Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามกรณีซื้อขายแล้วเจอปัญหาครับแบบนี้ควรทำยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามกรณีซื้อขายแล้วเจอปัญหาครับแบบนี้ควรทำยังไงดีครับ

สอบถามหน่อยพอดีรับการ์ดจอมาครับรับมาจากคนในกลุ่มซื้อขายการ์ดใน facebook พอรับแล้วก็ดิ่งไปที่ร้านประจำแล้วให้ร้านติดตั้งให้ครับปรากฎว่ามันไม่ติดครับ ซึ่งร้านก็นำไปใส่กับเครื่องร้านอีก 2 เครื่องซึ่งมันก็ไม่ติดครับ แต่ร้านเอาการ์ดจอของทางร้านมาใส่เครื่องผมดันติด เลยติดต่อผู้ขายซึ่งทางผู้ขาย ตอนแรกบอกให้ผมถ่ายคลิปให้เขาดู ผมก็ต้องแบกคอมไปที่ร้านอีกวันนี้ แล้วก็อัดคลิปทุกคลิปให้เขาดูเลย แต่เขาก็ให้ผมไปเคลมเองรับผิดชอบเองครับ กลายเป็นว่าผมซื้อการ์ดมาเพื่อต้องวิ่งเต้นไปเคลมเองครับ ทางผู้ขายโทรมาบอกว่าถ้าได้มารู้ว่ามีปัญหาให้รีบแจ้งจะได้คืน (ซึ่งผมจะรู้ได้อย่างไรครับ เพราะก็ซื้อมาก็คิดว่าไม่มีปัญหาแน่นอนอยู่แล้ว... ก็ต้องไปให้ร้านประจำติดตั้งให้ครับถึงทราบสิครับ ทำเองก็ยิ่งเจ๊งใหญ่สิ) ซึ่งผมให้เขาเลือก 2 ข้อคือ 1. เขาบอกผมว่าให้มามาตรวจสภาพเชคเลย ผมยินดีเพราะผมมั่นใจว่าผมไม่ได้ไปทำไรกับกการ์ด ได้มาก็ดิ่งเข้าร้านประจำเลย เขาบอกแฟนเขาเก่ง จะทำให้ดู ถ้าติดผมก็โอเค ถ้าไม่ติดก็คืนเงินกันไป ซึ่งสุดท้ายไม่ได้พูดถึงเรื่องนี้กันครับ
    2.ผมไปเครมเองทำเองหมด แต่ขอเงินส่วนนึงคืนมา เพื่อให้ผมวิ่งเต้นนำไปเครมเอง ซึ่งรอของประมาณ 3 อาทิตย์ แล้ว 3 อาทิตย์ นี้ผมจะเล่นอะไรครับ?
    สรุปเขาไม่ยอมสักอย่างครับล่าสุดแฟนของเขาโทรมา บอกซื้อไปแล้วคุณก็รับผิดชอบเอง ผมเองก็ไม่ได้โพสบอกว่าจะประกันใจให้หรืออะไร(อันนี้ถูกครับ แล้วใครจะคิดว่าจะเกิดเรื่องละ) ไม่มีคนขายคนไหนต้องมารับผิดชอบเรื่องแบบนี้ (จริงหรอครับ?...ผมก็พ่อค้าครับแต่ไม่ได้ขายของเกี่ยวกับคอมนะครับ) แล้วทิ้งท้ายว่า
    ไปจัดการเองเป็นเรื่องของผม จะจบไหมครับ << ไอ้ประโยคจะจบไหมครับ นี่แหละผมรู้สึกไม่โอเคเท่าไหร่ ครับ
    เลยขอ สอบถามคนในพันทิพหน่อยครับ มีความเห็นอย่างไรบ้างครับกับกรณีนี้ หรือผมต้องรับผิดชอบอย่างเดียวเลยในเมื่อรับมาแล้วครับ
    Last edited by nat1234; 21 Oct 2017, 20:41:11.

เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด อย่าว่าแต่มือ2 เลย จากมือ1 ร้านบางร้านนี่ เหมือนกัน

ปรกติ ซื้อมาเสีย ก็ต้องตกลงส่งคืนเงินส่งกลับไปครับ

Comment

ถ้าเป็นตามที่ว่ามา ผมว่าจงใจขายของเสียแน่นอน ให้เรื่องถึงตำรวจเลยครับ

Comment

ซื้อมากี่วัน ถึงแจ้งผู้ขายว่าของมีปัญหา ?
        ผู้ขายระบุในกระทู้ขายไหมว่ามีประกันใจกี่วัน ?
        ได้ลองอัพเดตไบออสก่อนหรือยัง ?
        สเปคคุณคืออะไร การ์ดจอรุ่นอะไรที่ซื้อไป และรุ่นอะไรที่ร้านเอามาเสียบเทสให้ ?
        แล้วทำไมไม่นัดเจอให้เค้าเทสให้ดูต่อหน้าล่ะครับ เค้าก็บอกว่าถ้าไม่ติดก็คืนเงินให้ ?

คุณเป้นลูกค้า คุณเป็นผู้เสียหาย แต่คุณดันจะไปเคลมเอง ทางคนขายก็ถือว่ามันจบจากเค้าสิครับ
        ถ้าคุณไม่อยากไปเคลม คุณต้องนัดเจอเค้า ให้เค้าเทสเลย เพราะคนขายบางคนมั่นใจว่าของเค้าไม่เสีย
        บางทีผู้ซื้ออาจจะติดตั้งไม่ดี หรือไม่มีความรู้ในด้านนี้ คนขายต้องให้คำแนะนำการแก้ไขครับ
        ส่วนเรื่องเทสไม่ติดที่ร้านนั้น ผมไม่แน่ใจว่าทดสอบกันอย่างไร กี่ตัวอย่าง คงวิจารณ์อะไรไม่ได้

ส่วนการเคลมนั้น ก็ไม่แน่ใจว่าเจ้าหน้าที่ได้เทสก่อนรับเคลมไหม
        เพราะหลายที่ก็รับเคลมและส่งต่ออย่างเดียว ไม่มีอำนาจมาตรวจสอบให้

เรื่องนี้ผมว่าเข้าข้างใครยังไม่ได้ครับ
        ต้องรออีกฝ่ายมาชี้แจงประเด็นด้วย

เพราะผมก็ขายของเช่นกัน
        ยังไม่เคยมีกรณีคืนของเพราะเสีย มีแต่ไปช่วยหาสาเหตุและสุดท้ายยืนยันตรงกันว่าบอร์ดไม่รองรับ นำกลับและขายต่อคนอื่นก็ใช้ได้ปกติ
        มีทั้งเคสไปแก้ให้ถึงที่ รวมถึงโทรแนะนำ วีดิโอคอลล์ ไม่ก็ทีมวิว
        ไม่ได้โปรโมทตัวนะครับ

เพียงแต่ถ้าเค้ายินดีแก้ไขให้แล้ว ทำไมสาเหตุอะไร ถึงไม่ไปล่ะครับ ?
        ทำไมไปอาสาขอส่งเคลมเอง แล้วขอค่าใช้จ่ายส่วนหนึ่งอีก ?

Comment

ิวิงเวียนตาลาย - - อ่านให้จบไม่ใหว ติดกันเป็นพรืด

สงสัยผมแก่ล่ะ

Comment

เป็นผมเหรอประจานชื่อสิครับ ถ้าชื้อมาแล้วลองใช้ไม่ได้ไม่รับผิดชอบ ในเมื่อเค้าไม่สนใจเราจะแคร์ทำไมละเป็นผมจะประจานเอาให้หาแดรกไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by Hangger View Post
              เป็นผมเหรอประจานชื่อสิครับ ถ้าชื้อมาแล้วลองใช้ไม่ได้ไม่รับผิดชอบ ในเมื่อเค้าไม่สนใจเราจะแคร์ทำไมละเป็นผมจะประจานเอาให้หาแดรกไม่ได้เลย
              ต้องรอฟังอีกฝ่ายครับ
              เพราะทางนี้น่าจะพูดไม่ครบ

ถ้าการ์ดจอเสีย พ่อค้าบอกว่าจะเทสให้ดู ถ้าไม่ติดจะคืนเงินให้
              เป็นท่านจะเลือกเอาการ์ดไปเคลมเอง แล้วขอค่าใช้จ่ายในการเคลม + ค่าเสียเวลาไม่มีการ์ดจอใช้ระหว่างไหมครับ ?
              ผมงงว่าลูกค้าทำไมเลือกไปเคลมเอง ทั้ง ๆ ที่รู้ว่ามันต้องรอ อาจจะเดือน 2 เดือนด้วยซ้ำ
              หรือจะเลือกไปเจอพ่อค้าพร้อมเทสต่อหน้า ถ้าเสียจริงก็เอาเงินคืนแล้วจบ ๆ ไป

เป็นผมนะ ผมมั่นใจว่ามันเสียก็ไปเจอพ่อค้า แล้วเทสเพื่อความชัดเจนแล้วเอาเงินคืนแล้วนะครับ
              ส่วนคิดกลับกัน ถ้าผมเป็นพ่อค้า ของมันมีประกันอยู่ เอาคืนมาก็ไปเคลม เผื่อได้ตัวใหม่ด้วย จะมาเสี่ยงเจอแบบนี้ทำไม
              หรือถ้ารู้ว่าเสีย ก้เอาไปเคลมเองแต่แรกไม่ดีกว่าหรือ ? จะเอามาขายให้โดนด่าทำไม

เรื่องนี้ฟังคนเดียวชี้แจงไม่ได้หรอกครับ
              การสมัครยูซเซอร์ใหม่ แล้วมาเพื่อตั้งกระทู้บ่นฝ่ายเดียว เป้นการดิสเครดิตได้อยู่แล้ว
              เรื่องนี้ผมอยากอ่านคำชี้แจงของพ่อค้ามากกว่าครับ ถ้าชี้แจงแล้วออกมาตามหัวกระทู้

อันนั้นสมควรประจาน

ส่วนอีกกรณีนี้นึงคือ
              ผมแปลความหมายในกระทู้ผิด
              เพราะเนื้อหาอ่านยาก เว้นววรคให้อ่านเข้าใจคลาดเคลื่อนไปหมด

มาลอง ๆ คิดว่าทำไมไม่นัดเจอไปเลย เทส ๆ ให้จบเรื่องไป แล้วแยกย้าย ถ้าฝั่งนู่นมั่นใจว่าแก้ไขได้
              ต่อมาถ้าเค้าไม่มาเจอ คุณจะไปเคลมทำไมล่ะ แจ้งความลงเป็นบันทึกประจำวันสิ แล้วเอาไปให้ฝั่งนั้นดู

ปูเสื่อรอดีกว่า
              ไม่ก็คงต้องไปตามต้นเรื่องเอง

เพราะคนตั้งกระทู้นี้ก็ไปคัดลอกข้อความจาก pantip แน่เลย
              ไม่รู้ว่าเจอกับตัวเองหรือเปล่าก็ไม่รู้

อัพเดต
              ล่าสุด จขกท. ไปไล่ลบข้อความใน pantip หมดแล้วครับ
              เฮ้ออออ ไม่มันส์เลย
              Last edited by taibkk; 22 Oct 2017, 03:11:09.

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                ต้องรอฟังอีกฝ่ายครับ
                เพราะทางนี้น่าจะพูดไม่ครบ

ถ้าการ์ดจอเสีย พ่อค้าบอกว่าจะเทสให้ดู ถ้าไม่ติดจะคืนเงินให้
                เป็นท่านจะเลือกเอาการ์ดไปเคลมเอง แล้วขอค่าใช้จ่ายในการเคลม + ค่าเสียเวลาไม่มีการ์ดจอใช้ระหว่างไหมครับ ?
                ผมงงว่าลูกค้าทำไมเลือกไปเคลมเอง ทั้ง ๆ ที่รู้ว่ามันต้องรอ อาจจะเดือน 2 เดือนด้วยซ้ำ
                หรือจะเลือกไปเจอพ่อค้าพร้อมเทสต่อหน้า ถ้าเสียจริงก็เอาเงินคืนแล้วจบ ๆ ไป

เป็นผมนะ ผมมั่นใจว่ามันเสียก็ไปเจอพ่อค้า แล้วเทสเพื่อความชัดเจนแล้วเอาเงินคืนแล้วนะครับ
                ส่วนคิดกลับกัน ถ้าผมเป็นพ่อค้า ของมันมีประกันอยู่ เอาคืนมาก็ไปเคลม เผื่อได้ตัวใหม่ด้วย จะมาเสี่ยงเจอแบบนี้ทำไม
                หรือถ้ารู้ว่าเสีย ก้เอาไปเคลมเองแต่แรกไม่ดีกว่าหรือ ? จะเอามาขายให้โดนด่าทำไม

เรื่องนี้ฟังคนเดียวชี้แจงไม่ได้หรอกครับ
                การสมัครยูซเซอร์ใหม่ แล้วมาเพื่อตั้งกระทู้บ่นฝ่ายเดียว เป้นการดิสเครดิตได้อยู่แล้ว
                เรื่องนี้ผมอยากอ่านคำชี้แจงของพ่อค้ามากกว่าครับ ถ้าชี้แจงแล้วออกมาตามหัวกระทู้

อันนั้นสมควรประจาน

ส่วนอีกกรณีนี้นึงคือ
                ผมแปลความหมายในกระทู้ผิด
                เพราะเนื้อหาอ่านยาก เว้นววรคให้อ่านเข้าใจคลาดเคลื่อนไปหมด

มาลอง ๆ คิดว่าทำไมไม่นัดเจอไปเลย เทส ๆ ให้จบเรื่องไป แล้วแยกย้าย ถ้าฝั่งนู่นมั่นใจว่าแก้ไขได้
                ต่อมาถ้าเค้าไม่มาเจอ คุณจะไปเคลมทำไมล่ะ แจ้งความลงเป็นบันทึกประจำวันสิ แล้วเอาไปให้ฝั่งนั้นดู

ปูเสื่อรอดีกว่า
                ไม่ก็คงต้องไปตามต้นเรื่องเอง

เพราะคนตั้งกระทู้นี้ก็ไปคัดลอกข้อความจาก pantip แน่เลย
                ไม่รู้ว่าเจอกับตัวเองหรือเปล่าก็ไม่รู้

อัพเดต
                ล่าสุด จขกท. ไปไล่ลบข้อความใน pantip หมดแล้วครับ
                เฮ้ออออ ไม่มันส์เลย
                มีอะไรในกอไผ่สงสัยๆ

Comment

ไม่มีอะไรในกอครับ คือถ้าอยู่ในกลุ่มเฟสบุคที่ขายการ์ดจอมือ2 วันนั้นจะทราบครับ ผมแสดงรายละเอียดไว้ในนั้นชัดเจนครับ ทั้งคลิปที่ซื้อมาแล้วให้ร้านใส่ให้เลย
                  คือในนี้ผมลงรายละเอียดไม่เป็นพวกคลิปภาพไรงี้ครับ คือการ์ดเสียบแล้วเปิด ไม่แสดงผลครับ แล้วก็ แชทที่คุยกันครับ ได้มาวันนั้นแล้วเอาไปให้ร้านประจำใส่ให้เลยครับ
                  แล้วก็แจ้งเขาเลยครับ ก็ตามที่ตั้งกระทู้ไว้ครับ คือเขาตอบมาแบบนั้นจริงๆครับ สาเหตุที่ลบในพันทิพ เพราะคิดว่า ในกลุ่มเฟสวันนั้นโพสผมเดือดมากครับ คนขายโดนด่าประจานเยอะครับ
                  ซึ่งผมขออ่านแค่ในกลุ่มเฟสพอละครับ เพราะที่ไปตั้งในพันทิพ ตอนแรกแอดมินกลุ่มเฟสไม่อนุมัติโพสให้ครับ พออนุมัติแล้วคนเข้ามาแสดงความเห็นเยอะ ผมเลยลบพันทิพไปครับ
                  จะกลายเป็นตั้งซ้ำซากครับ แล้วคนขาย(ผู้หญิง)อ้างว่าทำหน้าที่ขายให้แฟนเขาเสียหายครับ เขา ib ให้ลบโพสครับ ผมสงสารเขาครับก็ตามนั้น ก็เลยลบโพสให้ เพราะเห็นว่า คนโดนด่า
                  เป็นผู้หญิงครับ (เพราะเป็นคนขายซึ่งพูดจาดีครับ ที่ไม่รู้เรื่องมาก ขายเฉยๆ) จนแฟน(ไม่เล่นเฟส)เขาโทรมาครับ ก็เลยต้องลงโพสชี้แจงในกลุ่มขอความเห็น แบบตั้งกระทู้นี้แหละครับ
                  ส่วนการ์ดก็เอาไปเครมเองครับ ก็ถือว่าซวยครับ ได้มาเปิดไม่ติด ผมไม่เคยเครมการ์ดครับ เป็นประกันของ ascenti เห็นบอกจะได้ตัวใหม่แทน ถ้าแบบนั้นก็พอรับได้ครับ
                  แต่แค่ไม่ถูกใจที่ คนขายโยนภาระหลังจากผมได้ของมาให้หมดครับ ประมาณนี้ครับ แอดมินกับคนในกลุ่มให้แจ้งความครับ แต่ผมเห็นว่ามันไม่จำเป็นต้องดำเนินการขั้นนั้นครับ
                  ผมแจงละเอียดและนะครับ ตามนั้นครับ

- - - Updated - - -

ตอบให้แล้วนะครับ
                  Last edited by nat1234; 23 Oct 2017, 20:09:58.

Comment

อีกผ่ายชี้แจงว่า >> ทำไมต้องนำมาโพส ไม่ไปคุยกันเองให้รู้เรื่องครับ ไม่แมนเลย<< นี่แหละครับ ที่เขาชี้แจง
                    เขาให้เหตุผลว่า>> เขาเทสก่อนมาส่งผม แล้วเขาบอกผมว่าเขาขายมาเยอะ ผมเป็นกรณีแรกที่เจอเรื่องแบบนี้ ในเมื่อมีประกันก็นำไปจัดการสิ<<
                    ถามว่าเขาไม่ได้โพสประกันใจใช่ไหม ใช่ครับ เขาไม่ได้โพสครับ เพราะผมคิดว่าดูจากสภาพที่รับมือ ดูใหม่ครับ และมีประกันไม่คิดว่าจะมีปัญหาครับ
                    ซึ่งตอนแรกก็จะไปให้เขาติดตั้งให้ถึงที่เลยครับ พอผมจะออกไปเขาก็โทรมาตามที่แจ้งเลยครับ >>ซื้อไปและคุณต้องรับผิดชอบเอง ในเมื่อมีประกันนะพี่ จะจบไหมครับ<< ขึ้นใจครับประโยคนี้
                    และเป็นการซื้อการ์ดจอมือ 2 ครั้งแรกของผมด้วยนะครับ

Comment

เจอพ่อค้าเฮงซวยมากกว่าไม่มีความรับผิดชอบ การ์ดดีเสียบยังไงก็ติด

Comment

ถ้าพ่อค้าถูกงั้นจริงก้พลาดมาก ๆ ครับ

ของซื้อของขายมีเสีย มีปัญหา โอกาสมันมี
                        แต่ถ้าไม่ฉลาดจัดการปัญหา เลือกตอบลูกค้าแบบนั้น ก็ไม่ควรมาขายครับ สมควรโดนด่า
                        ขายมือสองมันก็เหมือนงานบริการ ถ้าเสีย มีปัญหาก็ต้องแก้ไขตามระยะประกันใจ

ถ้าลูกค้าปล่อยเกินระยะประกันใจ ไม่แจ้งปัญหา ไม่เทสให้ดี ก็ต้องรับความเสี่ยงเอง
                        หากมีประกันก้เอาไปส่งเคลม

ส่วนถ้ามันเป็นการพูดคุยในกลุ่ม ที่ไม่สามารถเอามาถ่ายทอดให้บอร์ดอื่นอ่านได้
                        ผมก็ยังถือว่าเป็นการฟังความข้างเดียวละกันครับ

การตั้งกระทู้ลักษณะนี้ ถ้ามีข้อมูลทั้งสองฝ่าย
                        จะเกิดประโยชน์มากกว่า การโพสต์ของฝ่ายเดียว
                        เพราะรายละเอียดอื่น ๆ หรือข้อเท็จจริงยังไม่ครบถ้วน

อีกอย่างผมก็ไม่สนับสนุนให้ต้องมาจำยอมรับสภาพครับ
                        ถ้าพ่อค้าทำไม่ถูก ก็ใช้วิธีทางกฎหมายก็ได้ หรือใช้วิถีโซเชียลก็ได้
                        จนกว่าเค้าจะรับผิดชอบตามสมควรให้เรา
                        แต่ถ้าคุณดันจำใจเอาไปเคลมเอง ตามที่พ่อค้าปัดความรับผิดชอบ

คุณก็ต้องรับสภาพไม่มีการ์ดจอใช้ระหว่างเคลมและต้องมาจ่ายค่ารถค่าเดินทางเองอีก

พอคุณมาประจานพ่อค้าภายหลัง
                        มันก็เลยแก้ไขอะไรไม่ได้ไงครับ

อีกอย่างผมจับใจความลำดับเหตุการณ์ไม่ค่อยถูก เพราะสับไปสับมา
                        ถ้าคุณเป็นอย่างที่พ่อค้าบอกว่า ทำไมมาโพสต์โดยไม่คุยกันก่อน
                        แบบนั้นก็ไม่ทำให้พ่อค้าไม่พอใจได้ครับ มันมีเหตุและผลที่เค้าจะพูดไม่ดีกับคุณ
                        เพราะสินค้ามีโอกาสเกิดปัญหา ยังไงก็ต้องคุยกันสองฝ่ายก่อน ถ้ามาโพสต์ประจานทันที
                        พ่อค้ายังไม่ได้แสดงเจตนาใด ๆ ก็ต้องมาเสียเครดิตเสียก่อน ก็แย่เหมือนกัน

แต่ถ้าเค้าแย่ตั้งแต่รู้ว่ามีปัญหา ไม่ช่วยเหลือ แล้วยังพูดไม่ดีใส่
                        ถ้าประจานหนัก ๆ แต่แรก หรือลงบันทึกประจำวันดูก่อน หรือหนักแน่นที่จะขอคืนสินค้า
                        ผมว่ายังไงเค้าต้องคืนเงินครับ

เรื่องคำพูด คำสนทนา ผมมองว่าเป็นเรื่องที่ต้องพิสูจน์ว่าทางพ่อค้าพูดจริงไหม มีหลักฐานไหม
                        เพราะหลายครั้งที่คนด่ากัน หรือพูดไม่ดีใส่กัน ส่วนใหญ่ก็ใช้อารมณ์กันทั้งสองฝ่าย

ปล. จริง ๆ เรื่องนี้มันก็จบลงแล้วนะครับ
                        ตั้งแต่ลูกค้าตัดสินใจไปส่งเคลมเอง และไม่แจ้งความตามที่คนแนะนำ ถือว่าเป็นการตัดสินใจ จบปัญหา

ส่วนจะมาโพสต์ประจานพ่อค้า หรือมาแค่บ่นให้ฟัง
                        ถ้าไม่มีรายละเอียด หรือไม่สามารถนำมาเปิดเผยได้

ผมว่าก็ควรทำตามคำแนะนำของกลุ่มก็ได้ครับ ตีกันเองเฉพาะในกลุ่ม จะได้ไม่เสียหายมากมาย
                        Last edited by taibkk; 24 Oct 2017, 10:54:02.

Comment

Originally posted by golf1024 View Post
                          เจอพ่อค้าเฮงซวยมากกว่าไม่มีความรับผิดชอบ การ์ดดีเสียบยังไงก็ติด
                          มันเคยมีเคส การ์ดใช้งานได้ปกติ แต่ขายไปแล้วลูกค้าอัพไบออสไม่เป็นไงครับ แล้วเปิดไม่ติด อันนั้นพ่อค้าสามารถแนะนำแก้ปัญหาได้ ไม่ยาก

แล้วก็เรื่องอุปกรณ์ไม่รองรับกัน อย่างเช่นกรณีการ์ดเสียงบางรุ่นกับบอร์ดบางยี่ห้อ อันนั้นเวบนอกยืนยันมาแล้วว่ามีปัญหาจริง

ถ้าเกิดปัญหาลูกค้าเอาไปแล้วใช้งานไม่ได้ พ่อค้าแนะนำแล้วแก้ไขไม่ได้ ลูกค้าต้องขอส่งของคืนและคืนเงินเต็มจำนวนครับ พ่อค้าต้องรับคืน

ยิ่งมีประกันอยู่แล้ว พ่อค้ายิ่งไม่ต้องกังวลใด ๆ รับคืนมาก็จบ ไม่เสียเครดิต แยกทางกันไป

กรณีนี้ที่อ่าน ๆ มา จึง งง ว่าทำไมถึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ที่พ่อค้าพูดไม่ดี แล้วลูกค้าเลือกไปเครมเอง แล้วมาโพสต์ประจานตามบอร์ดต่าง ๆ ทั้ง ๆ ที่คุยกันในกลุ่มก็น่าจะพอ

คหสต. นะ

แค่อยากฟังอีกฝ่ายชี้แจงน่ะครับ

Comment

ผมส่งเครมให้ทาง synnex แล้วครับ รอของประมาณ2อาทิตครับ แล้วที่ตั้งกระทู้ไม่ใช่ว่าไม่คุยครับ โทรคุยกันแหละครับ จนสายคุณแฟนคนขายโทรมาแล้วพูดยังงั้นแหละครับ
                            เลยต้องโพส คือมันเข้าวันที่ 2แล้วหนะครับ แล้วในกลุ่มเขาก็ขายครับ เขาก็มาชี้แจงครับตอนโพส อ้างว่ามีแต่ประกันก็ให้ไปจัดการ และเขาไม่ได้โพสว่าประกันใจครับผม ขอบคุณมากๆครับที่เข้ามาแสดงความเห็นครับ
                            ก็อย่างที่บอกครับ ผมพึ่งรับครั้งแรกครับ แล้วที่ที่โพสในบอร์ดต่างๆเพราะที่แจ้งครับ ตอนแรกแอดมินไม่ได้อนุมัติโพสให้ครับ ตามนั้นครับ พออนุมัติก็ลบครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nat1234 View Post
                              ผมส่งเครมให้ทาง synnex แล้วครับ รอของประมาณ2อาทิตครับ แล้วที่ตั้งกระทู้ไม่ใช่ว่าไม่คุยครับ โทรคุยกันแหละครับ จนสายคุณแฟนคนขายโทรมาแล้วพูดยังงั้นแหละครับ
                              เลยต้องโพส คือมันเข้าวันที่ 2แล้วหนะครับ แล้วในกลุ่มเขาก็ขายครับ เขาก็มาชี้แจงครับตอนโพส อ้างว่ามีแต่ประกันก็ให้ไปจัดการ และเขาไม่ได้โพสว่าประกันใจครับผม ขอบคุณมากๆครับที่เข้ามาแสดงความเห็นครับ
                              ก็อย่างที่บอกครับ ผมพึ่งรับครั้งแรกครับ แล้วที่ที่โพสในบอร์ดต่างๆเพราะที่แจ้งครับ ตอนแรกแอดมินไม่ได้อนุมัติโพสให้ครับ ตามนั้นครับ พออนุมัติก็ลบครับ ขอบคุณครับ
                              ถ้า 2 อาทิตย์จริงก็โชคดีไปครับ ของผม R9 380 สองเดือนแล้ว synnex ยังไม่ได้ของเลย
                              ถ้าแจ้งข้อมูล ต้นเรื่องได้จะมีประโยชน์กว่านี้ครับ
                              อย่างน้อยก่อนซื้อขายจะได้เช็คว่าเคยมีประวัติไม่รับผิดชอบได้

Comment

Working...
                              X