Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสมาชิกบางท่าน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รออีกสักพักให้กระทู้เยอะๆอีกสักรอบสองรอบ อาจจะตั้งกระทู้ AVX512 POWER กับ INTEL SOFTWARE UPDATE ให้ แล้วให้ไป Update ที่กระทู้นั้นอย่างเดียว

นี่จับ Merge ไปแล้ว 2 รอบ

วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

Originally posted by ihog6hog View Post
      รออีกสักพักให้กระทู้เยอะๆอีกสักรอบสองรอบ อาจจะตั้งกระทู้ AVX512 POWER กับ INTEL SOFTWARE UPDATE ให้ แล้วให้ไป Update ที่กระทู้นั้นอย่างเดียว

นี่จับ Merge ไปแล้ว 2 รอบ

ก็ดูว่ามันจะหน้าด้านตั้งอยู่มั้ย เพราะอวยเพื่อชีวิต
      3 กระทู้ ร้อยมั้ง เห็นเมื่อวานมันตั้ง 7 กระทู้รวดเลย
      ทำยอดจะเปลี่ยน CPU ใหม่ กับ tiger lake notebook รึเปล่า?
      ดีว่านักดันอาชีพยังยุ่งๆ ไม่งั้น อวยรก+ดันรก พสมกันแบบเก่าๆ
      ยิ่งสาหัสเลย ท้งเสื้อ ทั้งยาหม่องมันก้ได้ของมันคนเดียว
      แต่เพื่อนฝูงเดือดร้อนแบบนี้เรียกตัวไรกันดีล่ะ? ครับ
      Last edited by ssk; 26 Aug 2020, 08:53:53.

Comment

Comment

-นี่สินะครับ พลังแห่งicelake avx512 i7-1065g7 25w ตบ i5-9300h 45w น้ำหมากกระจาย ไม่อยากคิดเลยtigerlake superfin performance +30% คะแนนคงราวๆ 2168 คงแรงพอๆกับ i7-10710u โหดจุง
          -ไอ่คนจนๆอย่างเราก็คงมีโอกาสได้ใช้แค่ ryzen5-4650u หรือถ้ามีงบมาหน่อยก็พอไป r7-4700u จะไปใช้magic code avx512คงได้แค่ฝันเศร้า

Comment

THE FOOL มารับตำแหน่งหน่วยดันมู้ ห้อง intel แล้วเหรอครับ 555.

Comment

นั่นสิ เห็นแล้วแต่ไม่กล้าทัก คิดว่าแกจะกวาดมารวมๆกัน รอแอ๊ดมารวมเป็นกองเดียวกันละมั้ง นี่ผมก็พยายามป่วนน้อยลงๆแล้วนะ แต่ยังเถื่อนเหมือนเดิม

Comment

Last edited by ihog6hog; 1 Sep 2020, 14:21:41.

Comment

Originally posted by ihog6hog View Post
                  เห็นมีอะไรแว๊บๆหายไปเมื่อเช้า อันนี้ผิดจริง ลบๆทิ้งไปเหอะ
                  โทษทีนะครับแอ๊ด ช่วงนี้ลืมตัวไปหน่อย จัดซะยับเลย
                  จะพยายามอยู่ในโหมดหล่อๆให้ได้นานละนะครับ

ของผมถ้าอันใหนมันดูรกๆไร้สาระ จะจับรวมหรือลบก็ตามสบายนะ
                  Last edited by ssk; 1 Sep 2020, 14:39:57.

Comment

เดี๋ยวว่างค่อยทำต่อทั้ง 2 ห้องเลย

เอาหน้าแรกของ In ก่อน อินดี้ 55
                    Last edited by ihog6hog; 1 Sep 2020, 15:13:26.

Comment

เดี๋ยวว่างค่อยทำต่อทั้ง 2 ห้องเลย

เอาหน้าแรกของ In ก่อน อินดี้ 55
                      เห็นของผมล่ะว่ายุบไปไว้ใหน แยกคนนิดนึงก็ได้
                      แหม่หาใช้อ้างอิงไม่เจอะเลย

ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมค่อยไปตั้งอวย INTEL กระทู้เดียว รวมๆไว้ที่เดียวเลย
                      อันนี้คงไม่ตั้งแยกเรื่องล่ะครับ ไว้มีข่าวใหม่ๆพอจะทำได้ค่อยทำ
                      ห้องโครตรกขนาดนี้ล้างกันเหนื่อยล่ะ
                      กวาดแล้วกวาดเลยไม่เป็นไรครับ จัดไปตามสบายไม่ต้องแก้หรอก
                      Last edited by ssk; 1 Sep 2020, 15:33:09.

Comment

มีไรเม้าท์ก็รีบๆเม้าท์รีบเม้นท์กันนะฮ่ะ จัดห้องให้แล้วก็ยังมา เดี๋ยวกระทู้จะถูกรวบ 555+

Comment

ทำๆไปเถอะท่าน เถียงแล้วไม่เคยจำ จะอยู่หรือหาย ก็มีค่าเท่ากัน
                          ว่าจะไม่แล้วนาแต่ห้ามตัวเองไม่ค่อยได้สักที

เดี๋ยวคงเพลาๆล่ะครับ งานเข้าแล้วน่าจะยุ่งปลุกปล้ำมันเป็นเดือนๆเลย
                          เผลอๆกลับมาอีกทีปีใหม่เลยมั้ง คงไม่มาเถียงไครยาวๆแบบนี้แล้วล่ะ
                          เวลาพักผมหมดแล้ว
                          Last edited by ssk; 2 Sep 2020, 22:28:21.

Comment

สงสัย ยังไม่รู้ตัว

Comment

ทุกวันนี้ผมไม่เข้ามาเล่น ocz ห้องนี้ บ่อยๆ เพราะกดเข้ามาก็ไม่มีอะไรเลย มีแต่กระทู้ ข่าวกากๆ ทั่วไปตามเน็ตเต็มไปหมด คือ ผมไม่ได้เข้าเว็บ ocz มาเพื่อเห็นอะไรพวกนี้อะ แล้วก็ไม่เข้าใจ ดันกระทู้รกๆ ตัวเองเพื่อให้มันขึ้นข้างบนทำไม

สาระแทบไม่มีเลย สังเกตเถอะ กระทู้ active ตัวหนา สีดำ มีแต่อะไรก็ไม่รู้ ถ้าไม่รีบทำอะไร คนก็หายไปเรื่อยๆ ครับ ง่ายๆ เท่านี้แหละ

ดูจากปีที่ผมสมัคร account เอาก็ได้ อย่างน้อยผมก็เคยเห็นบอร์ด ที่ดีกว่านี้มาเยอะ เหมือนที่พวกท่านๆ เคยเห็นนั่นละ แต่ดูตอนนี้สิทั้งห้อง 90% โพสต์อยู่คนเดียว กระทู้คนอื่น หรือ กระทู้คำถาม ทู้สาระ อะไรที่มีประโยชน์โดนถมหมด
                              Last edited by tarkungZ; 24 Nov 2020, 00:04:35.

Comment

ผมถึงเสนอให้รวมห้องไงครับ ที่ชอบคุยห้องนู้นเพราะมันเปิดกว้างที่จะคุยเรื่อง CPU Com tec ได้สะดวกกว่า
                                จริงๆมันกำลังเข้าสู่ยุค ECO SYSTEM ทุกๆค่าย พยายามผูกผู้ใช้เข้ากับตัวเอง แต่ละคยถึงดัน PLATFORM ที่ต้องมีทุกอย่าง
                                เขียวถึงกัดฟันซื้อ ARM apple เลิกใช้ INTEL แดง ออก ROCM RDNA-CDNA INTEL กลับมาดิ้นรณทำ GPU
                                และบอร์ดยิ่งวันยิ่งร้าง กลับไปรวมกันแบบวันเก่าๆจะดีกว่านะ

Comment

Working...
                                X