Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดน้ำปิดการ์ดจอน่าเล่นมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดน้ำปิดการ์ดจอน่าเล่นมั้ยครับ

ชุดน้ำปิดการ์ดจอน่าเล่นมั้ยครับ ค้นหาใน Google ไทยยังไม่เจอผู้ใช้งานจริงสักคน

คงหมายถึงพวก Kraken G10 + น้ำปิดปะ เคยใช้แล้วก็เย็นอยู่ หม้อตอนเดียวก็เหลือๆถ้าวางถูกต้อง (ต้องเอาลมร้อนออกไปนอกเคส)

Comment

น่าเล่นถ้าเป็นน้ำปิดแยกนะ

แต่ถ้าเป็นน้ำปิดแบบ build in นี่อย่าไปเล่นครับ ถ้าหมดประกันแล้วรั่ว ซึม แตก คือหมดประโยชน์เลย

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
        คงหมายถึงพวก Kraken G10 + น้ำปิดปะ เคยใช้แล้วก็เย็นอยู่ หม้อตอนเดียวก็เหลือๆถ้าวางถูกต้อง (ต้องเอาลมร้อนออกไปนอกเคส)
        เดี๋ยวนี้ เค้าต้อง Kraken G12 แล้ว ท่านแมว

Comment

Comment

โคตรน่าเล่น ถ้าลดลงได้ระดับ 10-20c น่ะนะ
            แถมลดอุณหภูมิในเคสลงได้อย่างดี
            เสียดายการ์ดจอผมดันมียันต์แปะน็อต อดเล่นเลย

Comment

เล็งตัวนี้ไว้ครับ ราคาน่าจะอยู่ที่ 1,6xx-1,7xx บาท แต่ผมก็ยังหาตัวแทนจำหน่ายในไทยไม่ได้

Comment

ส่วนตัวคงไม่ทำ เพราะ
                1. ส่วนมากหมดประกัน
                2. ราคาแพง, เอาเงินส่วนต่างไปซื้อรุ่นดีๆเย็นๆ
                3. อุณหภูมิต่างจาก founder จริง แต่เทียบกับ custom ดีๆแล้ว ไม่ได้ต่างขนาดนั้น แลกกับความเสี่ยงหลายอย่าง

ขอยกตัวอย่าง custom ดีๆต่างกับ founder มาก เป็น 10 องศา
                Cr. https://www.techpowerup.com/reviews/...Ti_AMP/37.html (ตัดตัวไม่ Ti ออกจะได้ดูง่ายๆ)

Comment

เจอยันต์กันแต๊บแปะหัวน๊อต

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    เจอยันต์กันแต๊บแปะหัวน๊อต
                    ถอดแบลคเพลท เอาผ้าลอง คีมหมุนออก

อิอิ
                    เปลี่ยนขี้เปียก FE asus เดิมๆจาก 80 เหลือ 60กว่าๆ แบบประกันไม่ปลิวววว

Comment

ลองดูครับ ผมชำแหละ ทั้งตัว ID cool และการ์ด ทั้งหมดราวๆ 3000 นิดๆสั่งตรงจาก ไชน่า น่าใช้

Last edited by B|uE@NighT; 3 Nov 2018, 11:49:53.

Comment

ผมโครตอยากเล่น ซื้อ 2080Ti สามพัดลมมา เสียงดังแบบมากๆๆๆแล้วเคสผมเล็กนิดเดียว ยิ่งร้อนเข้าไปใหญ่ อยากลองพวกการ์ดจอ hybrid แต่ตอนนั้นของยังไม่ค่อยเข้ากัน

สรุปวางโครงการขนาดเคส ปีหน้าลงชุดน้ำเปิด ><

Comment

Originally posted by B|uE@NighT View Post
                          ลองดูครับ ผมชำแหละ ทั้งตัว ID cool และการ์ด ทั้งหมดราวๆ 3000 นิดๆสั่งตรงจาก ไชน่า น่าใช้
                          ขาโหดจริงๆดูจากไฟเลี้ยง CPU RAM นี่ลากกระจายเลยใช่มะครับ

Comment

Originally posted by iambic View Post
                            เดี๋ยวนี้ เค้าต้อง Kraken G12 แล้ว ท่านแมว
                            ตกรุ่นซะแล้วอดีตเมพ G10 ผม

Comment

การ์ด Hybrid ใช้ไปสักวันน้ำอาจจะพุ่งได้นะ ดูจากสายยางมันไม่ค่อยน่าไว้ใจเท่าไร

Comment

Working...
                              X