Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง bit ของการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง bit ของการ์ดจอหน่อยครับ

ระหว่าง EN8800 GT 512MB 320bit กับ MSI 8800 512MB 256bit
    ไม่ทราบว่า bit ที่แตกต่างกันมีผลอย่างไรบ้าง แล้วในราคาที่ต่างกันไม่มากประมาณ 800 บาท ของ EN8800 คุ้มค่ากับ bit ที่เพิ่มขึ้นมาไหมครับ

ขออนุญาติขุด 1 จึ๊ก

Comment

8800GTมี320bitด้วยหรอครับ นึกว่ามีแต่256bit เข้าใจอะไรผิดรึป่าวครับ

Comment

มีแต่ 256 ครับ เข้าใจผิดแล้ว

Comment

เขาคงหมายถึง 8800gts 320 รึป่าว

Comment

ดูที่ว่าgpuตัวไหนมันแรงกว่ากันดีกว่าครับ อย่าไปสนเรื่องบิทมากเลย ไม่มีผลอะไรมากหรอก เพราะการ์ดสองตัวนี้มันไม่ใช่ตัวเดียวกัน

Comment

บิต ไม่มีผลมากจริงหรอ ละทำไม128บิต มานทำงานสู้256บิต ไม่ได้ ง่ะ ถ้ามันไม่มีผลจริงๆ

Comment

เค้าคงหมายถึง การ์ดคนละตัว chip คนละตัว เอาเรื่อง bit มาเทียบไม่ได้มั้งครับ อย่าง 7900 512bit กะ 8600 256bit มันก็แรงพอๆ กัน (ไม่รู้เข้าใจถูกป่าว) แต่ถ้าการ์ด series เดียวกันค่อยเอา bit มาเทียบ

Comment

มันแค่บัสระบบเฉยๆนะ ไปเอาแน่เอานอนกับมันไม่ได้
                  ปล.แต่ถ้า จขกท หมายถึงรุ่น G92 ของ 8800gts มันจะแรงกว่า 8800gt นะ

Comment

ถ้า GPU (900Ghz) แรงแต่ 64 bit
                    แล้วความแรงจะมาออกที่ไหนล่ะเนี่ย

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบและข้อคิดเห็นนะครับ

พอดีเรื่องมีอยุ่ว่าผมไปที่ร้านประกอบคอมที่รู้จักกัน เค้าเอาตัว en8800 gt 512MB แต่ในนั้นเค้าเขียนว่า 320bit
                      ผมเลยไม่แน่ใจว่าเค้าเขียนผิดหรือเปล่าเพราะเท่าที่ผมดูมายังไม่เจอที่ไหนมีเลยนอกจากร้านนี้ อาจจะเป็นไปได้ว่าทางร้านพิมรายละเอียดผิดก็เป็นได้ครับ

Comment

Working...
                      X