Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel Core i Gen10 ClubS >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by TWK. View Post
    * รายชื่อ ตกหล่น หรือ ข้อมูลผิด PM เข้ามาแจ้งได้นะครับ
    อัพเดทรายชื่อให้หน่อยครับลุง

Comment

• gen 11 เข้าด้วยได้ไหมครับ อิอิ

Comment

• ^
        ตั้งคลับเลยครับ ลุงเดี่ยวไม่ยอมทำหน้าที่

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยครับพอดีผมใช้ 10700K อยู่จะซื้อซิงค์พัดลม THERMALTAKE UX200 มาสำรองไว้ระหว่างส่งซิงค์น้ำไปซ่อม

แต่รู้สึกว่าซิงค์พัดลมตัวนี้มันจะออกมาก่อนที่จะมี LGA1200 มันเลยระบุไว้ข้างกล่องแค่ LGA1151 อยากทราบมันใส่ด้วยกันได้ใช่ไหมครับ

จริงๆไปหาอ่านมาแล้วบอกว่ารูน็อตเท่ากันแปะ เลยอยากมาขอความแน่ใจอีกรอบครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by uthen225 View Post
            รบกวนสอบถามหน่อยครับพอดีผมใช้ 10700K อยู่จะซื้อซิงค์พัดลม THERMALTAKE UX200 มาสำรองไว้ระหว่างส่งซิงค์น้ำไปซ่อม

แต่รู้สึกว่าซิงค์พัดลมตัวนี้มันจะออกมาก่อนที่จะมี LGA1200 มันเลยระบุไว้ข้างกล่องแค่ LGA1151 อยากทราบมันใส่ด้วยกันได้ใช่ไหมครับ

จริงๆไปหาอ่านมาแล้วบอกว่ารูน็อตเท่ากันแปะ เลยอยากมาขอความแน่ใจอีกรอบครับ

ขอบคุณครับ
            ยืนยัน ใส่ได้ครับ
            ของผม cryorig h7 ซื้อก่อนจะมีซ็อกเก็ต 1200 ใช้กันได้เลย

Comment

• Originally posted by uthen225 View Post
              รบกวนสอบถามหน่อยครับพอดีผมใช้ 10700K อยู่จะซื้อซิงค์พัดลม THERMALTAKE UX200 มาสำรองไว้ระหว่างส่งซิงค์น้ำไปซ่อม

ขอบคุณครับ
              ไปตัวอื่นดีกว่าครับผมว่าตัวนี้ราคาแพงไปส่วนตัวคิดว่าไม่คุ้ม ใส่I7เอาไม่ค่อยอยู่ครับต้องล๊อคตัวคูน+ลดไฟ ส่วนตัวยังใช้ตัวนี้อยู่กะI7 10700nonk ต้องปรับให้มันวิ่งแค่4.5+ลดไฟเอา ปล่อยวิ่งแบบออโต้นี่เปิดเกมทะลุ100ไปเลย(แค่เปิดนะ)

Comment

• Originally posted by mewonline View Post
                ไปตัวอื่นดีกว่าครับผมว่าตัวนี้ราคาแพงไปส่วนตัวคิดว่าไม่คุ้ม ใส่I7เอาไม่ค่อยอยู่ครับต้องล๊อคตัวคูน+ลดไฟ ส่วนตัวยังใช้ตัวนี้อยู่กะI7 10700nonk ต้องปรับให้มันวิ่งแค่4.5+ลดไฟเอา ปล่อยวิ่งแบบออโต้นี่เปิดเกมทะลุ100ไปเลย(แค่เปิดนะ)
                เอะหรือว่าปัญหาที่ผมโพสไว้คือมันเป็นปกติ แต่ซิงค์น้ำ มันเอาไม่อยู่หรือเปล่าครับ เพราะประกอบคอมมาไม่ได้ไปปรับ cpu อะไรเลย

อันนี้ทั้งเล่นเกมหรือใช้คอมปกติอุณหภูมิอยู่ประมาณนี้ตลอดเลยครับ

Comment

เอะหรือว่าปัญหาที่ผมโพสไว้คือมันเป็นปกติ แต่ซิงค์น้ำ มันเอาไม่อยู่หรือเปล่าครับ เพราะประกอบคอมมาไม่ได้ไปปรับ cpu อะไรเลย

อันนี้ทั้งเล่นเกมหรือใช้คอมปกติอุณหภูมิอยู่ประมาณนี้ตลอดเลยครับ

กรณีของท่านผมว่าผิดปรกติตามที่ท่านอื่นว่าครับเพราะTDP maxแค่84 ของผมมันประมาณTDP120-130+-ครับตอนที่มันทะลุ100+

ถ้าแพคเกจ80+ของผมอยู่ประมาณนี้ครับ อันนี้ล๊อคไว้นะ

Last edited by mewonline; 8 Sep 2021, 09:49:45.

Comment

• Originally posted by mewonline View Post

กรณีของท่านผมว่าผิดปรกติตามที่ท่านอื่นว่าครับเพราะTDP maxแค่84 ของผมมันประมาณTDP120-130+-ครับตอนที่มันทะลุ100+

ถ้าแพคเกจ80+ของผมอยู่ประมาณนี้ครับ อันนี้ล๊อคไว้นะ
                    เหมือนผมจะเจอปัญหาแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า

ผมรบกวนท่านอีกนิดครับ ช่วยดูใน power option ให้หน่อยได้ไหมครับ ว่า power processor management ตรง maximum ของท่านเป็นกี่ % ครับ

ของผมมันเป็น 100% พอผมลดไปเหลือ 99% ความร้อนลดลงมาเยอะเลยครับแต่ยังแอบเห็น high แกว่งไปสูงอยู่ จากตอนแรกเปิดเครื่องจะมีแกว่งไป 90+ พอปรับลดมีแกว่งประมาณนี้

ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันไหม

Comment

เหมือนผมจะเจอปัญหาแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า

ผมรบกวนท่านอีกนิดครับ ช่วยดูใน power option ให้หน่อยได้ไหมครับ ว่า power processor management ตรง maximum ของท่านเป็นกี่ % ครับ

ของผมก็อยู่ที่100เปอเซนครับท่าน

Comment

ของผมก็อยู่ที่100เปอเซนครับท่าน
                        ผมปรับ 100% เหมือนเดิมพร้อมซื้อซิงค์ลมมาใหม่ครับ

ผลตามภาพ ซิงค์น้ำน่าจะอะไรพัง

Comment

ผมปรับ 100% เหมือนเดิมพร้อมซื้อซิงค์ลมมาใหม่ครับ

ผลตามภาพ ซิงค์น้ำน่าจะอะไรพัง

เย็นเลย

Comment

• i5-10600 บอร์ด Asus z490-a gaming ถ้าเปิดโหมด Turbo Core ทุกคอร์จะวิ่งประมาณ 4.7 แต่จะมีปัญหารีบูทเองบ่อย ๆ ลองเพิ่มไฟ 1.35 แล้วก็ยังเป็น แต่ Temp ไม่สูงถ้าไม่ได้วิ่ง 100% ทำยังไงดีครับ ถึงจะใช้ Turbo Core ได้ ตอนนี้ต้องปิดถึงจะใช้งานได้ปกติ อีกอย่างถ้าเปิด Turbo Core ถ้ารันเทส 100% จากปกติ Temp ประมาณ 50 องศาไม่กี่วิจะขึ้นไปเป็น 100 องศาเลย แต่ถ้ากดหยุดรันปุ๊บแค่วิสองวิ Temp จะกลับมาที่ 50 องศาเหมือนเดิม ปกติไหมครับ มันไม่น่าขึ้นลงเร็วพรวดพราดขนาดนี้ เซนเซอร์มีปัญหาหรือเปล่าแบบนี้
                            Last edited by 56K; 3 Oct 2021, 20:10:16.

Comment

• เจน 12 มาแล้วนี่เรายังอยู่เจน 10

Comment

• เอามาฝากครับเผื่อใครยังไม่อยากไปddr5

Comment

Working...
                                X