Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมใช้งานให้ Cpu มัน 100% บ่อยๆ(นานๆด้วย) มันจะทำให้พังเร็วขึ้นหรือเปล่าครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมใช้งานให้ Cpu มัน 100% บ่อยๆ(นานๆด้วย) มันจะทำให้พังเร็วขึ้นหรือเปล่าครับ??

พอดีลองเล่น Pcsx2 9.2.0

ขณะเล่นเลยลองเช็ค Cpu ดูปรากฏว่า ขึ้น 100% ตลอดเลย

การ์ดจอแทบไม่ได้ใช้งานเลย
    (เทียบจากอุณภูมิ Idle51~FullLoad 65 ปรากฏว่าอยู่ราวๆ 51~52)

แล้วดันเล่นบ่อยอีก
    ขอถามผู้ที่เคยแต๊บ หรือคิดว่าน่าจะ มาแถลงไขทีครับ

ปล.ช่วงนี้ติด RE:Outbreak2 งอมแงม

น่าจะเป็นการประมวลผลเเล้วไม่ผ่านไม่supportอะไรประมาณนั้น มันก็จะพยายามทำงานให้เสร็จ ลองดูว่าเป็นกะโปรเเกรมใด ทำงานลักษณะใด ก็จะเจอสาเหตุครับ การConfigบางอย่างไม่ลงตัวก็เป็นได้

Comment

ผมว่าไม่หรอกครับ

Comment

เครื่องผม full ทุกวัน วันละ มากกว่า 4 ชม ทุกวัน บางวันหยุดของผม เครื่อง full ทั้งวัน

Comment

CPUมันก็ทำงานเต็มที่ของมันละครับ ดีกว่าซื้อมาแล้วไม่เคยฟลูโหลด

Comment

ผมเกรงว่ามันจะตกรุ่นก่อนที่มันจะพังหน่ะสิครับ

Comment

winning ผมก็ 100% ครับ
              ถ้าจำไม่ผิด

Comment

คงไม่พังหรอกครับ

ผมแปลงไฟล์แปลงหนัง อัด rar เกือบทั้งวัน

ถ้่ามัน ฟู แล้วพัง เค้าคงไม่ทำออกมาขายหรอกครับ

ที่ควรระวังก็คือเรื่องของความร้อนสะสม

Comment

ไม่พังง่ายๆหรอกครับ

Comment

มันไม่ได้พัง เพราะ full load งับ (มันถูกสร้างมาให้ใช้งานได้ อยู่แล้วงับ ใช้แล้วจะพังกะมะต้องขายกะละงับ -*-)
                    แต่พังเพราะความร้อน ถ้ามันมากเกินปาย ซะมากก่า

ps 65c ยังเด็ก เหอๆ

Comment

Originally posted by iambeerse View Post
                      ผมเกรงว่ามันจะตกรุ่นก่อนที่มันจะพังหน่ะสิครับ

ถูกต้องนะคร้าบ.......

Comment

ไม่น่าเป็นไรคับ

Comment

ถือว่าเป็นการ Burn-in CPU ไปในตัวด้วยครับ หุหุ

ปล.ผมก็เล่นเกม Final Fantasy X กับ XII วันละ10ชม.+ ด้วย PCSX2 เหมือนกันครับ (CPU ทั้ง 2 หัว 100% ตลอดเลย)

Comment

ผมใช้คอมเปิดบอทเกมออนไลน์ 24 ชม มา 2 ปีเต็มๆ cpu 100 % ยังแข็งแรงสดใสครับ(ขายเงินm )

Comment

ทำงานเต็มที่จะได้ ฟิตตลอด ดีกว่านิ่งจนอืด

Comment

Working...
                              X