Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus 7600GS 256/128 ของผมทำไมภาพมันไม่สวย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus 7600GS 256/128 ของผมทำไมภาพมันไม่สวย

พอดีซื้อการ์ดจอตัวใหม่มาใส่ ตัวนี้นะครับ ตามลิงค์

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3679

เป็ย PCI-Ex ใส่กับเมนบอร์ด P5GD1-Pro ปรากฏว่า ภาพมันไม่สวยครับ ภาพแตกๆ แถมเล่นเกม วินนิ่งก็ กระตุกสุดๆ เหมือนมันทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพ อ่อผมเลยถอดออกมา ปรากฏว่ามันร้อนมากครับ เพราะรุ่นนี้ไม่มีพัดลม มันเกิดอะไรขึ้นกับการ์ดจอของผมครับ ซื้อมาไม่ถึงสัปดาห์ ผมควรทำอย่างไรดี เพื่อนๆผู้รู้ช่วยตอบผมทีครับว่า อาการแบบนี้มันเป็นเพราะอะไร มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แรมในเครื่องเท่าไหร่ครับ

ภาพแตกๆ ผมว่ามานก็น่าจะเครมเลยครับ บอกไปเลยว่าภาพแตกครับ รีบเปลี่ยนเลยครับจะได้ตัวใหม่ อย่าลอช้า

Comment

แรมในเครื่องผมมัน 1 GB DDR1/400 น่ะครับ

Comment

ไปเปลี่ยนเลยครับ ก่อนที่จะต้องรอ . .

Comment

ถ้าเราซื้อมาจากพันทิพ เราสามารถเอาไปเปลี่ยนที่ ดีคอมช็อป ที่บางแคได้ไหมครับ

Comment

ตัวเดียวกะของผมเลย แต่ของผม 512 MB น่าจะเป็นที่ ซิงค์ไม่สัมผัสกะชิปการ์ดจอนะ เอาไปเครมเองเลย อย่าแกะเองนะ ขอเตือนไว้ก่อน

Comment

ประกันของอะไรก็เครมที่นั่นคับ
              ถ้า ดีคอมก็เครมที่ศูนย์ได้เลย

Comment

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนมากครับ ที่ให้คำแนะนำ

Comment

Working...
                X