Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียร์ กับ 1000ทิพย์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียร์ กับ 1000ทิพย์

ผมไปดูการ์ดจอ ที่เซียร์มา แต่รู้สึกว่ามันมีรุ่นให้เลือกน้อยจัง แล้วก้อรู้สึกว่าราคาสูงกว่าราคา ที่เห็นตามเวป พูดง่ายๆคือ หาที่โดนๆไม่ได้ เพราะรู้สึกว่าน้อยมาก เลยอยากถามว่า ที่พันทิพย์เนี่ยมันมีของเยอะกว่าเซียร์เยอะมั้ยครับ เพราะผมไม่ค่อยได้ไป หรือว่าพอๆกัน

อ่อ แล้วที่เซียร์มีร้านไหน ดีๆบ้างครับ คนที่ไปบ่อยๆช่วยแนะนำหน่อยน้า

ที่เชียร์โดยมากคนที่เข้าจะมาจจากต่างจังหวัดกันเยอะครับ คนต่างจัดหวัดจะมาซือครับ โดยมากกจะมีแต่รุ่นที่นิยมซื้อกันจะหารุ่นแปลกๆได้ยากครับ แต่ที่พันทิป นั้นของที่มีนั้นเยอะกว่าหลากหลายกว่าเพราะอยู่แทบจะใจกลางเมืองหลวงเลยและเป็นศูนย์กลางITเลยอะครับ ชาวต่างชาติก็นิยมมาซื้อที่นี่กันอะครับ

sigpic

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Comment

Originally posted by Haruto View Post
      ผมไปดูการ์ดจอ ที่เซียร์มา แต่รู้สึกว่ามันมีรุ่นให้เลือกน้อยจัง แล้วก้อรู้สึกว่าราคาสูงกว่าราคา ที่เห็นตามเวป พูดง่ายๆคือ หาที่โดนๆไม่ได้ เพราะรู้สึกว่าน้อยมาก เลยอยากถามว่า ที่พันทิพย์เนี่ยมันมีของเยอะกว่าเซียร์เยอะมั้ยครับ เพราะผมไม่ค่อยได้ไป หรือว่าพอๆกัน

อ่อ แล้วที่เซียร์มีร้านไหน ดีๆบ้างครับ คนที่ไปบ่อยๆช่วยแนะนำหน่อยน้า
      ผมยังไม่เคยเดินทั้ง2ที่นะ แต่ที่ดูๆท่านอื่นตอบมา 1000ทิพย์เยอะสุดละ

Comment

ที่เซียร์แพงกว่าประมาณ 200-300 บาท เมื่อก่อนเดินบ่อยครับ

ร้านน้อย มีไม่ถึงครึ่งของพันทิพเลยครับ

Comment

มันอยู่ที่ว่า คุณจะเดินแล้วเข้าไปถาม เขารึป่าว ว่ามีของตัวนี้ไหม ไม่ใช่ดู แต่ป้าย แล้วมาบอกว่ามีของให้เลือกน้อย มันคนละเรื่องกันครับ เดินดีๆ ก็ไม่ต่างอะไรกับ pantip ร้านที่ถูกกว่า pantip ก็มี เยอะนะครับ ต่อราคาเป็นไหม

Comment

มันอยู่คนละส่วนกันน่ะครับ Zeer ก็ได้ลูกค้าแถบนอก พันทิพย์ ก็ได้ ลูกค้าข้างใน

บางคนเ้ค้าไม่ต้องการถ่อเข้าไปถึงข้างในน่ะครับ เพราะว่าเข้าไป ทั้งเสียเวลา แล้วก็ ส่วนต่างที่เห็นก็ พอๆ กับค่ารถครับ หุหุ

จริงๆ แล้ว ของที่ Zeer ถ้าเดินเป็น + เดินดูดีๆ จะเจอของราคาเท่าๆกับ พันทิพย์นั่นแหละครับ ^^

Comment

ก้อเท่าๆที่ผมดูมานะ การ์ดจอที่เซียร์ มีรุ่นน้อยกว่าที่ขายในบอร์ดมากๆเลยครับ เรื่องถาม ผมถามนะ ส่วนใหญ่บอกว่าของหมด หรือไม่มีอะครับ แล้วก้อมีร้านให้เลือกน้อยครับ

คนที่ไปพันทิพย์บ่อยๆมาบอกหน่อยครับว่า การ์ดจอที่ขายกันในบอร์ดเนี่ย ที่พันทิพย์มีเกือบหมดปะครับ
              ผมก้อเคยไปนะพันทิพย์แต่นานๆไปทีมานไกล

Comment

ผมเดินแต่1000Tip คับผม ที่อื่นเดินๆๆ มารู้สึกผิดหวังเล็กๆๆ เดิน1000Tipนี้สุขใจกว่าคับผม^^

ปล.1000Tipประตูน้ำน่ะท่าน

Comment

Originally posted by incubusboyd View Post
                  ที่เซียร์แพงกว่าประมาณ 200-300 บาท เมื่อก่อนเดินบ่อยครับ

ร้านน้อย มีไม่ถึงครึ่งของพันทิพเลยครับ
                  ต้องไปเดินดูใหม่ครับ ราคาถูกกว่า1000ทิพย์เยอะครับ แต่ของแต่งไม่ค่อยมีเลย ส่วนการ์ดจอต้องดูร้านหลักๆ jib hwh com ok wbc ตัวแทนcom7

Comment

ที่เซียร์ของบางอย่างจะมาช้ากว่าพันทิพย์ อย่างเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมซื้อการ์ดจอ 3850 ไปเดินดูที่เซียร์ยังไม่มีซักร้านเลยครับ ต้องไปพันทิพย์ครับชัวกว่า

Comment

บ้านอยู่สะพานใหม่ แต่ไปมาแล้วทั้ง 2ที่ ไปบ่อยด้วย (โดยเฉพาะพันทิพย์ ไกลมาก แต่ชอบไป)

ที่พันทิพย์ของเยอะกว่ามากครับ

Comment

ชอบเดินพันทิพย์ คิดว่าของเยอะกว่า มีเกี่ยวกับคอมทุกชั้น

แต่ไม่รู้เป็นอะไร ได้เดินแล้วเป็นเสียเงินทุกที

Comment

ผมว่าจะไปดูการ์ดจอที่พันทิพย์ ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับๆ บอกด้วยนะครับว่าตรงไหน อิอิ

Comment

ผมอยู่แถวตะวันนาแหละ แต่ก็ของน้อยมาก แต่ก็ถ้าอยากจะซื้อคอมราคาประหยัดไม่หวือหวามาก
                            พันทิพก็เป็นศูนย์รวมเลย ครับมีทุกอย่าง

นึกแล้วสงสาร IT มอลล์ ข้างหลังน้อมจิต สร้างเสร็จแล้วดันไม่มีคนเดินเร้ย แบบนี้ คงจะทนอยู่อีกไม่นานแน่

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                              ผมอยู่แถวตะวันนาแหละ แต่ก็ของน้อยมาก แต่ก็ถ้าอยากจะซื้อคอมราคาประหยัดไม่หวือหวามาก
                              พันทิพก็เป็นศูนย์รวมเลย ครับมีทุกอย่าง

นึกแล้วสงสาร IT มอลล์ ข้างหลังน้อมจิต สร้างเสร็จแล้วดันไม่มีคนเดินเร้ย แบบนี้ คงจะทนอยู่อีกไม่นานแน่

อยู่ใกล้ผมเลย ^^ แต่ส่วนมากผมชอบเดินเช็คราคา ที่ตะวันนา แต่ไปซื้อที่ 1000tip^^

Comment

Working...
                              X