Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อย ซื้อการ์ดจอใหม่รู้สึกว่าไม่แรงเอาซะเลย rx580

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อย ซื้อการ์ดจอใหม่รู้สึกว่าไม่แรงเอาซะเลย rx580

ซื้อการ์ดจอมาใหม่ครับเลยมาลองเทสดู
    เกมแรก csgo - 60-80 fps ทั่งที่มันน่าจะได้มากกว่านั้น ในyoutube 200+ fps
    bf4 ปรับสุด 30-50 ไม่ถึง 60 เลย ได้เวอร์ก็เวอร์ฃั่นล่าสุด ลงวินโดว์ใหม่แล้ว ก็ยังเหมือนเดิม เพราะอะไรครับ

นี้เสปคครับกดเข้าไปดูเลยย
    Last edited by nattavuta6; 28 Oct 2017, 17:33:10.

แรม 8g เห็น 6g

การ์ดจอไม่ทำงานหรือเปล่า? เสียบสายจอที่การ์ด rx580 ไหม?

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
      แรม 8g เห็น 6g

การ์ดจอไม่ทำงานหรือเปล่า? เสียบสายจอที่การ์ด rx580 ไหม?
      เสียบที่การ์ดครับ เห็น8 ละครับ

Comment

ตอนเล่นเกม cpu+vga load กี่ % ครับ ผมว่า cpu ดันไม่ไหวมั้ง

Comment

CPUต่ำเกินจะดันการ์ดไหว

Comment

จอ 21:9 วัดกับ fhd อย่าลืม -30% ด้วยนะครับ เพราะจอท่านเม็ดpixel จอมันเยอะกว่า fhd + ตันที่ cpu ด้วย

Comment

CPU คอขวดครับ

ลองเปิด Msi afterburner เช็คดูก็ได้ ตันที่ CPU ก่อน VGA

Comment

Originally posted by sirinathey View Post
                จอ 21:9 วัดกับ fhd อย่าลืม -30% ด้วยนะครับ เพราะจอท่านเม็ดpixel จอมันเยอะกว่า fhd + ตันที่ cpu ด้วย
                ตามนี้

Comment

A10 6800K DDR3 จบข่าว ไม่ต้องคิดต่อ คุณไม่ได้ไปต่อ

เกมสมัยนี้เขาไม่ได้ดูแค่การ์ดจอแรงไม่แรง CPUต้องแรงงงงงงงงงงงงงงงงงงง..............ด้วย

Comment

i3-8100 ช่วยได้

Comment

ย้ายไป intel ดีไหมนิ. ตัวไหนถึงจะดีครับ. ละดูยังไงไม่ให้คอขวดอีก. ขอความรู้เพื่มเติมหน่อยครับ. ขอบคุณทุกๆทฝท่านมากเลย ได้ความรู้ใหม่

Comment

ขายของเดิมทิ้ง แล้วจะมีงบเท่าไร ?

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                          ขายของเดิมทิ้ง แล้วจะมีงบเท่าไร ?
                          เรื่องงบยังไม่พร้อมเลยครับ. ขอถามเอาไว้ก่อน. แต่ขอแบบไม่แพงมาก

Comment

A10 6800K ก้ไม่ได้แย่หรอกครับ แต่ไม่เหมาะเอามาใช้เล่นเกมใหม่ ๆ ที่ต้องการ cpu เธรดแรง ๆ
                            ซึ่งถ้าซิงเกิ้ลเธรดไม่แรง ก็ดัน fps ได้ต่ำกว่าปกติน่ะครับ
                            ขนาด G4560 ยังเอามาเล่นเกมได้ดีกว่าเลย

Comment

งบน้อยมา G4560 ก็แรงขึ้นอย่างเห็นได้ชัดแล้ว

หรือถ้ารอได้ก็รอจับคู่ i3-8100 + บอร์ดถูกๆไม่เกิน 2000 มาต้นปีหน้า

Comment

Working...
                              X