Announcement

Collapse

แจ้งเตือนจาก สำนักงานกรรมการการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์

เรียน สมาชิกทุกท่านทราบ

ทางเวบ overclockzone.com ได้รับการแจ้งเตือนจาก สำนักงานกรรมการการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์
ว่าในขณะนี้ มีผู้ที่ไม่หวังดีได้ทำการโจมตี เวบไซต์ หลายเวบ เพื่อความปลอดภัยของสมาชิกทุกท่าน ให้เปลี่ยน password ไม่ว่าจะเป็นอีเมล์
หรือ password ที่ใช้ในการ Login ต่างๆ เพื่อความปลอดภัยไม่ให้ผู้ที่ไม่หวังดี นำข้อมูลเราไปใช้ได้
See more
See less

เรื่องเคลม VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเคลม VGA

คือผมได้เอากาดจอรุ่น 7900 gsไปเคลม แต่เค้าบอกว่าไม่มีของให้รอประมาน2อาทิคย์ พอถึง2อาทิตย์ เค้าก็บอกของไม่มี เค้าจะอัพเป็นตัวใหม่ให้แทนเป็นรุ่น 8600gt แต่ผมก็ยังไม่พอใจขออัพขึ้นไปอีกเป็นรุ่น8600gts โดยการเพิ่มเงินอีก1พันบาท
    ผมก็ไปรับกาดที่พันทิพเค้าติดประกันอะไรให้เสร็จ แต่พอมาถึงบ้านลองสำรวจกาดจอดู เหมือนว่า กาดจอนี้เคยผ่านการใช่มาแล้วอะครับ พัดลมมีฝุ่นเกาะนิดหน่อย พอผมส่องใต้ซิ้งเห็นมีกระดาษลองใต้ซิ้งอยู่ และก็มีฝุ่นเกาะดำมาก(แล้วใต้ซิ้งเค้ามีกระดาษรองกันไหมครับ) แต่พอลองเสียบดูก็เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ว่าผมจะต้องทำไงดี ถามผมว่าเล่นได้ไหมเล่นได้ แต่เห็นแบบนี้ค่อนข้างเสียความรู้สึกอะครับ ผมจะต้องทำไงดีอะครับ เพื่อนๆช่วยแนะนำผมทีนะครับ

ปล.ผมจะโทรไปบอกเค้าว่ายังไงอะครับ กลัวเค้าว่ากลับมาอะครับ
    ปล.หรือว่าเวลาเคลมของ เค้าอาจเอาของใช่แล้วมาให้เรา (แต่เค้าไม่ได้บอกผมเลยนะ ว่าเป็นของใช่แล้ว)ผมไม่มีประสบการณ์ ในการเคลมของเลย
    ปล.ผมมีสิทธิ ที่จะเอากาดไปเคลมอีกรอบไหม (ดูยังไงก็ไม่ใช่ของมือ 1 อะครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บีบี้ นะฮะ : วันนี้ เวลา 11:30
    เมื่อสักครู่ทางศูนย์ประกันโทรมาแจ้ง ให้ไปเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ได้เพื่อความสบายใจครับ เค้าบอกว่าอาจเกิดการพิดพลาดนิดหน่อย เค้าบอกว่าประกันของเค้ามีนโยบายเคลมของที่ใหม่ ให้ลูกค้าหมด ไม่มีเอาของเก่ามาให้ และกาดได้ถูกส่งมาจากต่างประเทศมาเก็บไว้ในสต็อก ก่อนส่งกาดมาเค้าอาจลืมเช็คของจึงเกิดการพิดพลาดได้ แต่ถึงยังไงผมก็ต้องขอบขุณทางศูนย์ประกันมากนะครับ ที่โทรมาแจ้งความรับผิดชอบ โดยที่ผมยังไม่ได้โทรไปเลย และพนักงานที่โทรมาก็คุยค่อนข้างดีทีเดียว บอกผมสบายใจได้

ปล.ยังไงก็ต้องขอบคุณ เพื่อนๆ และศูนย์ประกัน และเวปโอเวอร์โซน (ที่เป็นสื่อกลางให้ผม)
    Last edited by บีบี้ นะฮะ; 22 Dec 2007, 11:30:50.

ของเครม คิดยากเหมือนกันครับ บางอย่างได้ของวนซ่อมมาก็มีคับ เงื่อนไขการรับประกันเค้าแค่เอาของที่รุ่นใกล้เคียงกัน แล้วก็ใช้งานได้ก็ถือว่าโอเคแล้วคับสำหรับศูนย์บริการ ทำใจคับ

Comment

ประกันของอะไรครับ ผมเคยชื้อการ์ดจอยี่ห้อ GiGabyte ประกันของ สแกนเนอร์ เวลาไปแคลมเค้าเอาของที่ซ่อมแล้วมาเปลี่ยนให้ครับผมเองตอนนั้นก็ไม่มีประสบการ์ณเรื่องเคลมของอันนี้เป็นการ์ดจอตัวแรกที่ผมชื้อมาครับตกใจเหมือนกันทำไมเอาของที่ซ่อมแล้วมาให้เรา เปลี่ยนไป 3-4 รอบที่พันทิพ(บ้านอยู่บางแค)ถึงจะได้ตัวดีๆๆมาครับ เข็ดเลยประกันสแกนเนอร์ไม่เอาอีกแล้ว พักหลังผมไปชื้อการ์ดจอประกันของCOM7เวลามีปัญหาเอาไปเคลมเค้าเปลี่ยนตัวใหม่แกะกล่องมาให้เลย

Comment

กรณีเพิ่มตังค์น่าจะตกลงกันว่าเป็นของใหม่นะครับ

Comment

ดูจากลายเซ้นก็คงเป็นXFX ผมว่าไม่น่าจะเป็นของเก่านะ ปกติเค้าก็เอาของใหม่ให้ตลอดหนิ ปกติได้มาทั้งกล่องเลย ใช้ได้ไม่มีปัญหาก็เอาไดเป่าผ้าเช็ดหน่อย ก็พอแล้วครับถ้ามานเสียอีกทีค่อยไปเปลี่ยนใหม่เสียเวลาไปเปลี่ยนอีก แค่ฝุ่นครับ

Comment

ยี่ห้ออะไรง่ะ?

ผมคิดว่ากระดาษที่รองใต้ซิงค์ คุณคงหมายถึงซิลิโคนที่เป็นแบบผ้าใช่ป่ะ

Comment

เมื่อสักครู่ทางศูนย์ประกันโทรมาแจ้ง ให้ไปเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ได้เพื่อความสบายใจครับ เค้าบอกว่าอาจเกิดการพิดพลาดนิดหน่อย เค้าบอกว่าประกันของเค้ามีนโยบายเคลมของที่ใหม่ ให้ลูกค้าหมด ไม่มีเอาของเก่ามาให้ และกาดได้ถูกส่งมาจากต่างประเทศมาเก็บไว้ในสต็อก ก่อนส่งกาดมาเค้าอาจลืมเช็คของจึงเกิดการพิดพลาดได้ แต่ถึงยังไงผมก็ต้องขอบขุณทางศูนย์ประกันมากนะครับ ที่โทรมาแจ้งความรับผิดชอบ โดยที่ผมยังไม่ได้โทรไปเลย และพนักงานที่โทรมาก็คุยค่อนข้างดีทีเดียว บอกผมสบายใจได้

ปล.ยังไงก็ต้องขอบคุณ เพื่อนๆ และศูนย์ประกัน และเวปโอเวอร์โซน (ที่เป็นสื่อกลางให้ผม)

Comment

Working...
              X