Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำมัยมีแต่คนบอกว่าถ้าเล่นเกมต้อง AMD มีดียังงัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำมัยมีแต่คนบอกว่าถ้าเล่นเกมต้อง AMD มีดียังงัย

ทำมัยมีแต่คนบอกว่าถ้าเล่นเกมต้อง AMD มีดียังงัย แล้ว Intel ไม่ดีเหรอคับ

CPU ราคา ไม่เกิน 7000 ตอนนี้ต้อง AMD ครับ เพราะ ประมวลผมค้าน 3มิติได้ดีกว่าครับ แต่ถ้าระดับบน ตายที่ intel CORE2DUO หมดครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      CPU ราคา ไม่เกิน 7000 ตอนนี้ต้อง AMD ครับ เพราะ ประมวลผมค้าน 3มิติได้ดีกว่าครับ แต่ถ้าระดับบน ตายที่ intel CORE2DUO หมดครับ

ยังไม่พอครับ
      ใช้ AMD ยังเหมือนใช้สมูธ อี คิวเท็น คือใช้แล้วหน้าตาดีขึ้นบอกไม่ถูกจริงๆครับ
      เคยมีนักวิทยาศาสตร์หลายคนทดสอบดูแล้ว ว่าทำไมผู้ใช้ AMD แล้วหน้าตาดีขึ้น
      แต่ก็ยังหาข้อสรุปไม่ได้ครับ...

Comment

มีชุดคำสั่ง 3d now ที่อินเทลไม่มี
        --------------------------
        แต่กลับมีชุดคำสั่ง SSE เหมือนอินเทล

Comment

หมดยุค Athlon64 X2 รุ่งเรืองแล้วครับ ตอนนี้ CORE2 DUO กินขาดทุก application ยื่งเกมส์นี้แล้วใหญ่

Comment

CORE2 DUO กินขาดครับ เรื่องแรง

แต่ amdยังได้เปรียบ ราคาถูกครับ

Comment

intel cpu ไม่แพงมาก แต่บอร์ด แสนแพง
              amd cpu ราคารุ่นสุงๆ ดูแล้วเหงื่อตก แต่บอรืด สุดถูก

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                หมดยุค Athlon64 X2 รุ่งเรืองแล้วครับ ตอนนี้ CORE2 DUO กินขาดทุก application ยื่งเกมส์นี้แล้วใหญ่
                เอ่อ....

เกมที่รองรับ CPU แบบ 2 Core ยังมีไม่เกิน 5 เกมเลยครับ

มันเห็นผลไม่ต่างกันนักหรอก

Comment

Originally posted by mooh View Post
                  CORE2 DUO กินขาดครับ เรื่องแรง

แต่ amdยังได้เปรียบ ราคาถูกครับ
                  ใครว่าamd ถูก
                  ไปดูกระทู้นี้ก่อนครับ แรงก็สู้ E6600ไม่ได้
                  http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=3014

Comment

ถูกต้องนะคราบ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      เอาใหม่ ถูกต้องนะคราบ

Comment

นั่นมันตะก่อนที่ Core 2 Duo ยังไม่ออกตะหาก รอ K8L เจอกันใหม่อีกยก เหอะๆ

Comment

จิงดิ

Comment

Core 2 Duo E6600 กรุแจ๋วสุด 5555

Comment

พวกบ้าเอเอ็มดีเขาจะพูดกันแบบนี้แหละ

Comment

Working...
                              X