Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVMEล้าหลังกว่าAMDอย่าน้อยใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NVMEล้าหลังกว่าAMDอย่าน้อยใจ

ตามนั้น

AMD น่าจะสถาปัตยกรรมล้าหลังนะจ๊ะอีกทั้งยังเป็น 7มโนเมตรปลอมๆ จะไปเร็วกว่าค่ายฟ้าได้ยังไงจ๊ะ
    PCIE4 เขาออกแบบมาเพื่อ Inhel โดยเฉพาะนะ ......เทพในนี้บางท่านเคยกล่าวไว้

Last edited by Dragon741; 27 Oct 2020, 14:39:19.

Comment

Comment

Originally posted by Dragon741 View Post
        AMD น่าจะสถาปัตยกรรมล้าหลังนะจ๊ะอีกทั้งยังเป็น 7มโนเมตรปลอมๆ จะไปเร็วกว่าค่ายฟ้าได้ยังไงจ๊ะ
        PCIE4 เขาออกแบบมาเพื่อ Inhel โดยเฉพาะนะ ......เทพในนี้บางท่านเคยกล่าวไว้

โห ทำได้ไงอะ

Comment

อ่า แจ้งท่านมดลบมู้ดีไหมนี่ ของด ดราม่านาครับ ท่านสมาชิก ผมแค่อยากโพสบอก NVME GEN4 ยัดลงGEN3 ได้ปรกติดี ความเร็วมาเต็มGEN3 นาครับ กำ

Comment

มันก็ได้เท่ากัน เท่าที่ SSD มันจะทำได้นั่นแหละครับ วิ่ง 3.0 ก็ได้เท่าที่ 3.0 มันจะทำได้
            4.0 ก็วิ่งได้เท่าที่ 4.0 มันจะอำนวย เรื่องนี้มันถกกันจบไปนานแล้ว มันมีเรื่องน่าคุยกว่านี้มากมาย
            กว่าเรื่องนี้เยอะครับ

พรุ่งนี้มะรืนนี้ก็ไปคุยเรื่อง RX-6000 เดือนหน้าก็ IRIS XE แรงได้แค่ MX-330 แค่นั้น
            DG1-DG2 น่าจะกากจริง อะไรแบบนี้แหละ นี่รอหลัง RAJA ไปพร่ามใน SAMSUNG EVENT จบแล้วจะจับมาอวยต่อ

เค้าแวะมาตามคนหายกันน่ะครับ PAINFUL DEATH ไปแล้วมั้งจะ 2 เดือนแล้วนี่
            Last edited by ssk; 27 Oct 2020, 16:15:25.

Comment

เหมือน sell1 โดน 741 ลากมาตบกลาง 4แยก

Comment

Originally posted by Dragon741 View Post

NVME ล้าหลังกว่าAMD อย่าน้อยใจ

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
                  เหมือน sell1 โดน 741 ลากมาตบกลาง 4แยก
                  ใช่เหรอท่าน ฮาๆ มองได้หลายมุม ท่าน SELL อาจจะโพสประชด อินเทลจริงๆๆก็ได้
                  ----------------
                  ปล. แรงไม่กัวขอข้อมูล SSD pcie 4 ถึกๆๆทนๆๆด้วยครับได้ข่าวบางรุ่น บินกลับดิสตรี้อย่างไวเลย
                  Last edited by micronz; 30 Oct 2020, 03:31:33.

Comment

Originally posted by micronz View Post

ใช่เหรอท่าน ฮาๆๆ มองได้หลายมุม ท่าน SELL อาจจะโพสประชด อินเทลจริงๆๆก็ได้
                    ----------------
                    ปล. แรงไม่กัวขอข้อมูล pcie 4 ถึกๆๆทนๆๆด้วยครับได้ข่าวบางรุ่น บินกลับดิสตรี้อย่างไวเลย
                    ท่าน sell1 แกประชดเป็น ใช่ไหมครับ

Comment

มันก็ได้ตามสเปกที่ผู้ผลิตบอกมานั่นแหละ ดีทั้ง 2 ค่าย

Comment

ของมันดีทำไงได้

Comment

Working...
                        X