Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง DVD-RW ยี่ห้อไร รุ่นไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง DVD-RW ยี่ห้อไร รุ่นไหนดี

ปลายๆปีนี้ หรือต้นปีหน้า อยากได้เครื่องไรท์ดีๆซักเครื่อง ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ว่ายี่ห้ออาไรใช้ดี และทน คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป วันนี้ไปเดินดูที่ฮาร์ดแวร์เฮ้ามา(เสรี) คนขายแนะนำของ asus ราคา 1200 ลดได้ 20 แต่ผมยังไม่ตัดสินใจซื้อ รอข้อมูลจากเพื่อนๆในนี้ก่อน เออ..แล้วก็มีของ LG ในร้านมีแค่2รุ่นเองมั้งที่แนะนำ(คนขายเชียร์ asus ว่าใช้ดีกว่า ทนด้วยราคาถูกกว่า LG นิดหน่อย)
    เพื่อนๆคิดว่าไงครับ ใครใช้รุ่นไหนอยู่มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ ยินดีรับฟังข้อมูลจากทุกๆท่าน
    ขอบคุณคร้าบบบบบบบ

คนขายมันก็เชีย หมดแหละครับ ไม่เหงจะดีเลย ASUS
    CD-ROM ตัวเก่าไม่ค่อยจะได้ใช้เลย พอเอามาใช้ ไม่ค่อยดีเลย
    อ่านไฟล์ .cab เน่าทุกที Pioneer ครับ แจ่มเป็ด

Comment

เห็นด้วยครับ
      BenQ ก็ดีนะ
      .................................................................................................................
      ขายหลายอย่าง
      http://forums.overclockzone.com/foru...90#post1647290
      ..................................................................................................................

Comment

LITE-ON ครับ

พันห้าสิบบาทหน้ากากมีสามสีเลย

ตั้งแต่ซื้อมาไม่กี่วันนั่งเผาแผ่นไปสิบหลอดแล้วเนี่ย เสียอยู่สามแผ่นเพราะว่าเครื่องจอฟ้า แงๆ

ถ้าไม่ติดขัดงบก็ Pioneer ถ้าเผาเป็นอาชีพหรือชีวิตจิตใจก็ Plextor ครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
          LITE-ON ครับ

พันห้าสิบบาทหน้ากากมีสามสีเลย

ตั้งแต่ซื้อมาไม่กี่วันนั่งเผาแผ่นไปสิบหลอดแล้วเนี่ย เสียอยู่สามแผ่นเพราะว่าเครื่องจอฟ้า แงๆ

ถ้าไม่ติดขัดงบก็ Pioneer ถ้าเผาเป็นอาชีพหรือชีวิตจิตใจก็ Plextor ครับ
          อิอิ ผมอยากให้ Pioneer ออกหน้ากาก อลูมิเนียม ของ SATA2 มั้งอ่ะครับ
          สวยอย่างแรงงง

Comment

Pioneer 212 กับ Asus 1814

Comment

lg 18x คับ รับรองไม่ผิดหวัง

Comment

ผมใช้ ASUS 1814BLT ทั้ง 2 ตัว write เร็วไม่มีปัญหาเลยครับ เรียกว่า 500 แผ่น เสีย 2 แผ่น อิอิ

Comment

ยี่ห้ออาไรก็ได้ให้แพงเข้าไว้ ผมว่าดีหมดแหละ อิอิ...

Comment

หลีกเลี่ยง ASUS รหัส18Xขึ้นไปคับ ตอนนี้ล็อคการผลิตใหม่เห็นมีคนบ่นปัญหากันเยอะ

แต่ถ้าท่านเน้นถูก ลองใช้Philipดู เท่าที่ผมลองเทสใช้มา9เดือนยังไม่มีปัญหาอะไร
                    แต่ถ้าจะเอาชัวก็PIONEER

แนะนำอีกอย่าง เวลาซื้อ ต้องแบบBOX นะคับ เดี่ยวนี้กับเมื่อก่อนไม่เหมือนกันแล้ว
                    แบบประกันร้านเดี่ยวนี้มันไม่ใช้OEMจิง มันเป็นของไม่ค่อยสมบูรณ์มาขาย ตาดีได้ ตาลายเสีย

Comment

Originally posted by portega View Post
                      หลีกเลี่ยง ASUS รหัส18Xขึ้นไปคับ ตอนนี้ล็อคการผลิตใหม่เห็นมีคนบ่นปัญหากันเยอะ

แต่ถ้าท่านเน้นถูก ลองใช้Philipดู เท่าที่ผมลองเทสใช้มา9เดือนยังไม่มีปัญหาอะไร
                      แต่ถ้าจะเอาชัวก็PIONEER

แนะนำอีกอย่าง เวลาซื้อ ต้องแบบBOX นะคับ เดี่ยวนี้กับเมื่อก่อนไม่เหมือนกันแล้ว
                      แบบประกันร้านเดี่ยวนี้มันไม่ใช้OEMจิง มันเป็นของไม่ค่อยสมบูรณ์มาขาย ตาดีได้ ตาลายเสีย
                      งั้นผมก็โชคดีซิครับ ซื้อ 2 ตัวพร้อมกันเดือนพ.ค. ที่ผ่านมาไม่มีปัญหาเลยครับ งิงิ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
                        งั้นผมก็โชคดีซิครับ ซื้อ 2 ตัวพร้อมกันเดือนพ.ค. ที่ผ่านมาไม่มีปัญหาเลยครับ งิงิ
                        ล็อคเก่าไม่มีปัญหา ผมก็ใช้อยู่1814 SATA แต่ล็อคใหม่ๆๆๆ ปัญหาเยอะ
                        เห็นมีคนซื้อไปแล้ว ไรท์เสียกระจาย

แต่ที่แน่ๆๆเท่าที่ผมสังเกตดูASUSรุ่นนี้ใช้ไปนานๆๆมีปัญหาเรื่องถาดCDแน่ เพราะมันเลื่อนเข้าออก
                        แบบสั่น ไม่ค่อยตรงร่อง แต่ก่อนผมใช้CD ASUSก็เป็นเหมือนกัน ถาดมันเก็บเอง

Comment

อะไรก็ได้ ยกเว้น SAMSUNG

ผมเชีย LITE ON

Comment

BenQ 1640,1650,1655 ถ้าหามือ1ได้แจ่มสาดดครับ ใช้1650อยู่ดีมากคุ้มสุดๆ

Comment

LG

Comment

Working...
                              X