Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกระหว่าง 8800GTS 512 กับ HD3870 หน่อยจิคับ งบไม่เกิน 10000 เกินได้นิดหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกระหว่าง 8800GTS 512 กับ HD3870 หน่อยจิคับ งบไม่เกิน 10000 เกินได้นิดหน่อยคับ

การ์ดของ Asus ทั้ง 2 ตัวเรยนะคับ
    แล้วการ์ด 2 ตัวนี้ใช้กับ Supply 350w ได้ไหมคับ เหน Asus EN8800GTS 512MB. มีหัวแปลงจากหัว 6 pin เป็น 4pin ด้วยอะคับไม่ทราบว่า Asus HD3870 มีที่แปลงมาให้หรือเปล่าคับ

8800GTS 512 G92 มันเกินหมื่นมาเยอะพอสมควรน่ะสิ หันไปเล่น 8800GT จิ

Comment

Originally posted by triple.h_th View Post
      การ์ดของ Asus ทั้ง 2 ตัวเรยนะคับ
      แล้วการ์ด 2 ตัวนี้ใช้กับ Supply 350w ได้ไหมคับ เหน Asus EN8800GTS 512MB. มีหัวแปลงจากหัว 6 pin เป็น 4pin ด้วยอะคับไม่ทราบว่า Asus HD3870 มีที่แปลงมาให้หรือเปล่าคับ

มีหัวมาให้ครับ ส่วน 350w เอาอยุ่ครับ ของ enermax นะ เพราะใช้อยุ่เรยตอนนี้

ส่วน GTS 350 คงไม่อยุ่ชัว

Comment

GTS 350 อย่าคิดใช้เลยครับ

และ GTS เกินหมื่นอยู่เกือบครึ่งครับ
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ขอบคุณมากคับ งั้นเลือก Asus HD 3870 ละกันคับ จะได้ประหยัดเงินค่า Supply อีก เอาเงินไปเพิ่ม Ram ดีกว่าคับ

Comment

3870 ประหยัดดีครับผม

Comment

Originally posted by triple.h_th View Post
              ขอบคุณมากคับ งั้นเลือก Asus HD 3870 ละกันคับ จะได้ประหยัดเงินค่า Supply อีก เอาเงินไปเพิ่ม Ram ดีกว่าคับ
              เห็นด้วยคับท่านสเปกท่านต้องเพิ่มPSUก่อนเลยผมว่านะ

Comment

ผมว่า ยังไง มันก็ควรซื้อ psu วัตต์เต็ม 460w อย่างต่ำ ติดไว้นะครับ เพื่ออนาคตอันสั้น ถ้าอนาคตอันยาวก็ 550W ก็ดีครับ

Comment

psu ไว้เปลี่ยนทีหลังได้ละกันคับ เพราะยังไม่เปลี่ยน spec เครื่องอะคับ เปลี่ยนแค่การ์ดจอกับเพิ่มแรมแค่นี้แหละคับ

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอมันก้อกินไฟเพิ่มขึ้นนะครับ มีคนในบอร์ดเคยมีอาการจ่ายไฟไม่พอแล้ว มีปัญหาฮาร์ดแวร์นะครับ มีบางส่วนไหม้ ไม่ได้แนะนำให้เปลี่ยนเลย แต่ควรเปลี่ยนแค่นั้นล่ะครับ

Comment

ส่วนตัวแล้ว 3870 ~ น่าจะคุ้มเงินกว่านะ
                      ถ้าเทียบกะ GTS G92 มาน ตกอยู่ 14900 ~ มั่ง โดยปามาณ
                      HD 3870 เหงอยู่ที่ อืม ... 7800~ มั่งไม่ก้ - + ม่ายเกิน 500 (ถูกผิดก้ม่ายยู้นะ สับสน) แต่น่าจะใช่
                      ว่าแต่ ..
                      แล้วคุณเอาไปทำอารายหล่ะ เล่นเกมส์ ดูหนังฟังเพลง หรือ งานหนักๆ
                      แต่ .. ตอนนี้ผมใช้ 8800 GT โดยรวม เกมส์ที่ออกมาใหม่ ก็เอาอยู่หมดไม่ว่าจะหนัก แค่ไหน
                      crysis All high ก้ม่ายกาตุก

ยกเว้น ..~ Juiced II (กาตุกแสด)

สำหรับ 350W ก้น่าจะเอาอยู่ นะ สำหรับ HD3870 โดยรวม
                      แต่แนะนำ 460W + เพื่ออานาคต
                      ตอนนี้ ถ้าเอา HD3870 ก้เอาตังที่เหลืออัพ RAMก้คุ้มคับ ^^

Comment

Galaxy GF8800GTS "G92" GeForce 8800GTS "G92" 512MB 650/1940 MHz 12,690

ปล.ถ้างบ10k ผมเลือก 3870คับ แต่ถ้าเกินงบได้ผมก็คงเอา 8800GTS อ่ะ

Comment

ตกลงต้องเปลี่ยน psu ปะคับ จะใช้ Asus HD3870 อ่าคับ

Comment

Working...
                          X