Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสมาชิกบางท่าน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

และที่ flood ขึ่นมาก็ไม่มีไร จะดันเรื่องด้านลบ
    ลงไปหน้าสองให้พ้นๆก็แค่นั้น ให้มันมีแต่เรื่องไว้อวยฟินส์ สร้างทุ่งลาเวนเอร์ ให้ชาว inkala เค้าเสพน่ะ ก็ intel เค้านิยมใช้แป้งเปียก สาวกก็อยากดมแต่ข่าวดีๆให้ฟินส์ น่ะ

ข่าวนะ ไม่ใช่ไอ้นี่ จะได้เสพแล้วเคลิ้มน่ะ
    จริงๆไม่ต้องทำไรมากหรอก เห็นว่ากระทู้ไคร ก็รู้กันอยู่แล้วว่าสาระ หรือขยะ เราก็ไม่ต้องดูครับ ให้ดันร้อยครั้งคนดูไม่ถึงร้อยแบบนี้แหละ คว่ำบาตรเลย ไครจะคุยปัญหา intel หรือเทคโนโลยี intel แต่รำคาญขยะ
    เขิญห้อง general hardware ดีกว่า ไม่ค่อยมีขยะ เพื่อนๆเห็นปัญหาจะได้ข่วยกันตอบง่ายๆด้วย หลายๆคนก็เป็นคนสองโลก ครึ่งแดงครึ่งฟ้ากันอยู่แล้ว ผมสาวก cyrix/risc ก็แวะไปเรื่อยๆเหมือนกัน ไครเห็นด้วยกดถูกใจ แล้วลงมือสั่งสอนดีกว่าครับ สังคายนา ocz ให้น่าอยู่กัน ถ้ามันตามมาป่วน อันนี้แอดมินก็พิจารณาเอาละกันนะครับ
    Last edited by ssk; 12 Aug 2020, 22:54:11.

Comment

แล้วปล่อยวางบ้างไม่ได้หรือไง ถึงต้องไปนั่งสับเค้าทุกกระทู้
      สิ่งที่คุณพิมพ์มามันก็ไม่ผิดหรอกครับ ข้อมูลโต้แย้งก็ดูดีมีที่มาทุกอย่าง
      แต่แล้วยังไงครับ คุณมาระรานเค้าทุกโพส จนคนอื่นๆ เค้ามองคุณเป็นตัวอะไรไปแล้ว
      มีความรู้ มีความสามารถก็เอาไปใช้ให้ถูกที่ครับ จะได้มีคนชื่นชม ไม่ใช่มาทำแบบนี้

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
        แล้วปล่อยวางบ้างไม่ได้หรือไง ถึงต้องไปนั่งสับเค้าทุกกระทู้
        สิ่งที่คุณพิมพ์มามันก็ไม่ผิดหรอกครับ ข้อมูลโต้แย้งก็ดูดีมีที่มาทุกอย่าง
        แต่แล้วยังไงครับ คุณมาระรานเค้าทุกโพส จนคนอื่นๆ เค้ามองคุณเป็นตัวอะไรไปแล้ว
        มีความรู้ มีความสามารถก็เอาไปใช้ให้ถูกที่ครับ จะได้มีคนชื่นชม ไม่ใช่มาทำแบบนี้

ก็ถูกที่แล้วไงครับ ใช้เพื่อชี้จุดผิดของสิ่งที่นำเสนอล้วนๆ
        ไม่ใช่ปล่อยให้อวยสร้างความเชื่อผิดๆ แบบที่เป็นมา ซึ่งผมชี้ให้เห็นคร่าวๆบางส่วนแล้วด้วย
        หรืออย่างเรื่องทำ FE 4 ปี ซึ่งก็เป็นข้อมูลผิด แบบนั้นต้องปล่อยไว้ให้คนเชื่อกันด้วยรึไงล่ะครับ
        ผมถามหน่อย?

และบอดตาใสรึเปล่า ถึงไม่เห็นว่าผมไม่ได้เข้าทุกเรื่องด้วย?

ปัญหาเกิดจากคนมั่วข้อมูล ก็ ต้องไปจัดการคนมั่วข้อมูลสิครับ
        หัวข้อนี้เค้าก็บ่นเรื่องดันจนรก ก็ต้องไปปรามนักดันไม่ใช่เหรอครับ
        ถูกมั้ย จะมาแก้ปลายเหตุให้คนที่เสนอข้อมูลที่ถูกต้องให้เพื่อนสมาชิคเห็น
        หรือคนที่เบื่อนักดันหยุด คนแบบนี้มันตัวอะไรดีครับ?
        Last edited by ssk; 13 Aug 2020, 09:02:06.

Comment

Originally posted by ssk View Post

ก็ถูกที่แล้วไงครับ ใช้เพื่อชี้จุดผิดของสิ่งที่นำเสนอล้วนๆ
          ไม่ใช่ปล่อยให้อวยสร้างความเชื่อผิดๆ แบบที่เป็นมา ซึ่งผมชี้ให้เห็นคร่าวๆบางส่วนแล้วด้วย
          หรืออย่างเรื่องทำ FE 4 ปี ซึ่งก็เป็นข้อมูลผิด แบบนั้นต้องปล่อยไว้ให้คนเชื่อกันด้วยรึไงล่ะครับ
          ผมถามหน่อย?

และบอดตาใสรึเปล่า ถึงไม่เห็นว่าผมไม่ได้เข้าทุกเรื่องด้วย?

ปัญหาเกิดจากคนมั่วข้อมูล ก็ ต้องไปจัดการคนมั่วข้อมูลสิครับ
          หัวข้อนี้เค้าก็บ่นเรื่องดันจนรก ก็ต้องไปปรามนักดันไม่ใช่เหรอครับ
          ถูกมั้ย จะมาแก้ปลายเหตุให้คนที่เสนอข้อมูลที่ถูกต้องให้เพื่อนสมาชิคเห็น
          หรือคนที่เบื่อนักดันหยุด คนแบบนี้มันตัวอะไรดีครับ?

ก็ควรพูดด้วยภาษาที่สุภาพ หรือเปล่าครับ
          อันนี้ก็แล้วแต่นะ คงไม่มีอะไรว่าคุณได้

ปล. ทำแบบที่ท่านทำในกระทู้ของฝั่ง AMD ผมว่าคนคงชื่นชมท่านมากกว่านี้เยอะครับ
          Last edited by LipkiZ; 13 Aug 2020, 09:12:20.

Comment

ภาษาที่ใช้ผมใช้เฉพาะคนครับ มันทำตัวน่าพูดดีผมก็พูดดีกับมัน
            ผมไม่ได้พูดแบบนั้นกับทุกคนแม้แต่คุณ ผมก็ไม่ได้ใช้อะไรที่มันแรงขนาดนั้น
            ขนาดคุณไปบ่นผมในห้อง GEN HW ผมก็ไม่ได้สับเละแบบ BUFLOW นี่ครับ หรือไม่จริง
            และผมไม่ได้สนใจว่าไครจะชื่นชมผมรึไม่ ผมไม่เคยแคร์

ผมมาแลกเปลี่ยนความรู้ ได้สิ่งที่ต้องการผมก็ไปลั้นลาที่อื่น

คุณไปชมคุณนกแสก ผมยังเฉยๆเลย เพราะผมรู้ว่าคุณชมไครแซะไคร
            ผมว่าคุณเลิกทำอะไรๆ ดัดจริตๆแบบนั้นให้เป็นก่อน ค่อยพูดเรื่องนี้กับผมดีกว่ามั้ยครับ?

และผมก็ตอบดีๆในห้องนี้ไว้เหมือนกัน ไม่ใช่แค่ AMD คุณก็เคยเห็น
            Last edited by ssk; 13 Aug 2020, 09:39:30.

Comment

ผมอยู่ของผมดีๆ หาเรื่องลากมารุมกันเองแท้ๆ

พอเข้าร่างเทพเกรียนขึ้นมาจะมาบ่นไรกันแวร้.......................................
              ร่างนี้บรรเลง บรรลัย ไม่ได้สิ่งที่ต้องการไม่เลิกง่ายๆด้วย
              Last edited by ssk; 13 Aug 2020, 09:59:07.

Comment

ถ้าไม่มี คนแบบ SSK ผมว่า สายอวย ก็ อวย อยู่แบบนั้นนะ ดีแล้วเค้ามาตีแผ่ ข้อมูลแต่ละอย่างที่เอามายัน อีกฝั่ง เห็น ดริฟหนีแทบไม่ทัน ของมันดี วันนึง อาจดรอปแล้วมีอะไรที่มันดูดีกว่า ยังไม่ยอมรับ หลับหูหลับตาอวยกันไป บางทีก็เพลีย .... ไอตัวผมเอง มองแค่แบบบ้านๆ อะครับ ยอดขายพุ่งแบบก้าวกระโดด หุ้นพุ่งแบบนั้น และยังรวมถึง มันทำได้ดีจริงๆ ในการใช้งานจริง ยอมรับกันทั่วโลก รีวิวเยอะแยะ แค่นี้ก็พอละม้างงงงง เลิกอวยเถ้ออออ หันมาซื้ออะไรที่มันคุ้มตัง ในเวลานั้นๆ ดีกว่า ... อีกอย่างนะ ถ้า หลังจากนี้ ฟ้า มาแบบเห็นขาดๆ ว่ามันคุ้ม ผมก็พร้อมซื้ออยู่ดีแหละ พูดง่ายๆ เลย ไม่มีติ่งฝั่งไหน อันไหนคุ้มซื้ออันนั้น จอบออออ

Comment

ก็ตบให้เข้าที่เข้าทาง คนเก่งๆกว่าผมในนี้มีเยอะครับ ที่เจอๆช่วงนี้ก็อย่างคุณ นกแสก หรือ คุณ MICRONZ ที่เห็นๆแบบนั้น แต่แกก็รู้เรื่อง LINUX มาก
                  คุณ amatysX SUKOI47 Fourpoint หรืออื่นๆ โลกสาย COM TEC มันกว้างมาก ทำไมเราต้องจับตัวเองเข้ากะลากันด้วยล่ะ

จริงๆ 2 คนนั้นเค้าก็มีอะไรดีๆอยู่ เพียงแต่ทำให้มันดี
                  อย่าไปล้ำเส้นเรื่องที่ไม่รู้ และไม่เว่อ ฟังคนอื่นที่ให้ข้อมูลเสริม
                  จัดการเรื่องข่าวให้มันไม่รกห้อง เรื่องมันง่ายๆแค่นี้ แต่ทำไมทำกันไม่เป็นก็ไม่รู้ โตๆกันแล้วด้วย
                  ดูจากปีที่เข้าๆมากัน หลักสาม ยัน หลักห้า กันทั้งนั้น

Comment

ผมว่าปล่อยข้อมูลมั่วๆ โดยไม่มีใครมาค้าน แล้วมาเฮโลดีใจกันตามข้อมูลมั๋วๆ นี่ผมว่าควรเลิกได้แล้ว

ผมเข้าห้อง AMD มากกว่ามาอินเทลล ไม่ใช่เพราะผม FC AMD (จริงๆ FC Apple 555) แต่เพราะข้อมูลที่มันอยู่ในห้องนี้มัน toxic

ผมไม่รู้แล้วว่าอะไรเรื่องจริง อะไรข้อมูลเก่า อะไรอวยแบบไม่รู้ 4 รู้ 8

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post

ขอขอบคุณที่มาช่วยกันส่งเสียงนะครับ เผื่อสักวันห้องนี้จะน่าอยู่กว่านี้ครับ!

Comment

Originally posted by กานต์ View Post

ขอขอบคุณที่มาช่วยกันส่งเสียงนะครับ เผื่อสักวันห้องนี้จะน่าอยู่กว่านี้ครับ!
                        น่าอยู่แบบวันเก่าๆ ที่อวยข่าวมั่วๆแล้วครึ้นเครง inkala บนกองกระทู้ขยะเต็มห้อง กันน่ะเหรอ?

เย็นนี้กระทู้ขยะสดใหม่รกๆหน้าแรกโผล่มาอีก 4-5 กระทู้แล้ว ดูไม่ออกเรอะว่า จขกท พูดเค้าหมายถึงไครน่ะหืม?
                        Last edited by ssk; 13 Aug 2020, 21:39:59.

Comment

Originally posted by eyesxtream View Post
                          ถ้าไม่มี คนแบบ SSK ผมว่า สายอวย ก็ อวย อยู่แบบนั้นนะ ดีแล้วเค้ามาตีแผ่ ข้อมูลแต่ละอย่างที่เอามายัน อีกฝั่ง เห็น ดริฟหนีแทบไม่ทัน ของมันดี วันนึง อาจดรอปแล้วมีอะไรที่มันดูดีกว่า ยังไม่ยอมรับ หลับหูหลับตาอวยกันไป บางทีก็เพลีย .... ไอตัวผมเอง มองแค่แบบบ้านๆ อะครับ ยอดขายพุ่งแบบก้าวกระโดด หุ้นพุ่งแบบนั้น และยังรวมถึง มันทำได้ดีจริงๆ ในการใช้งานจริง ยอมรับกันทั่วโลก รีวิวเยอะแยะ แค่นี้ก็พอละม้างงงงง เลิกอวยเถ้ออออ หันมาซื้ออะไรที่มันคุ้มตัง ในเวลานั้นๆ ดีกว่า ... อีกอย่างนะ ถ้า หลังจากนี้ ฟ้า มาแบบเห็นขาดๆ ว่ามันคุ้ม ผมก็พร้อมซื้ออยู่ดีแหละ พูดง่ายๆ เลย ไม่มีติ่งฝั่งไหน อันไหนคุ้มซื้ออันนั้น จอบออออ
                          เฉพา่ะทางครับ แต่เจาะ อาคิเทค CPU ฟินเฟต ไม่ได้ หรอกครับ ไหนจะข่าวอะนาลิซิส ยังสู้หลายๆๆท่านไม่ได้ครับ
                          แต่ การที่เข้ามาในสังคม ซึ่ง OCZ บางช่วงมันก็ toxic จริง แต่ผมก็เล่นมาตลอดครับ ก่อนหน้าท่าน SSK มาโซนเอเอ้มดี
                          โดน toxic แขะแซะกัดเอาซะโซนแดง แทบร้าง คนเบื่อผมก็ยังทนเล่นหวั่นๆๆว่าโซน จะไม่มีใครเล่นอีกน่ะครับ
                          ฝั่ง ฮาร์ดแวร์ AMD ตอนนี้มีขาประจำ ROZ ให้เค้ามาอัพเดทดีละ ลุงหมูอะไรหลายคน ส่วนผมได้ลั้นล้า มาเล่นเรือ่ง RISC
                          ลีนุกส์ เรือ่งที่ชอบในห้องใหม่ของท่านนี่แหละ อิอิ
                          Last edited by micronz; 15 Aug 2020, 03:10:48.

Comment

Originally posted by Amethystx View Post
                            ผมว่าปล่อยข้อมูลมั่วๆ โดยไม่มีใครมาค้าน แล้วมาเฮโลดีใจกันตามข้อมูลมั๋วๆ นี่ผมว่าควรเลิกได้แล้ว

ผมเข้าห้อง AMD มากกว่ามาอินเทลล ไม่ใช่เพราะผม FC AMD (จริงๆ FC Apple 555) แต่เพราะข้อมูลที่มันอยู่ในห้องนี้มัน toxic

ผมไม่รู้แล้วว่าอะไรเรื่องจริง อะไรข้อมูลเก่า อะไรอวยแบบไม่รู้ 4 รู้ 8
                            แฟนบอย APPLE ต้องถอย Apple Silicon โน้ตบุ้คมาโชว์ครับ กันยายนนี้
                            Last edited by micronz; 15 Aug 2020, 04:09:35.

Comment

ดัดดักชายคลั่ง นิดนุง
                              เพราะถึงเราจะบ่น รณณรงค์ให้ลดขยะขนาดใหน
                              นักอวยเพื่อชีวิต เค้าก็ไม่คิดจะลดกระทู้ขยะลงแม้แต่น้อย
                              ยังตั้งหน้าตั้งตารังสรรค์ขยะ จนเรื่องนี้เกือบหล่นไปแถวหน้าสามนู่น
                              เพื่อเสื้อตัวสองตัว หรือ ยาหม่องกล่องเดียวต่อไป เหมือนเดิม
                              คิดว่าเค้าเห็นเราเป็นเพื่อนชาว OCZ กันมั้ยล่ะครับ? ถึงขยันทำแต่เรื่องแบบนั้นน่ะ
                              Last edited by ssk; 24 Aug 2020, 13:25:44.

Comment

....................................

Comment

Working...
                                X