Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดุให้หน่อยครับ ทำไมไม่วิ่ง PCI-E2.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดุให้หน่อยครับ ทำไมไม่วิ่ง PCI-E2.0

ใครพอรู้วิธีมั่งครับ ให้วิ่ง 2.0 ลงวินใหม่ก็เเล้ว ลงไดรืเวอร์ใหม่ก็เหมือนเดิม
    mb p5kpl-am เเต่ก่อนเสียบ 9800GX2 มันวิ่ง 2.0 ครับ เเต่พอลองเสียบ HIS4870 เเล้ว
    มันไม่วิ่ง 2.0 เหมือน 9800GX2 เลย

Q6600
    P5KPL-AM
    HIS4870
    BFG Phys X by ageia

เล่นเกมส์อะไรได้ปกติครับ
    Attached Files

เป็นโหมดประหยัดพลังงานรึเปล่า? ของผมตอนรัน GPU-Z ขึ้นมาหมาดๆ ก็ขึ้น 2.0

แต่พอ Core กับ Mem ลดลง 2.0 จะหายไป พอรันอะไรหนักๆเข้า ก็กลับมาโชว์ 2.0 เหมือนเดิม สลับๆกันไป

ปล. ผมใช้ GTX460 นะ

Comment

^
      ^
      ^
      ตามนั้น สลับไป-มา

หรือไม่ก็ น่าจะเป็นที่บอร์ดเปล่า P31/P35 PCI-Ex 1.1 อยู่นะ

Comment

Originally posted by Dr Love View Post
        เป็นโหมดประหยัดพลังงานรึเปล่า? ของผมตอนรัน GPU-Z ขึ้นมาหมาดๆ ก็ขึ้น 2.0

แต่พอ Core กับ Mem ลดลง 2.0 จะหายไป พอรันอะไรหนักๆเข้า ก็กลับมาโชว์ 2.0 เหมือนเดิม สลับๆกันไป

ปล. ผมใช้ GTX460 นะ
        core กับ mem เท่าเดิมครับท่าน ไม่ได้ลดอะไร ครับผม

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post

หรือไม่ก็ น่าจะเป็นที่บอร์ดเปล่า P31/P35 PCI-Ex 1.1 อยู่นะ
          ตามนี้
          Intel G31 Express Chipset
          The PCI Express 1.1 provides 8GB/s bandwidth for platform graphics.

Credit : http://www.intel.com/Products/Deskto...1-overview.htm

Comment

กำละ เเล้วมันจะใช้ได้เต็มประสิทธิภาพมั้ยครับ ในเมื่อบร์อดของผมมันไม่รองรับ

Comment

มันใช้ได้ แต่ไม่เต็มประสิทธิภาพแน่นอนครับ ^^

Comment

1.1 กับ 2.0 แทบไม่ต่างกันเลยนะครับ

Comment

เล่นเกมสืก้ปกติดีทุกเกมสืครับ

Comment

ไม่ต่างกันเวลาเล่น..จะแตกต่างกัน.ความรู้สึก

Comment

Originally posted by sc View Post
                      ไม่ต่างกันเวลาเล่น..จะแตกต่างกัน.ความรู้สึก
                      +1 ครับ

Comment

Comment

ผมก็เป็น

ตกลงมานเป็นโหมดประหยัดพลังงานหรอ อันนี้ขึ้น PCI-E2.0

อันนี้ไม่ขึ้น เวลากด saveภาพต่างกาน สิบวิ - -

Comment

Working...
                          X