Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิงค์ที่แถมมากับ Rev M0 ไหงมันสั้นจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิงค์ที่แถมมากับ Rev M0 ไหงมันสั้นจัง

เนื่องด้วยปีนี้มันไม่ค่อยหนาวห้องร้อนจัด Full load เลยไป 80 c(CPU core1 & 2) ส่วน อุณหภูมิกระดองปาไป 62 สุดท้ายทำใจถอย Thermaltake blueorb FX มาใส่ ลดได้นิดหน่อย Full load (cpu core) 70-75 c ส่วนกระดอง เหลือ 48-52

รูปตัวอย่างไม่ใช่เครื่องผมนะ
    Idle อยู่ที่ core 62-64 กระดอง 37-39c (หลังใส่)
    ปล. sink ใส่ยากพอสมควรแต่แน่นและแข็งแรงดี
    ปล2.ร้านที่ขายบอกรับมาจาก TK หรือ Jedi นี่แหละ (แต่ก็ดีขี้เกียจโทรสั่ง)
    ปล3. Sink เดิมที่แถมมาพาเครื่องแฮงค์ครับไม่ไหวซิงค์สั้นรอบต่ำเหมาะกับการโหลดบิทจริงๆ
    พอใส่แล้วก็ยังร้อนอยู่
    IDLE กระดองธรรมดาๆแต่ใน core โคตรร้อน
    Last edited by Khow; 3 Jun 2010, 07:51:03.

cpu ตัวไหนครับ
    อุณหภูมิสูงแบบนี้ประกบซิงค์ไม่แน่นรึป่าวครับ

Comment

E2180ผมก็เคยเป็น สาเหตุมาจากประกบซิงค์ไม่แน่นครับ

Comment

ประกบให้ตายมันก็แบบนี้ครับเพราะห้องอุณหภูมิ 34 องศาครับ (แค่ห้องนะตอนบ่าย2)
        ประกบแน่นแน่เพราะทำหลายทีจนเข็ดตอนประกบไม่แน่น 95+ครับ
        80นี่อุณหภูมิ core นะครับไม่ใช่กระดองกระดอง 60
        Last edited by Khow; 17 Dec 2007, 18:12:48.

Comment

ร้อน เกิ้นนนน -*- ผมถอดสายไฟพัดลมยังแค่ ไม่ถึง 70 เลยอ่ะ

Comment

อืม น่าคิดเนอะ ลองหา ซิลิโคนเนื้อเหนียวๆมาทาดูนะ ช่วยได้เยอะ

เคยเป็นกับ พวก CPU ค้างสต๊อก ที่ ซิลิโคน ทาติดซิ้งเดิมๆ เวลาประกบแล้วเจอความร้อนมันไม่ละลาย มาแปะกระดอง CPU

พอขูดแล้วเอาซิลิโคเนื้อเหนียวๆมาใส่ ลดลงมา 10-15 องศา

Comment

ของเจ้าของกระทู้ อัดไปเยอะแน่ๆครับ เรื่องร้อนเป็นเรื่องธรรมดา อิอิ

Comment

E2140 อัดที่ 3.0GHz ไฟ 1.45 ครับถ้าเปิดเดิมๆไม่ OC ก็ประมาณ 38-40นั่นแหละ
                ได้ blue orb มาเย็นขึ้นไม่ดังด้วย
                sink รุ่นชามข้าวหมาครีบเยอะใบพัดใหญ่ ไม่แน่นให้มันรู้ไปเพราะมันให้ขันน็อตเอา
                เดี๋ยวเดือนหน้าสั่งซิลิโคนดีๆสักหลอด
                Last edited by Khow; 17 Dec 2007, 18:45:46.

Comment

อย่าไปกลัว ผมย่างไม่กลัวเลย 5555

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=133019

Comment

ของท่านเอ๋อของผมแฮงค์ครับ T-T ไม่เปลี่ยนไม่ไหว

Comment

Originally posted by kaka12 View Post
                      อย่าไปกลัว ผมย่างไม่กลัวเลย 5555

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=133019
                      งั้นดูของผมมั่ง
                      Last edited by อิมพีเรียล; 18 Aug 2008, 01:39:17.

Comment

อุณหภูมิCPU กับ system ไม่ได้สมดุลกันเลย 30 กับ -40 เหอๆ

Comment

น้ำแข็งแช่ไอติม อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                            เนื่องด้วยปีนี้มันไม่ค่อยหนาวห้องร้อนจัด Full load เลยไป 80 c(CPU core1 & 2) ส่วน อุณหภูมิกระดองปาไป 62 สุดท้ายทำใจถอย Thermaltake blueorb FX มาใส่ ลดได้นิดหน่อย Full load (cpu core) 70-75 c ส่วนกระดอง เหลือ 48-52

รูปตัวอย่างไม่ใช่เครื่องผมนะ
                            Idle อยู่ที่ core 62-64 กระดอง 37-39c (หลังใส่)
                            ปล. sink ใส่ยากพอสมควรแต่แน่นและแข็งแรงดี
                            ปล2.ร้านที่ขายบอกรับมาจาก TK หรือ Jedi นี่แหละ (แต่ก็ดีขี้เกียจโทรสั่ง)
                            ปล3. Sink เดิมที่แถมมาพาเครื่องแฮงค์ครับไม่ไหวซิงค์สั้นรอบต่ำเหมาะกับการโหลดบิทจริงๆ
                            พอใส่แล้วก็ยังร้อนอยู่
                            IDLE กระดองธรรมดาๆแต่ใน core โคตรร้อน
                            ผมว่านะครับ มันออกจะร้อนเวอร์ ซักนิสหน่อยนะ -*-

ของผมดัน ไปที่ 2.87 เปิด 24/7 ร้อนยังไม่เคยเกิน 55 เลย ครับผม -*-

ไม่เปิดแอร์ก็ ร้อนตับแตกเหมือนกันครับ ตอนกลางวัน สุดๆ

ประกบซิ้งไม่แน่น ทา ซิลิโคลน ไม่ดีรึเปล่าครับ ทา น้อย/มาก ไปก็ไม่ดี

Comment

Originally posted by touchz View Post
                              ผมว่านะครับ มันออกจะร้อนเวอร์ ซักนิสหน่อยนะ -*-

ของผมดัน ไปที่ 2.87 เปิด 24/7 ร้อนยังไม่เคยเกิน 55 เลย ครับผม -*-

ไม่เปิดแอร์ก็ ร้อนตับแตกเหมือนกันครับ ตอนกลางวัน สุดๆ

ประกบซิ้งไม่แน่น ทา ซิลิโคลน ไม่ดีรึเปล่าครับ ทา น้อย/มาก ไปก็ไม่ดี
                              มันคืออุณหภูมิในคอร์ที่ร้อนครับไม่ใช่อุณหภูมิบนกระดอง
                              เพราะบนกระดอง 40องศา

Comment

Working...
                              X