Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by cjj View Post
    แจ่มเลยครับตัวนี้ ลากกันถึงใจเลยคราวนี้

ครับท่านเบส g4560คงได้ข้อมูลมามามากแล้ว พอดีเห็นตัว i3เจน8 ไม่ค่อยมีคนเล่นกัน เลยว่าจะจัดมาทำรีวิว ต่อไปครับ
    Originally posted by panyatep View Post
    ไฟต่ำจริง ๆ
    ที่พี่ bic ยังมีเหลืออีกครับ batch L733C481 เวปเมืองนอก L733 ติดหัวตาราง พอๆกับ L729 กับ L731 เรื่องไฟต่ำ เดี๋ยวต้องดูตอนเลย 5.2 ไป ลุ้นให้ไฟนิ่งๆ ไม่โดดก็พอแล้วครับ ก็พึ่งเจอตัวนี้ ไฟในไบออส กับ ในวินโดว์ เท่ากัน ส่วนมากที่เจอ
    ไฟในไบออส จะต่ำกว่า ในวินโดว์ LLC ผมตั้ง Lv. 1 ไม่ค่อยมีผล +- กับไฟเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by kidza View Post
      ที่พี่ bic ยังมีเหลืออีกครับ batch L733C481 เวปเมืองนอก L733 ติดหัวตาราง พอๆกับ L729 กับ L731 เรื่องไฟต่ำ เดี๋ยวต้องดูตอนเลย 5.2 ไป ลุ้นให้ไฟนิ่งๆ ไม่โดดก็พอแล้วครับ ก็พึ่งเจอตัวนี้ ไฟในไบออส กับ ในวินโดว์ เท่ากัน ส่วนมากที่เจอ
      ไฟในไบออส จะต่ำกว่า ในวินโดว์ LLC ผมตั้ง Lv. 1 ไม่ค่อยมีผล +- กับไฟเท่าไหร่
      รีบๆครับใครหาอยู่ โลเกชั่น ท่าน bic รู้สึกจะถุกว่าซื้อร้านทั่วไปด้วย ....ตัวท่ี่ท่าน kidza ถือว่าต่ำเตี้ยเลี่ยดินแล้วครับ ไฟนะ ....555

Comment

• Originally posted by cjj View Post
        รีบๆครับใครหาอยู่ โลเกชั่น ท่าน bic รู้สึกจะถุกว่าซื้อร้านทั่วไปด้วย ....ตัวท่ี่ท่าน kidza ถือว่าต่ำเตี้ยเลี่ยดินแล้วครับ ไฟนะ ....555
        ต่ำยาวๆนะครับ กลัวเหมือนตอน i5-8600k จังเลย 5.2 ไฟยัง 1.34 อยู่หลัดๆ 5.3 1.4+ ซะง้าน 5.5 สลบเลย 555 ตัวนี้ได้ 5.3 ไฟไม่เกิน 1.4 นี่แจ่มแล้ว หางมันยาว

Comment

• สอบถามหน่อยคับ ผมสิงอยู่กระมู้นี้มานานละ ผมมาจาก GEN 1 , 1156 คือมาจากเจน 1 ปี 2009 I7 870@4.2 / DDR3@2100 + 1080Ti ก็เล่นได้ทุกเกม

แต่ที่ผ่านมาหลายปี Intel ก็เอาแต่ออก 4C8T ไม่ค่อยต่างกันมากเท่าไร

ผมเลยอยากสอบพี่ๆ ตอนนี้ผมเล็ง Asus APEX กับ 8700K ไว้คับโอเคไหม คืออยากได้สุดๆ

แต่หาแรมคู่กับมันไม่ได้ เอาตัวไหนดีคับ ที่เล่นได้ 4000 มีไฟด้วยยิ่งดี รบกวนชี้เป้าด้วยคับ จะซื้อแล้วให้ทันก่อนปีใหม่

แล้วอีกอย่างนึงคับ ซิ้งน้ำ 1156 ใช้กับ 1151 ได้ไหม ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by iambic View Post
            Batch นี้ผมยังเหลืออีก 2 กล่อง
            เด๋วหลังปีใหม่ถ้ายังปล่อยไม่ออก ผมคงต้องขอรับ batch ไฟต่ำจากท่านบิ๊กไว้ซักกล่องละกัน

Comment

• Originally posted by iqsoftinc View Post
              สอบถามหน่อยคับ ผมสิงอยู่กระมู้นี้มานานละ ผมมาจาก GEN 1 , 1156 คือมาจากเจน 1 ปี 2009 I7 870@4.2 / DDR3@2100 + 1080Ti ก็เล่นได้ทุกเกม

แต่ที่ผ่านมาหลายปี Intel ก็เอาแต่ออก 4C8T ไม่ค่อยต่างกันมากเท่าไร

ผมเลยอยากสอบพี่ๆ ตอนนี้ผมเล็ง Asus APEX กับ 8700K ไว้คับโอเคไหม คืออยากได้สุดๆ

แต่หาแรมคู่กับมันไม่ได้ เอาตัวไหนดีคับ ที่เล่นได้ 4000 มีไฟด้วยยิ่งดี รบกวนชี้เป้าด้วยคับ จะซื้อแล้วให้ทันก่อนปีใหม่

แล้วอีกอย่างนึงคับ ซิ้งน้ำ 1156 ใช้กับ 1151 ได้ไหม ขอบคุณคับ
              1.ถ้าจัด Apex คู่กับ 8700k เป็นคู่ที่ลงตัวสุด ๆ แล้วครับสำหรับขา Oc
              2.ถ้าจะเล่นแรมที่เกิน bus 4000 เล่นเน้นการปรับแต่งให้ bus สูง ๆ cl ต่ำ ไม่แนะนำให้มีไฟครับ ผมเคยใช้ team bus 4000 , gskill rgb bus 4133 มาแล้ว ปรากฎกว่าเรื่องการลาก Team bus 4000 เล่นง่ายกว่าเยอะครับ
              3.ใช้ชุดน้ำเดียวกันกับ 1151 ได้ครับ

Comment

• New CPU Z Ver. 1.82.0
                V
                https://www.cpuid.com/softwares/cpu-z.html

วอร์มเครื่อง

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                  New CPU Z Ver. 1.82.0
                  V
                  https://www.cpuid.com/softwares/cpu-z.html

วอร์มเครื่อง

ยังได้อีกยาวๆ เลยลุง

Comment

• ใช้แรมรหัสอะไรกันบ้างอ่ะคับ ที่ไป 4000 กัน

Comment

• Originally posted by iqsoftinc View Post
                      ใช้แรมรหัสอะไรกันบ้างอ่ะคับ ที่ไป 4000 กัน
                      https://www.overclockzone.com/forums...33-(8*2-gb)***

ถ้า apex พาไปวิ่ง 4400 สบายๆครับ ประกัน JIB L/T แรมพี่เค้าวิ่งสะเด่าครับ คู่นี้

Comment

• กรรม....ความร้อน 80+ แค่ 5.2 สงสัย 5.3 คง 100+

Comment

ยังได้อีกยาวๆ เลยลุง

หยุดกระปุกรอจัด MT-03 แทน อิอิ

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                            5.0 ram but 4300 vcore 1.216 อย่าโดดนะ....ไฟ ขอร้อง

ทำไม CPU @5.0 คะแนนน้อยครับ มีอะไรผิดปกติหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by iambic View Post
                              ทำไม CPU @5.0 คะแนนน้อยครับ มีอะไรผิดปกติหรือเปล่า

ครับพี่ แรมผมยังไม่ได้ไล่เลยครับ บัส 4300 ก็จริง แต่ cl 18-18-18-34-560-2t timing ยังปล่อย auto หลวมโครกๆ 50/37 ของพี่ 4200 แต่ก็นะ cl พี่ แข็งโป๊ก แน่นปึ้ก ขนาดนั้น 17-17-17-28-320 แถม 1t 50/47 ยังไงคะแนนพี่มากกว่าผมอยู่แล้ว
                              เดี๋ยวผมลองไล่แรมดูก่อนครับ ลดบัสลงมา 4266 น่าจะไล่ง่ายกว่า

Comment

แก้ไขแล้วพี่ ไล่ timing แรมเพิ่ม

Comment

Working...
                                X