Announcement

Collapse
No announcement yet.

All New Intel Gen4 (1150) Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Comscience2k View Post
    ในวันที่อากาศร้อน 33 องศากับ H100iGTX

ตันที่ 4.8 หรือเปล่าครับ ตัวนี้
    หมดประกันแล้ว แนะนำผ่าครับ ดีงาม

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
      ตันที่ 4.8 หรือเปล่าครับ ตัวนี้
      หมดประกันแล้ว แนะนำผ่าครับ ดีงาม
      ที่จริงไปได้ 4.9 แต่ทะลุ 100 องศา
      ผ่าแล้วครับแต่ใส่ TF8 ช่วงที่ผ่าซิลิโคนปรอทขาดตลาดครับ ขี้เกียจรอ

Comment

• Originally posted by Comscience2k View Post
        ที่จริงไปได้ 4.9 แต่ทะลุ 100 องศา
        ผ่าแล้วครับแต่ใส่ TF8 ช่วงที่ผ่าซิลิโคนปรอทขาดตลาดครับ ขี้เกียจรอ

ลองรื้ออีกรอบครับ ผมว่ามันร้อนกว่าที่คิดเยอะไปหน่อย
        แถมคอร์ร้อนโดดเยอะด้วย

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
          ลองรื้ออีกรอบครับ ผมว่ามันร้อนกว่าที่คิดเยอะไปหน่อย
          แถมคอร์ร้อนโดดเยอะด้วย
          ผ่า 3 ตัวใส่ TF8 เป็นเหมือนกันทุกตัวเลยเสี่ย ขนาดว่าใส่เผื่อเยอะแล้ว ใช้ไปก่อน เดี๋ยวลงปรอทแล้วค่อยผ่าอีกที

Comment

ผ่า 3 ตัวใส่ TF8 เป็นเหมือนกันทุกตัวเลยเสี่ย ขนาดว่าใส่เผื่อเยอะแล้ว ใช้ไปก่อน เดี๋ยวลงปรอทแล้วค่อยผ่าอีกที
            4790k ผมมีอยู่ตัว ยังไม่ผ่าเลยครับ
            เคยดันไป 4.9GHz แล้วคุมความร้อนไม่อยู่
            รอหมดประกันก่อน หรืออาจจะขายต่อดีนะ ลูกรักเลยตัวนี้

Comment

4790k ผมมีอยู่ตัว ยังไม่ผ่าเลยครับ
              เคยดันไป 4.9GHz แล้วคุมความร้อนไม่อยู่
              รอหมดประกันก่อน หรืออาจจะขายต่อดีนะ ลูกรักเลยตัวนี้
              ผ่าเลยครับ อาจจะได้ 5.0

Comment

• พลังยิ่งใหญ่ ย่อมมากับภาระที่ใหญ่ยิ่ง

Comment

ผ่าเลยครับ อาจจะได้ 5.0
                  ผมว่ามีโอกาสนะครับ เคยลองเทส Cinebench ที่ 4.9 ผ่าน

Comment

• รายงานตัว แก่แล้วเลิกแรง 555

Comment

• Comment

• ร่วมด้วยคน แต่เป็น Gen 5 ครับ เลิกแรงแล้ววิ่งเดิมๆ

Comment

• ไม่อยากเปลี่ยนเลยเพราะถูกใจตรงผมไม่ได้ติดแอร์
                          แต่เย็นมากๆตัวนี้
                          อุณหภูมิห้อง 30 องศาไม่ได้ติดแอร์
                          ซิ้งลมธรรมดาๆ
                          ปล.ทำไม TDP มันเยอะกว่า i7 ได้ล่ะเนี่ยชาวบ้านเค้า 45w เองงง
                          ผ่าแล้วจะเย็นขึ้นใหมครับ ชักอยากผ่ากะเค้ามั่ง
                          Last edited by GTR_V-spec; 1 Dec 2020, 20:18:50.

Comment

• Comment

Working...
                            X