Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไหวไหมครับ กับ vga

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไหวไหมครับ กับ vga

คือว่าเสป็กที่บ้านจะไปกับ การ์ดจอไหมไหว แบบว่าจะหน่วงไหม จะซื้อ 3850 อะครับ
    cpu x2 3800+ 2.0G
    ram 1G*2
    m/b m2v
    supply 450w noname

คิดว่า work ไหม

ไม่หน่วงแบบทำมะดาครับ แต่มันจะกระตุกเลยล่ะ ปรับได้สุด แต่ภาพไม่ค่อยนิ่ง
    ถ้าเกมสเปกสูงๆนะ เอาแค่ nfs ก็ไม่ลื่นแล้วครับ

Comment

กระตุก จิงดิ ...

Comment

Originally posted by InF3RNaL View Post
        ไม่หน่วงแบบทำมะดาครับ แต่มันจะกระตุกเลยล่ะ ปรับได้สุด แต่ภาพไม่ค่อยนิ่ง
        ถ้าเกมสเปกสูงๆนะ เอาแค่ nfs ก็ไม่ลื่นแล้วครับ
        หน่วงเพราะอะไร แล้วต้องปรับอะไรหรอ ซื้อไรเพิ่มแบบไม่ค่อยรู้ตอนนี้ใช้ 7300 gs ตุกมากมายที่ซู๊ดๆๆๆๆๆ

Comment

สเป็คที่บอกมาก็ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่อะไรนี่ครับ
          --------------------------------
          ที่น่าเป็นห่วงหน่อย ก็เจ้าตัวจ่ายไฟนี่แหละครับ
          --------------------------------
          นอกนั้นใช้แล้วน่าจะพลิ้ว...

Comment

ผมไม่รู้นะครับ ว่าเป็นที่ 8800gt รึป่าว ตอนนั้นใช้คู่กับ x2 3600+ @2.85
            กระตุกสุดยอด ไม่ลื่นเอาซะเลย เฟรมเรทสูง แต่ภาพมันก็กระตุกๆ ไม่ลื่น
            อย่าง crysis ตอนแรกนึกว่าเล่นได้ ลื่น แต่มันก็ลื่น แค่ด่านแรกด่านเดียว จบเลย
            อีกเกมคือ World in Conflict ตัวดีเลย - - บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
            ลองดูก็ได้ครับ
            แต่ถ้าไว้ประมาณๆ cod4 ก็โอครับ เกมไม่ค่อยกินเท่าไหร่ 8600gt ยังสุดสบายๆ

Comment

Originally posted by InF3RNaL View Post
              ผมไม่รู้นะครับ ว่าเป็นที่ 8800gt รึป่าว ตอนนั้นใช้คู่กับ x2 3600+ @2.85
              กระตุกสุดยอด ไม่ลื่นเอาซะเลย เฟรมเรทสูง แต่ภาพมันก็กระตุกๆ ไม่ลื่น
              อย่าง crysis ตอนแรกนึกว่าเล่นได้ ลื่น แต่มันก็ลื่น แค่ด่านแรกด่านเดียว จบเลย
              อีกเกมคือ World in Conflict ตัวดีเลย - - บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
              ลองดูก็ได้ครับ
              แต่ถ้าไว้ประมาณๆ cod4 ก็โอครับ เกมไม่ค่อยกินเท่าไหร่ 8600gt ยังสุดสบายๆ
              เล่นที่ 1680 x1050 หรือ 1920 x 1200 หรอครับ

Comment

เล่นแค่ 1024x768 เองครับ ผมใช้จอ 15นิ้้วเองครับ

Comment

เล่นแค่ 1024x768 เองครับ ผมใช้จอ 15นิ้้วเองครับ
                  8800GT มันเล่น 1280 x 1024 high ลื่นๆ ครับลองดู (บน xp) ทั้ง crysis และ prostreet

ตอนแรกผมนึกว่าไปเล่น บน 1680 x 1050 ซะอีก ตอนแรกเห็นบอกกระตุก

Comment

ตอนนี้เปลี่ยน cpu แล้วครับ ลื่นแระ ผมใช้ วิสต้า ครับ
                    ตอนแรกคิดว่าเป็นที่จอ คิดว่ามันเล็กคงมีส่วนทำให้กระตุก ก็เลยว่าจะลองไปเสียบจออื่น แต่ก่อนไปได้ไปลองกับจอ wide 1280x1024ทีวี ที่บ้านก็เหมือนเดิม ก็เลยไม่คิดจะลอง

Comment

สเปคนี้ prostreet จะไหวป่ะครับ ปรับสุดจะลื่นมั้ย
                      X2 4400+
                      DDR2 512*2 667
                      AliveNF6G
                      Delux 500 w
                      VGA 3850 or 7900gt

Comment

ิวิสต้า เล่นกะของแรง ๆได้ดีหรือป่าวค๊าบ

Comment

Originally posted by BOBZAA View Post
                          สเปคนี้ prostreet จะไหวป่ะครับ ปรับสุดจะลื่นมั้ย
                          X2 4400+
                          DDR2 512*2 667
                          AliveNF6G
                          Delux 500 w
                          VGA 3850 or 7900gt
                          ของผม
                          os vista
                          cpu x2 3600+ @ 2.85
                          ram 1024*2 667
                          m/b m2n-e
                          psu delux 500w
                          vga 8800gt
                          สุดๆ prostreet พอเล่นได้กระตุกเป็นช่วงๆยิ่งหลังๆด่านใหม่ๆจะกระตุกหนักกว่าเก่า
                          aax4/x8 พอๆกันกระตุกทั้งคู่ ขนาด low หมดยังกระตุก

ปล. ผมไม่ได้สื่อว่า x2 3600+ ไม่ดีนะครับ อาจเป็นที่ผมเอง ที่จับคู่ไม่ถูก คิดว่าจะพอ
                          อาจจะเป็นเพราะ vista ก็ได้ครับ

Comment

อย่างนึงที่ จขกท. ไม่ได้บอกคือ HDD ครับ

พื้นที่เหลือเยอะมั้ย ปกติรึเปล่า ได้ลองลง Windows+Driver ใหม่แล้วหรือยัง

แล้วที่ความละเอียด+ความถี่ ที่ต่ำกว่ามีปัญหามั้ย ลองปรับๆดูครับ ผมว่ามันไม่น่าจะเลวร้ายมาก ^_^

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                              อย่างนึงที่ จขกท. ไม่ได้บอกคือ HDD ครับ

พื้นที่เหลือเยอะมั้ย ปกติรึเปล่า ได้ลองลง Windows+Driver ใหม่แล้วหรือยัง

แล้วที่ความละเอียด+ความถี่ ที่ต่ำกว่ามีปัญหามั้ย ลองปรับๆดูครับ ผมว่ามันไม่น่าจะเลวร้ายมาก ^_^
                              HDD เหลือ 20 G เล่นคาบาล ตุกมากๆ1280*1024 7300gs นะ อยากลอง แฟลชไบออสทำไม่เป้น
                              แนะนำ cpu หน่อย ราคาเบาๆๆไม่หน่วง vga m/b ผมไหวไหว o/c พอได้ไหมครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็น ยีห้อ xfx

Comment

Working...
                              X