Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ ท่านๆที่ซื้อการ์ดจอตัวเป็น10k ตัดสินใจนานมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ ท่านๆที่ซื้อการ์ดจอตัวเป็น10k ตัดสินใจนานมั้ยครับ

คือผมอยากจะซื้ออยู่เหมือนกัน(8800gts320mb) แต่ยังตัดใจไม่ได้เสียดายตัง เลยอยากถามว่าท่านที่ซื้อไปแล้วพอใจกับมันมากไหมครับ ขอบคุณครับ

ป้าด....ถ้าตัดสินใจซื้อถึงขนาดนั้นได้ก็ต้องคิดก่อนตัดสินใจอยู่แล้วหละครับว่าจะเอาไปใช้งานให้คุ้มกับค่าตัวมันหรือเปล่า ถ้าเอามาเล่น Othello อย่างผม เหอะๆๆๆๆ มันก็ไม่คุ้มอ่ะดิ

Comment

ป๋มตัดสินใจนานมากครับ แบบว่าคืนนี้คิดว่าจะซื้อ ก็ไปซื้อพรุ่งนี้เช้าเลย ฮิๆๆ

Comment

ถามตัวเองว่าเอาไปใช้ทำอ่ะไร ถ้าเอาไปเล่นเกมส์ นิดๆหน่อยก็ไม่ค่อยคุ้ม หาพวก 8xxx ดีกว่าครับ แต่ถ้าจะเอาไปเล่นพวก Lost Planet Extreme Condition อ่ะไรประมานนี่ ซื้อมาเลย ^^

Comment

อยู่ที่ท่านครับ

Comment

นานเกือบสิบนาทีเลยล่ะครับ

Comment

เหอะๆ คือที่ตัดสินใจยากเพราะว่ามันแพงสุดในเคส มานั่งนึกอีกที เออตัวละเป็น10000เลย เห็นตัวเลขจะเป็นลม คงขาดใจตอนจ่ายตัง ^^

Comment

แต่เวลามีความสุขที่เล่นเกมส์ได้ลื่นๆ ไม่กระตุก เงินก็ซื้อไม่ได้นะครับ แต่ซื้อสิ่งที่สร้างความสุขได้ อิอิ

Comment

ของมันไม่มีบูดครับ คิดแบบนี้ แต่ มี แต็บ หุหุ

Comment

อยู่ที่ใจ ทุน สิ่งเร้า เรา 30 นาที เดือนไปเห็นก่อนแล้วไปดูร้านอื่นว่าถูกกว่าไหม ไม่มีถูกแล้วตัดสินใจเลยซื้อทันที จะซื้อ 8800Ultra ก็ตัดสินใจไม่นาน แต่... ไม่มีเงินซื้อคะ แป่ว... เลยเอาน้องมา
                    8800 GTS 320mb แต่อยากบอกว่าถ้าซื้อมาแล้วใช้ให้คุ้ม และต่อยอดต่อเงินด้วย

Comment

ถ้าเล่นเกมส์/งานหนักๆก็น่าซื้อครับ แต่ถ้าอยากได้หรือเหตุผลอย่างอื่น ก็แล้วแต่สมควรครับ

Comment

ตัดสินใจนานเหมือนกันครับ ตอนแรกกะจะใช้แค่ 8600GTS
                        แต่พอค้นหาข้อมูลไปเรื่อย อ่าน content จากเว็บต่างๆ ไปเรื่อยๆ
                        จึงตัดสินใจซื้อเจ้า 8800GTS ครับ

แต่มันก็ไม่ได้ง่าย วันที่ไปซื้อกะจะเอายี่ห้อ XFX ไม่ก็ Winfast
                        ปรากฎว่าของหมดทั้ง 2 ยี่ห้อเลย คนขายบอกว่าต้องรอ 2 วันกว่าจะได้
                        ซึ่งวันนั้นผมมีธุระด้วย และไม่มีเวลามาที่ร้านอีก
                        เลยตัดสินใจซื้อยี่ห้อ ASUS ประกัน Synnex 3 ปี
                        ตอนแรกคนขายก็เชียร์ Galaxy เหมือนกัน แต่ไม่เอา เนื่องด้วยเหตุผลบางประการ

Comment

ตอนคิดอะไม่นานหรอกคับ แต่ หลังจากนั้นกินแกลบ เป็นเดือน

Comment

ความพอใจส่วนตัวครับ ใช้แล้วคุ้มกับงานมั้ย หรือแค่เอามาทดสอบโชว์คะแนน

Comment

ถ้าผมจะซื้อไปเล่นเกมส์ มีงบ สัก 12000 ผมก็ไม่ต้องคิดเลยครับ เดินไปซื้อ GALAXCY 8800GTS มาเลย

ถ้ามีงบ 16000 ก็เดินไปซื้อ 2900XT มาเลยครับ ใช้เวลาไปกลับนานกว่า ผมคิดอีกครับ

Comment

Working...
                              X