มั้ง ลองใช้ เวอร์ชั่นอื่นดู นะ

Comment

ลองเปลี่ยร Version ดูครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        มันเป็นหมวดประหยัดพลังงาน นะ ก็เลยลดตัว X เหลือ 6 OK
        ส่วนที่ไม่โชว์ cpu z น่าจะเอ๋อ มั้ง ลองใช้ เวอร์ชั่นอื่นดู นะ
        แล้วไม่ประหยัดพลังงาน แต่เอา x เยอะๆ ทำยังไงอะ
        แล้ว cpu-z ver. อื่น หาได้ที่ไหนคับ ใน web นี้ ก็ link เสีย
        ใน web ของ cpu-z เองเลย ก็เป็น ver. ที่ผมใช้อยู่

Comment

ปิด C1E ในใบออส ที่ไม่ขึ้นนะ เอ่อ ครัล

Comment

CPU Z เอ๋อ ครับ ฟันธง

Comment

Working...
            X