Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณหภูมิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอุณหภูมิครับ

เครื่องผมอุณหภูมิซีพียูอยู่ที่ 60-62 ครับไม่ทราบยว่ามันปกติรึเปล่า ผมใช้ e6300 ครับ คล็อกนิดเดียวเองจาก1กว่าๆ เป็น2นิดๆ (ประมาณ2.03 เองครับ)ใช้ซิ้งเดิมนะครับ บอร์ดเป็น p965 ds3 แต่ในเครื่องมีพัดลมข้างเคสแค่2ตัวครับ เลยจะถามว่ามันสูงไปรึเปล่าครับ หรือว่าผมควรเปลี่ยนซิ้งดี

ร้อนไปหน่อย

Comment

60-62 idel เหรอคับ หรือ full load ^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        60-62 idel เหรอคับ หรือ full load ^^"
        แล้วเค้าดูจากตรงไหนครับ ไม่ทราบจิงๆครับ ผมดูอุณหภูมิจากโปรแกรม everest ครับ

Comment

แล้วเปิดโปรแกรมอื่นด้วยปะคับ

ถ้าเปิด everest อย่างเดียว มันจะเป็น idel คับ^^"

Comment

Idle ประมาณนี้ FullLoad มีเสียวแน่งานเนี่ยะ

ตรวจสอบเรื่องซิงค์ดูอีกทีน่าจะเหมาะงับ

Comment

Originally posted by dears View Post
              Idle ประมาณนี้ FullLoad มีเสียวแน่งานเนี่ยะ

ตรวจสอบเรื่องซิงค์ดูอีกทีน่าจะเหมาะงับ
              เด๋วมีแต๊ป

Comment

62 Full ก็ยังร้อนไป นะ

Comment

ลองเเกะเคสดูซิ้งระบายความร้อนนะครับ

ว่ามีฝุ่นเกาะหนาเเล้วยัง

เรื่องอุณหภูมิมีผลเยอะนะครับ ต้องดูเเลดีดี

Comment

ร้อน ดูที่ SINK เลยครับ ไม่ดีสำหรับ CPU

Comment

อันนี้ Idle ถ้าเกินนี้ก็น่ากลัว ดูว่าติดซิงค์สนิทดีรึเปล่าครับ

Comment

ขอบคุณท่านทั้งหลายครับ สงสัยต้องติดซิ้งค์ใหม่แล้วครับ กลัวแต๊ป

Comment

มารายงานผลครับ เมื่อคืนผมถอดซิ้งออกมาแล้วใส่กลับไปใหม่ครับ ตอนนี้อุณหภูมิลดลงเหลือประมาณ 52-55 ครับผมว่ามันก็ยังสูงอยู่ และที่ผมสังเกตุอีกอย่างตอนเปิดเครื่องพัดลมของซิ้งมันจะติดช้าคือเปิดเครื่องประมาณ 5 วิ พัดลมถึงจะหมุนครับ ไม่รู้ว่าซิ้งผมไม่ดีรึเปล่า อีกอย่างอยากถามเรื่องทางลมน่ะครับ ตอนนี้เคสผมมีพัดลม 3 ตัว ด้านข้างเคสมี 120mm กับ 80mm ดูดออกทั้งคู่ หลังเคสมี 120mm ดูดออกเหมือนกัน หรือว่ามันต้องมีดูดเข้าสักตัว คิดว่ามันน่าจะเป็นตัวไหนที่ต้องดูดเข้าครับ จะลองไปทำใหม่ ถ้าไม่ได้อีกก็จะซื้อซิ้งใหม่แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

อ่าวตอบไปหมดแล้วอ่า........... อดเลยกรู

Comment

เอาเรื่องพัดลมก่อน

กิ๊กกาไบท์ เปิดแล้วพัดลมออกตัวช้าเป็นเรื่องปกติครับ

ส่วนเรื่องทางลม ให้มีเข้าบ้างก็ได้ ดีที่สุดก็เข้าทางด้านหน้าผ่านฮาร์ดดิสก์ ถ้าไม่มีก็เอา 80 มิล เข้าไปหา CPU ตัวนึงก็ดีครับ

ถ้าให้เดา เคสน่าจะเป็น G view

Comment

Working...
                              X