Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้จักที่ซ่อมเจ้นี่บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้จักที่ซ่อมเจ้นี่บ้าง

dvd-rw ของ LG อ่าครับ ความซวยอ่านะหมดประกันมาเดือนนึงเปิดเครื่องควัญขึ้นซะงั้นเปิดดูปรากฏว่ามี ไอซี ขาไหม้อยู่ 1 ขาจะทิ้งก็เสียดายว่าจะหาที่ซ่อมไม่รุมีป่าว เศร้าๆๆๆ

IC ขาไหม้เลยหรอครับ ท่าทางจะซ่อมไม่ได้แล้วมั้งครับ

Comment

ดูจากที่บอกแล้ว
      -------------
      ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าสำหรับดีวีดีรอมตัวใหม่ครับ

Comment

Originally posted by ViewExtreme View Post
        IC ขาไหม้เลยหรอครับ ท่าทางจะซ่อมไม่ได้แล้วมั้งครับ
        เกิดจากมีเศษตะกั่วในกระเป๋าวิ่งเข้าชน -*-

Comment

สงสัยจะกลับบ้านเก่า อิอิ

Comment

Originally posted by guru View Post
            ดูจากที่บอกแล้ว
            -------------
            ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าสำหรับดีวีดีรอมตัวใหม่ครับ
            พอมีวิธีนะครับถ้าหาเฉพาะแผงวงจรมาเปลี่ยนได้

ปล.ผมว่าถ้าไปที่ศูนย์ก็อาจจะมีลุ้นนะแต่จะหาที่ไหนล่ะเนี่ย (แล้วมันจะคุ้มมั้ย)

ปล2. ที่สำคัญที่สุดมันเป็นของเพื่อนสนิทครับท่านนัท

Comment

Originally posted by RBS_SYSTEM View Post
              พอมีวิธีนะครับถ้าหาเฉพาะแผงวงจรมาเปลี่ยนได้

ปล.ผมว่าถ้าไปที่ศูนย์ก็อาจจะมีลุ้นนะแต่จะหาที่ไหนล่ะเนี่ย (แล้วมันจะคุ้มมั้ย)

ปล2. ที่สำคัญที่สุดมันเป็นของเพื่อนสนิทครับท่านนัท
              ----------------------------
              ขอโทษทีครับ นึกว่าของท่าน...
              ถ้าเป็นของเพื่อนสนิท ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
              ลองติดต่อที่นี่ดูนะครับ ไม่รู้ว่าคิดกี่ตังค์

Dsc (Digital Service Computeter)
              รายละเอียด รับซ่อมเมนบอร์ด และอุปกรณ์คอมพิวทุกชนิด รวมไปถึงการอัพเกรดเครื่องโน๊ตบุ๊ค และ รับ Flash Bios
              ที่อยู่ 604/3 ชั้น 5 ห้อง 535 ห้างพันทิพย์พล่าซ่า ถนนเพชรบุรี เขตราชเวที
              จังหวัด กรุงเทพมหานคร
              รหัสไปรษณีย์ 10400
              เบอร์โทรศัพท์ 0 2254 9797 ต่อ 4496
              แต่โดยปกติร้านซ่อมส่วนมากเขาจะเหมาไปเลยครับ ราคาก็ 300-500 บาทครับ
              ซึ่งก็ได้ตัวเก่ามาอยู่ดี ไม่รู้ว่าจะพังอีกเมื่อไหร่...

Comment

Originally posted by guru View Post
                ขอโทษทีครับ นึกว่าของท่าน...
                ถ้าเป็นของเพื่อนสนิท ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
                ลองติดต่อที่นี่ดูนะครับ ไม่รู้ว่าคิดกี่ตังค์

Dsc (Digital Service Computeter)
                รายละเอียด รับซ่อมเมนบอร์ด และอุปกรณ์คอมพิวทุกชนิด รวมไปถึงการอัพเกรดเครื่องโน๊ตบุ๊ค และ รับ Flash Bios
                ที่อยู่ 604/3 ชั้น 5 ห้อง 535 ห้างพันทิพย์พล่าซ่า ถนนเพชรบุรี เขตราชเวที
                จังหวัด กรุงเทพมหานคร
                รหัสไปรษณีย์ 10400
                เบอร์โทรศัพท์ 0 2254 9797 ต่อ 4496
                แต่โดยปกติร้านซ่อมส่วนมากเขาจะเหมาไปเลยครับ ราคาก็ 300-500 บาทครับ
                ซึ่งก็ได้ตัวเก่ามาอยู่ดี ไม่รู้ว่าจะพังอีกเมื่อไหร่...

ขอบคุงคร้าบบบ ตอนนี้ถังแตกถ้าซัก 300 แล้วได้มาใช้พอมีเงินไปซื้อใหม่คืนก็อาจจะพอลุ้น55+

ทำไงได้ทำของเขาเจ๋ง -*-

Comment

ซื้อใหม่ 1000

เพื่อนสนิดคิดไม่ซื่อ ลงทุนหน่อยๆ

Comment

ซ่อมไม่ได้ครับ ซ่อมได้ก็ไม่คุ้มครับ ยกบอร์ดกันเลย ซื้อใหม่ลูกเดียวครับ

ยินดีด้วยนะครับ เช่นกัน สำหรับ DVD ใหม่ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ซ่อมไม่ได้ครับ ซ่อมได้ก็ไม่คุ้มครับ ยกบอร์ดกันเลย ซื้อใหม่ลูกเดียวครับ

ยินดีด้วยนะครับ เช่นกัน สำหรับ DVD ใหม่ครับ

Comment

แสดงความยินดีกันถ้วนหน้า

เอิ๊กๆ

Comment

Working...
                        X