Announcement

Collapse
No announcement yet.

1080ti วิ่งได้ไม่เต็มที่เกิดจากอะไรได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1080ti วิ่งได้ไม่เต็มที่เกิดจากอะไรได้บ้างครับ

ตามรูปอะครับ เทียบกับ 1070ti ทำไม ตัว 1080ti วิ่งได้เท่านั้นครับลอง burn ด้วย gpu z mem clock ก็ไม่เพิ่มขึ้นหรือทำงานเพิ่มขึ้นเลยครับ gpu clock เพิ่มขึ้นแต่ก็ยังน้อยกว่า 1070ti ครับ (ผมใส่รูปในโพสไม่ได้ไม่รู้ทำยังไงครับ เลยอัพไว้ในเม้นข้างล่างครับ)
    Last edited by kornjoan; 30 Jul 2020, 19:27:23.

Comment

จริง ๆ 1426 ก็เป็นตัวเลขปกติของสเปคหลาย ๆ รุ่นนะ
      แนะนำดูตรงแถบ sensors น่าจะได้ค่าที่เรียลไทม์

ถ้าคิดว่าไหง รุ่นต่ำกว่า ทำไมแรมเลขสูงกว่า
      ต้องลองอ่าน https://www.zolkorn.com/news/jedec-p...pecifications/
      Last edited by taiseller; 30 Jul 2020, 21:07:27.

Comment

ไม่รู้ครับเดาเอา

Comment

ไปไล่ดูใน google มา ถ้าจะคำนวณประสิทธิภาพ

gddr5 ให้ x 4 เข้าไป
          gddr5x ให้ x 8 เข้าไป

สอดคล้องกับบทความ gddr5x จะแรงกว่าแม้มี mem clock ที่ต่ำกว่า gddr5 นั่นเอง
          Last edited by taiseller; 30 Jul 2020, 21:30:01.

Comment

อ๋อ เข้าใจและครับ ขอบคุณทุกคนมากครับผม

Comment

ไม่เป็นไร

Comment

Working...
              X