Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง pci-e กับ pci-e 2.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่อง pci-e กับ pci-e 2.0

pci-e 2.0 กับ pci-e ที่เรียกกันปัจจุบันเป็นอันเดียวกันหรือเปล่า

หรือ pci-e 2.0 เป็นแบบใหม่ แล้วมีใช้กันหรือยังคับ

คนละอันกันครับ 2.0ใหม่กว่า และมีใช้กันแล้วครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
      คนละอันกันครับ 2.0ใหม่กว่า และมีใช้กันแล้วครับ
      ขอบคุณคับ ราคาสูงไหม แล้วมีการ์ดจออกมาเยอะหรือยัง ณ เวลานี้น่าใช้หรือเปล่าคับ

Comment

Originally posted by torwash View Post
        ขอบคุณคับ ราคาสูงไหม แล้วมีการ์ดจออกมาเยอะหรือยัง ณ เวลานี้น่าใช้หรือเปล่าคับ

มีอยู่ใน Chipset Intel X38,AMD 790FX และ nVidia 780i ราคาก็ถือว่าสูงอยู่ครับ การ์ดจอก็ออกมาให้ใช้หลายรุ่นเเล้วครับ
        แต่ผลที่ได้ออกมายังไม่แตกต่างจากเดิมมากนักครับ ยกเว้นการ CrossFire ที่จะส่งผลให้ประสิทธิภาพสูงขึ้นจากเดิมมาก

Comment

Originally posted by suicide View Post
          มีอยู่ใน Chipset Intel X38,AMD 790FX และ nVidia 780i ราคาก็ถือว่าสูงอยู่ครับ การ์ดจอก็ออกมาให้ใช้หลายรุ่นเเล้วครับ
          แต่ผลที่ได้ออกมายังไม่แตกต่างจากเดิมมากนักครับ ยกเว้นการ CrossFire ที่จะส่งผลให้ประสิทธิภาพสูงขึ้นจากเดิมมาก
          ตามที่ท่าน Suicide บอกเลยครับ ละเอียดจริงๆครับ

ตอนนี้ยังไม่เห็นประสิทธิภาพเลยครับ ^__^

ท่านSuicideขอบคุณท่านมากนะ ตอนผมขายGTXท่านดันให้บ่อยมากๆเลย จำท่านได้ติดตาเลยล่ะ ^^
          Last edited by bankhyper; 26 Dec 2007, 02:15:24.

Comment

Originally posted by suicide View Post
            ขอบคุณคับ

Originally posted by bankhyper View Post
            ตามที่ท่าน Suicide บอกเลยครับ ละเอียดจริงๆครับ

ตอนนี้ยังไม่เห็นประสิทธิภาพเลยครับ ^__^

ท่านSuicideขอบคุณท่านมากนะ ตอนผมขายGTXท่านดันให้บ่อยมากๆเลย จำท่านได้ติดตาเลยล่ะ ^^

ขอบคุณคับ

Comment

อัตราการส่งข้อมูล[แบนวิท]สูงมากครับ 2.0

Comment

Working...
              X