Announcement

Collapse

แจ้งเตือนจาก สำนักงานกรรมการการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์

เรียน สมาชิกทุกท่านทราบ

ทางเวบ overclockzone.com ได้รับการแจ้งเตือนจาก สำนักงานกรรมการการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์
ว่าในขณะนี้ มีผู้ที่ไม่หวังดีได้ทำการโจมตี เวบไซต์ หลายเวบ เพื่อความปลอดภัยของสมาชิกทุกท่าน ให้เปลี่ยน password ไม่ว่าจะเป็นอีเมล์
หรือ password ที่ใช้ในการ Login ต่างๆ เพื่อความปลอดภัยไม่ให้ผู้ที่ไม่หวังดี นำข้อมูลเราไปใช้ได้
See more
See less

รบกวนสมาชิกบางท่าน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสมาชิกบางท่าน...

รบกวนสมาชิกบางท่าน กรุณาอย่าตอบอะไรที่มันเป็นขยะเลยครับ
    ผมเลื่อนหากระทู้ที่มันมีความเคลื่อนไหวโดยยึดตาม "ตัวหนา ตัวบาง"
    บางทีกดเข้าไป นึกว่าจะเจอเนื้อหาใหม่ๆ อ้าว ไม่มีอะไรใหม่เลย
    คงไม่ต้องถึงกับบอกชื่อหรอกมั้งครับ

เค้าคิดว่าห้องนี้เป็นแค่ของเค้า สองคนครับ
    นักอวยอาชีพ กับ นักดันอาชีพ
    คนอื่นไม่เกี่ยว ประมานนี้ เลยตั้งกระทู้ขยะ ดันข่าว
    ที่พวกเค้าอยากอวด ไม่สนใจจะเปิดพื้นที่ให้กระทู้สนทนา
    สอบถามปัญหา ที่เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิคอื่นๆมากกว่าไงครับ
    มีแต่คนเห็นแก่ตัวแบบนี้ เว๊บมันเลยร้างๆแบบนี้แหละ
    Last edited by ssk; 2 Aug 2020, 09:48:49.

Comment

ไม่ร้างนะครับ
      กระทู้ขยะผุดขึ้นทุกวัน

Comment

ถ้าเป็นเมื่อก่อนตั้งกระทู้แบบนี้ คงโดนแก๊งมาเฟียเรียกพวกมารุมยำ

Comment

เฮ่อ

Comment

Originally posted by cement View Post
            ถ้าเป็นเมื่อก่อนตั้งกระทู้แบบนี้ คงโดนแก๊งมาเฟียเรียกพวกมารุมยำ
            พูดงี้ระวังโดนไล่กลับคอกนะ (ประโยคยอดฮิตของพวกลิ่วล้อ)

ห้องนี้อวยอย่างเดียวครับ พอเห็นต่างโดนไล่กลับคอกอย่างเดียว

Comment

ตอนนี้เลื่อนผ่านไม่ไหวแล้ว เต็มไปหมด

Comment

ก็ตัองช่วยกันพูดนั่นแหละครับ นักอวยขยะ กับ นักดันขยะจะได้รู้ตัว เอาขยะไปกองเป็นที่เป็นทาง ห้องมันจะได้สะอาดๆ ไม่เป็นห้อง inกองขยะแบบนี้

Comment

Originally posted by ssk View Post
                  ก็ตัองช่วยกันพูดนั่นแหละครับ นักอวยขยะ กับ นักดันขยะจะได้รู้ตัว เอาขยะไปกองเป็นที่เป็นทาง ห้องมันจะได้สะอาดๆ ไม่เป็นห้อง inกองขยะแบบนี้
                  ถามจริงเถอะ.. คุณไม่รู้หรือว่าเขาหมายถึงคุณ.... ผมว่าข่าวสร้างสรรค์ของอินเฮลน่ะน่าอ่าน เพราะนี่คือเวปเทคโนโลยี่ก็ต้องมาติดตามเรื่องเทคโนโลยี่ คุณน่ะแหล่ะมีแต่เอาข่าวด้านลบของอินเฮลมาลงอยู่เสมอๆ และมีอยู่คนเดียวที่ลง จริงมั่ง เท็จมั่ง ต้องการแค่แก้แค้น มีแต่ความเคียดแค้น เจ้าคิดเจ้าแค้น ต้องการเอาชนะคะคาน ตอบสนองตัณหาของตนเองอย่างเดียว ไม่ได้คำนึงถึงสมาชิกส่วนรวมในห้องที่อยู่กันอย่างมีความสุข แบ่งปันความรู้กัน...........

รบกวนสมาชิกบางท่าน กรุณา"อย่าตอบอะไร" ที่มันเป็นขยะเลยครับ
                  ผมเลื่อนหากระทู้ที่มันมีความเคลื่อนไหวโดยยึดตาม "ตัวหนา ตัวบาง"
                  บางทีกดเข้าไป นึกว่าจะเจอเนื้อหาใหม่ๆ อ้าว "ไม่มีอะไรใหม่เลย"
                  คงไม่ต้องถึงกับบอกชื่อหรอกมั้งครับ

ตอบนะครับ.. ตอบ.. ไม่ได้หมายถึงคนขยันโพส (ถ้าไม่ใช่ จขกท ก็มาแก้คำว่า"ตอบ" เป็น"โพส"ก็แล้วกัน และผมก็จะลบข้อความออก)
                  Last edited by กานต์; 12 Aug 2020, 18:35:58.

Comment

จริงมั่งเท็จมั่ง ผมว่าไม่มั้งครับ ข่าวผมมีแหล่งข้อมูลยืนยันทุกข่าว
                    และมีไม่กี่กระทู้ ไม่ได้เลอะเทอะเปรอะเปื้อน รกหน้า BOARD ไปหมด
                    และ SUB นรก ผมก็พูดไปตามตัวข่าวล้วนๆ เหมือนเรื่อง ROBERT BOSCH ที่คุณเองก็รู้ว่าข้อมูลผมถูกหรือผิด
                    https://www.overclockzone.com/forums...7#post15795267
                    และจะข่าวด้าน บวกหรือ ด้านลบ ถ้านั่นเป็นข่าวสารเกี่ยวกับ INTEL ผมก็ลงถูกห้องนะ
                    ที่มันเปรอะ จนดันกระทู้ที่เป็นเรื่องสำคัญต่างๆ หายจาหหน้าแรกๆไปเลย ผมว่าคงไม่ใช่ผม
                    เพราะถ้าดูจากที่พูด เปิดมาไม่เจออะไรเลย น่าจะเปืดมาเจอ IMOJI เฉยๆ ไม่ได้มีข้อมูล UPDATE เลยมากกว่า

โลกมี 2 ด้าน ด้านดีก็มี ด้านกาก ก็มี ก็ต้องเสพให้ได้ทั้งสองด้าน WB ไม่ใช่ทุ่งลาเวนเดอร์ครับ

ถ้าการแสดงความคิดเห็นนั้นมีข้อมูลและเหตุผลหนักแน่น คุณว่าเค้าไม่ได้หรอกครับ
                    หัดยอมรับความจริงให้เป็นซะมั่งครับ

ถ้าคุณพาดพิงผมตรงๆ แบบนี้ ผมว่ารอ จขกท พูดก่อนดีกว่ามั้ย ว่าเค้าหมายถึงไคร
                    และหลักฐานทิ่มตาเต็มๆอยู่หน้าแรกของห้องเลย ดูชื่อที่โผล่จนรกนั่นก็รู้แล้วว่าไคร
                    Last edited by ssk; 12 Aug 2020, 18:59:20.

Comment

Originally posted by Comlow View Post

Apple เป็นบริษัทซอฟต์แวร์มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว หนังก็มีให้ดู ดู Spoil หนังก็ยังได้ ว่า Intel ไม่ใช่เหรอที่ช่วยให้มี Apple ทุกวันนี้

เอ้าฉายหนังสะหน่อย เผื่อเด็ก ปวส.ไฟฟ้า จะฉลาดขึ้นบ้างอะนะ

[/CENTER]
                      และถ้ามาว่าผมให้ข่าวเท็จ แล้วข้อมูลไอ้กระบือนี่ที่บอกว่า Apple เป็น บ. ที่ทำ SOFTWARE อย่างเดียวมาก่อน แบบนี้
                      เพราะใช้ข้อมูลแค่จาก Spoil หนัง ซึ่งไม่ตรงกับประวัติของ JOB และ APPLE นี่คืออะไร ตอบผมหน่อยสิ ผมอยากรู้ ว่าไง?

https://www.overclockzone.com/forums...es-2020/page11

และที่พวกมันไประราน เอา คห.ผมมาสับ จนผมเห็นแล้วต้องตามมาเล่นเอง
                      จนถึงตอนนี้ก็ด้วย ทุกอย่างมันเริ่มจากตรงนี้ ผมอยู่เงียบๆ ไม่ยุ่งกับไครมาตั้งหลายปีแล้วด้วยซ้ำ
                      ตอบผมหน่อยสิ ว่าไง?

และกระทู้นี้มันเรื่อง AMD ล้วนๆ ทำไมไม่ไปตั้งห้องโน้นด้วย มาเล่นไรกันอยู่ห้อง INTEL ได้ไง มันถูกที่ถูกทางรึไง?

https://www.overclockzone.com/forums...%A7%E0%B8%A1-2

Last edited by ssk; 12 Aug 2020, 19:29:10.

Comment

และที่ผมพูด ผมก็มองออก ผมถึงเข้ามาเล่นแบบนั้นแหละ
                        คือให้หน้าห้องมันโล่ง ข่าวก็มีห้องข่าว ข่าวกลุ่ม AVX512 power
                        ก็ไปรวมกระทู้เดียวแบบที่ผมเขียนกระทู้ AMD แซง INTEL ขึ้นมา
                        นั่นนอกจากอวยด้านลบแล้ว ผมยังทำเป็นตัวอย่างให้ดู กระทู้ผมจะเด้งขึ้นมาเมื่อผม UPDATE ข้อมูล
                        ข่าวใหม่ๆ ไม่ได้มีแต่ IMOJI ขิงๆเฉยๆ ผมด่าเพื่อให้มันไปคิดปรับดูบ้าง แค่นั้นแหละ
                        เพราะผมก็เห็นกระทู้ CLUB กระทู้คำถามต่างๆ มันหายออกจากหน้าหลักไปเลย
                        คนไปถามกันในห้อง GENhardware กับ จัดสเปค ผิดกับอีกฝาก
                        ผมเห็นมาตั้งแต่ก่อนจะมานั่งอวย INTEL ให้ดูอีก เพราะผมเข้ามาอ่านรอขายของซื้อของเรื่อยๆอยู่แล้ว
                        ถ้าไม่มีไครมันไปลากผมมา ถ้าไม่มีอะไรถาม ผมก็ไม่มาหรอก ห้องนี้น่ะ

ถ้าคุณอยากอวยด้านลบ ก็ข้ามไปสิ ถ้าเหตุผลคุณถูก ผมก็พร้อมรับฟัง
                        การอวยด้านลบมันทำให้เห็นจ้อด้อย และเป็นจุดที่คนที่เข้ามาดู
                        เค้าจะเอาไปชั่งน้ำหนักในสิ่งที่เค้าสนใจ หรือ อื่นๆ
                        มันไม่มีไรแม่มเทพ ไร้มลทินหรือเรื่องกากๆหรอก AMD ก็เหมือนกัน
                        พวกคุณหามันเจอและกล้าคุยกับผมมั้ยล่ะ?

ที่มันเป็นปัญหามันเกิดจากคนไม่ยอมรับกัน ตะแบงจะเอาชนะแบบไอ้ BUFLOW นั่นแหละ
                        ผมถึงบอก แค่ยอมรับกัน แล้วรวมห้องไม่ให้หัวข้อมันลายตามาก เว๊บมันจะน่าเข้ากว่านี้เยอะ
                        ผมว่าผมพูดหลายทีแล้วนะเรื่องรวมกัน มันส์กว่าเนี่ย

เพราะถึงจะเถียงกันแทบเป็นแทบตาย สุดท้ายเราก็เพื่อนสมาชิค OCZ เหมือนกันทั้งนั้น
                        ถ้าคุยมันก็ต้องคุยทั้งสองด้าน สรุปตรงใหนดีใหนด้อย คนตามอ่านเขาจะเห็น
                        นั่นละประโยชน์ GEN หน้ามาเถียง มาวิเคราะห์กันใหม่
                        ก็แค่นั้น มันจะเป็นจะตายอะไรกันนักหนาวะ ไม่เข้าใจจจริงๆ
                        Last edited by ssk; 12 Aug 2020, 19:44:40.

Comment

Originally posted by not49 View Post
                          ไม่ร้างนะครับ
                          กระทู้ขยะผุดขึ้นทุกวัน
                          จขกท ก็มาคอมเม้นเอง
                          น่าจะชัดเจนแล้วแหล่ะครับว่าเค้าหมายถึงใคร.
                          “ไม่ร้างนะครับ กระทู้ขยะผุดทุกวัน”

Comment

Comment

Originally posted by Hirasawa View Post

พูดงี้ระวังโดนไล่กลับคอกนะ (ประโยคยอดฮิตของพวกลิ่วล้อ)

ห้องนี้อวยอย่างเดียวครับ พอเห็นต่างโดนไล่กลับคอกอย่างเดียว
                              กลับ คอก AMD สะไป้พวก แก

Comment

Working...
                              X