Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดของAbitน่าใช้ไหมครับ IN9 32X-MAX WiFi กับ IX38 QuadGT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดของAbitน่าใช้ไหมครับ IN9 32X-MAX WiFi กับ IX38 QuadGT

IN9 32X-MAX WiFi กับ IX38 QuadGT อันไหนน่าใช้กว่า ผมไม่เคยเล่นบอร์ดยี่ห้อนี้เลย
    แต่เห็นออฟชั่นเค้าเยอะดี น่าจะโอเวอคล๊อก ได้ดี
    แค่อยากรูว่าเทียบกับรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นๆเป็นไงครับ น ่าเล่นไหม

IX38 QuadGT รายระเอียด
    http://www.savewaytech.com/index.php...=234&Itemid=95

IN9 32X-MAX WiFi รายระเอียด
    http://www.savewaytech.com/index.php...=180&Itemid=95
    Last edited by MJ-Kill; 23 Dec 2007, 02:54:38.

ผมใช้ ix38 อยู่ครับ เร็วแรง ดี แต่bios มีปัญหาจ้า bios ยังเป็งBetaอยู่ครับ ไม่อยากแนะนำเท่าไหร่ถ้ารีบเล่นตัวอื่น ถ้าไม่รีบ รอbios ตัวใหม่น่าจะดี เห็นเวพนอกบอกแรงก่า maximus ของ Asu ครับ

Comment

ขอบพระคุณมากๆครับ ผมจะรอไบออส เวอร์ชั่ล่าสุดออกล่ะกันครับ
      ว่า Q6600 ใช้กับ บอร์ด Abit IX38 QuadGT oc ถึง 4 GHz เลยเหรอครับ
      โหหห แรงมากมาย ทำไงครับ ใช้ ซิงค์ ยี่ห้อไรครับ
      Abit IX38 QuadGT เรื่องระบายความร้อนดีไหมครับ
      Last edited by MJ-Kill; 24 Dec 2007, 03:59:14.

Comment

Abit เคยเห็นSpecของหลายรุ่นเเล้วน่าสนใจครับ

Comment

Abit เนี่ยถ้ามีเวลานั่ง Config BIOS มันดีๆล่ะก็ เทพนะครับน่ะ

เพราะ Option หลักมันถูกออกแบบมาให้ OC

แถมงานเนียน Layout Board ก็ลงตัว ทีเด็ดก็คือภาคจ่ายไฟแบบ Digital ไม่ผิดหวังแน่นอนถ้ารักที่จะเล่น Abit

แต่อย่าเอาไปเทียบกับ Asus นะครับเพราะความยากง่าย(คุ้นเคย)ในการ Config BIOS ต่างกันเยอะ ^_^

Comment

Abit เนี่ยถ้ามีเวลานั่ง Config BIOS มันดีๆล่ะก็ เทพนะครับน่ะ

เพราะ Option หลักมันถูกออกแบบมาให้ OC

แถมงานเนียน Layout Board ก็ลงตัว ทีเด็ดก็คือภาคจ่ายไฟแบบ Digital ไม่ผิดหวังแน่นอนถ้ารักที่จะเล่น Abit

แต่อย่าเอาไปเทียบกับ Asus นะครับเพราะความยากง่าย(คุ้นเคย)ในการ Config BIOS ต่างกันเยอะ ^_^
            อย่างนั้นคับ เพราะว่าบอร์ดตัวใหม่ผมก้อกะลังมอง abit อยู่เหมือนกันคิดว่าไม่น่าจะผิดหวังครับ

Comment

Working...
            X