Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by abooy21 View Post
    ขอเข้าล่วงหน้าด้วยคน เซ็ตเดียวกัน รอ i7 8700k เหมือนกัน ชะตากรรมเดียวกันเลยครับท่านไข่ต้ม 555
    ต้อนรับล่วงหน้าเลยครับ

Comment

• Up รายขื่อสมาชิก

Originally posted by TWK. View Post
      + Pentium + Celeron

>>> Intel Gen8 Club <<<

ลำดับ | User | Processors (ระบุรุ่นเมนบอร์ดมาด้วยนะครับ)
      1. kidza = Core i5 8600k + ASROCK Z370 PRO4 ( ประธาน คลับ )
      2. pigkapu1 = รอ CPU + ASUS ROG STRIX Z370-I Gaming
      3. INRI = Core i5 8400 + Gigabyte Z370 HD3
      4. pinkgold = Core i5 8400 + GIGABYTE Z370-HD3
      5. orohmtnk = Core i7 8700k
      6. ballbabo = Core i7 8700k + Gigabyte Z370 AORUS Gaming7
      7. teezaaclub = Core i7 8700k + Gigabyte Z370 AORUS Gaming7
      8. SlurPEEzz = Core i5 8400 + Gigabyte Z370 AORUS Ultra Gaming
      9. kaitom = Core i7 8700k + Gigabyte Z370 AORUS Gaming7
      10. abooy21 = Core i7 8700k + Gigabyte Z370 AORUS Gaming7
      11. panyatep = Core i7 8700k + Asus ROG Maximus x apex
      12. chaiwat38 = Core i5 8400 + Asus ROG Strix Z370i Gaming

* รายชื่อ ตกหล่น หรือ ข้อมูลผิด PM เข้ามาแจ้งได้นะครับ

Comment

• Originally posted by kidza View Post
        apex สั่งจากที่ไหนครับ หรือต้อง ออเดอร์ครับ ตัวนี้ผมเล่นมาตั้งแต่ z270 แรมนี่ดันง่าย ถ้าค้าง เอ๋อ เปิดไม่ติด
        กดปุ่มเดียว หายห่วง ไม่ต้อง เคลียร์ cmos ให้เหนื่อย ผมหาแล้วครับมันไม่มีขาย แนะนำหน่อยครับ ยินดีต้อนรับครับ club นี้ ขมนิดหวานหน่อย กลมกล่อม พอดีๆ
        ผมสั่งจากร้านคอมที่รู้จักกันให้หาให้ครับ

Comment

• Originally posted by panyatep View Post
          ผมสั่งจากร้านคอมที่รู้จักกันให้หาให้ครับ
          ประกันของอะไรคับ

Comment

• ช่วง 2-3 ที่ผ่านมามัวแต่ยุ่งกับเจ้า gig aorus gaming 7 ที่เปิด xmp ไม่ได้ จะเอาไปเปลี่ยน ก็ไม่ยอมให้เปลี่ยน คือก่อนที่ผมจะขอเปลี่ยน ผมนี่ดูในเวป gig thailand ว่ามันรองรับแรม รุ่นที่ผมใช้อยู่ สามารถ เปิด xmp ได้เลยแต่บอร์ดตัวนี้มีปัญหาเปิดไม่ติด ซื้อมายังไม่ถึง 5 วันเลย แต่ทางร้านก็พยายามเบี่ยงข้อมูลว่า ผมเป็นสาย oc อาจจะทำอะไรผิดพลาด ผมก็พยามอธิบายว่าผมไม่ได้ oc แค่จะเปิด xmp เท่านั้นให้แรมมันวิ่งที่ค่า 4000 แต่แกก็พยามยกตัวอย่าว่าแกเคยเจอเคสแบบนี้มา ซื้อบัส 3200 จาก oc ไป 3600 ,3800 ผมก็งงที่แกยกตัวอย่าง มัคนละเรื่องกับที่ผมคุย บอกถ้าเปลี่ยนไปแล้วมันไม่เสียล่ะ , ค้าเปลี่ยนแล้ว สินค้าถูกตีกลับจาก ซิเนค ล่ะ แล้วพี่จะมาขายใคร บลาๆๆ ผมก็อธิบายว่ามันเสียแน่ๆเพราะใน ลิส ของแรมที่รองรับ ทาง เวป gig เขาได้ลงไว้หมดตั้งแต่บัส 2400-4133 ว่ามี โค๊ดแรมอะไรบ้างที่รองรับว่าเปิด xmp ได้แน่นอน จนสุดท้ายแกให้ผมติดต่อคุยกับ gig thailand เองผมนี่งงมากเลย ว่าทำไมผมจะต้องคุยเอง เดินเรื่องเอง ต้องถอด board + sistem ไปลองที่ ศูนย์ gig เอง คือแบบว่าที่ร้านจะไม่ทำอะไรบ้างเลยหรือ ผมเป็นลูกค้านะ แล้วก็ใช้ได้ไม่ถึง 5 วัน จนสุดท้ายผมต้องแบก ของทุกอย่างไปเอง และในที่สุด ก็ได้คุยกับช่างเทคนิค ของ gig เค้ายืนยันว่าแรมผมเปิด xmp ได้แน่นอน บอร์ดน่าจะมีปัญหา ก็เลยแจ้งมาทางร้านให้เปลี่ยนตัวใหม่ให้ผม แต่ที่ร้านไม่มีของ ต้องอาทิตย์หน้าแต่ไม่ระบุวัน ผมก็เลยเสนอว่างั้นเอารุ่น สเป็ค ราคาที่ใกล้เคียงกันก็ได้ แต่แกก็บอกไม่ได้หรอก เพราะถ้าส่งเคลมที่ ซิเนค แล้วโดนตีกลับมาพี่ก็แย่ แล้วจะไปขายใคร ผมก็บอกว่า ช่างของ gig ฟันธงมาแล้วว่าบอร์ดมีปัญหา ยังไงทางซิเนคก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้แน่นอน แต่แกก็ยังไม่ตกลง ทาง gig เลยบอกให้คืนเงินลูกค้าไป ลูกค้าจะได้ไม่ต้องรอ ก็ยังจะไม่ทำเคส nc ให้จนทาง gig ต้องบอกเคสนี้ gig จะรับผิดชอบเองให้คืนเงินให้ผม เหมือนทาง gig เค้าพยายามแสดงความรับผิดชอบเต็มที่ เพื่อรักษาลูกค้าไว้ เกือบ 3 ชั่วโมง ที่ผมอยู่ที่ร้าน จนสุดท้ายแกก็คืนเงินมาให้ เต็มจำนวนที่ซื้อ gig ได้ใจผมไปเต็มๆ แต่ที่ร้าน ผมขอลาขาด ครับ คือตอนซื้อบอกถ้ามีปัญหาภายใน 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่เลยค่ะ 555 สรุปผมแม่มต้องวิ่งเองเดินเรื่องเอง แบกของมาเทสเอง แล้วมันจะมีประกัน 7 วันทำไมว่ะ ทาง gig เองก็มาช่วยคอนเฟิมอีกทางนึง ว่าบอร์ดผมเสียแน่นอน ยังจะไม่ยอมจนต้องให้ทาง gig รับผิดชอบเคสนี้แทน จนเย็นกว่าจะได้เงิน ก็เดินหาซื้อบอร์ดมาใส่ จนตัดสินใจเอาเจ้าตัวเล็กมา เห็นรีวิวของ vmod แล้วน่าลอง เคราะห์ซ้ำกรรมซัด รื้้อเคสถ่ายน้ำ เปลี่ยนสายยางใหม่ ของเดิมมันสั้นไปกว่าจะเสร็จ ตีสอง ไล่อากาศ เรียบร้อย กด เปิดเครื่อง แม่เจ้า ไม่ติด ไฟเข้า แต่เปิดไม่ติด ลองเปลี่ยนแรมเป็น บัส 2400 แทนก็ไม่ติด ถอด cpu ดูขาพิน ก็ปกติ ถอดสาย 24 พิน เช็ค psu ตัวเปล่า ก็ใช้ได้ปกติ สุดท้ายต้องรื้อใหม่เอาไปเคลมวันนี้ต่อ

ไปแระเดี๋ยวฝนตก อย่าให้เป็นแบบร้านที่แล้วนะ

Comment

• รอต้นเดือนหน้าเดี๋ยวมาเข้าคลับด้วยครับ ปั่นเงินแป็บ

Comment

• ่่อ้าว ลูกคลับยังไม่ได้ของกันหลายคนเลย ท่านประธานคลับก็มีปัญหาก่อนเพื่อนซะแล้วววว
                เป็นกำลังใจให้ครับท่านประธาน

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                  ช่วง 2-3 ที่ผ่านมามัวแต่ยุ่งกับเจ้า gig aorus gaming 7 ที่เปิด xmp ไม่ได้ จะเอาไปเปลี่ยน ก็ไม่ยอมให้เปลี่ยน คือก่อนที่ผมจะขอเปลี่ยน ผมนี่ดูในเวป gig thailand ว่ามันรองรับแรม รุ่นที่ผมใช้อยู่ สามารถ เปิด xmp ได้เลยแต่บอร์ดตัวนี้มีปัญหาเปิดไม่ติด ซื้อมายังไม่ถึง 5 วันเลย แต่ทางร้านก็พยายามเบี่ยงข้อมูลว่า ผมเป็นสาย oc อาจจะทำอะไรผิดพลาด ผมก็พยามอธิบายว่าผมไม่ได้ oc แค่จะเปิด xmp เท่านั้นให้แรมมันวิ่งที่ค่า 4000 แต่แกก็พยามยกตัวอย่าว่าแกเคยเจอเคสแบบนี้มา ซื้อบัส 3200 จาก oc ไป 3600 ,3800 ผมก็งงที่แกยกตัวอย่าง มัคนละเรื่องกับที่ผมคุย บอกถ้าเปลี่ยนไปแล้วมันไม่เสียล่ะ , ค้าเปลี่ยนแล้ว สินค้าถูกตีกลับจาก ซิเนค ล่ะ แล้วพี่จะมาขายใคร บลาๆๆ ผมก็อธิบายว่ามันเสียแน่ๆเพราะใน ลิส ของแรมที่รองรับ ทาง เวป gig เขาได้ลงไว้หมดตั้งแต่บัส 2400-4133 ว่ามี โค๊ดแรมอะไรบ้างที่รองรับว่าเปิด xmp ได้แน่นอน จนสุดท้ายแกให้ผมติดต่อคุยกับ gig thailand เองผมนี่งงมากเลย ว่าทำไมผมจะต้องคุยเอง เดินเรื่องเอง ต้องถอด board + sistem ไปลองที่ ศูนย์ gig เอง คือแบบว่าที่ร้านจะไม่ทำอะไรบ้างเลยหรือ ผมเป็นลูกค้านะ แล้วก็ใช้ได้ไม่ถึง 5 วัน จนสุดท้ายผมต้องแบก ของทุกอย่างไปเอง และในที่สุด ก็ได้คุยกับช่างเทคนิค ของ gig เค้ายืนยันว่าแรมผมเปิด xmp ได้แน่นอน บอร์ดน่าจะมีปัญหา ก็เลยแจ้งมาทางร้านให้เปลี่ยนตัวใหม่ให้ผม แต่ที่ร้านไม่มีของ ต้องอาทิตย์หน้าแต่ไม่ระบุวัน ผมก็เลยเสนอว่างั้นเอารุ่น สเป็ค ราคาที่ใกล้เคียงกันก็ได้ แต่แกก็บอกไม่ได้หรอก เพราะถ้าส่งเคลมที่ ซิเนค แล้วโดนตีกลับมาพี่ก็แย่ แล้วจะไปขายใคร ผมก็บอกว่า ช่างของ gig ฟันธงมาแล้วว่าบอร์ดมีปัญหา ยังไงทางซิเนคก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้แน่นอน แต่แกก็ยังไม่ตกลง ทาง gig เลยบอกให้คืนเงินลูกค้าไป ลูกค้าจะได้ไม่ต้องรอ ก็ยังจะไม่ทำเคส nc ให้จนทาง gig ต้องบอกเคสนี้ gig จะรับผิดชอบเองให้คืนเงินให้ผม เหมือนทาง gig เค้าพยายามแสดงความรับผิดชอบเต็มที่ เพื่อรักษาลูกค้าไว้ เกือบ 3 ชั่วโมง ที่ผมอยู่ที่ร้าน จนสุดท้ายแกก็คืนเงินมาให้ เต็มจำนวนที่ซื้อ gig ได้ใจผมไปเต็มๆ แต่ที่ร้าน ผมขอลาขาด ครับ คือตอนซื้อบอกถ้ามีปัญหาภายใน 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่เลยค่ะ 555 สรุปผมแม่มต้องวิ่งเองเดินเรื่องเอง แบกของมาเทสเอง แล้วมันจะมีประกัน 7 วันทำไมว่ะ ทาง gig เองก็มาช่วยคอนเฟิมอีกทางนึง ว่าบอร์ดผมเสียแน่นอน ยังจะไม่ยอมจนต้องให้ทาง gig รับผิดชอบเคสนี้แทน จนเย็นกว่าจะได้เงิน ก็เดินหาซื้อบอร์ดมาใส่ จนตัดสินใจเอาเจ้าตัวเล็กมา เห็นรีวิวของ vmod แล้วน่าลอง เคราะห์ซ้ำกรรมซัด รื้้อเคสถ่ายน้ำ เปลี่ยนสายยางใหม่ ของเดิมมันสั้นไปกว่าจะเสร็จ ตีสอง ไล่อากาศ เรียบร้อย กด เปิดเครื่อง แม่เจ้า ไม่ติด ไฟเข้า แต่เปิดไม่ติด ลองเปลี่ยนแรมเป็น บัส 2400 แทนก็ไม่ติด ถอด cpu ดูขาพิน ก็ปกติ ถอดสาย 24 พิน เช็ค psu ตัวเปล่า ก็ใช้ได้ปกติ สุดท้ายต้องรื้อใหม่เอาไปเคลมวันนี้ต่อ

[ATTACH=CONFIG]4018614[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]4018615[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]4018616[/ATTACH]

ไปแระเดี๋ยวฝนตก อย่าให้เป็นแบบร้านที่แล้วนะ
                  gig aorus gaming 7 ซื้อร้านไหนมาครับ ขอตัวย่อหน่อยครับจะได้เลี่ยงร้าน กำลังดูรุ่นี้ไว้ลย เพราะจะเอาlan 2ช่อง

Comment

ช่วง 2-3 ที่ผ่านมามัวแต่ยุ่งกับเจ้า gig aorus gaming 7 ที่เปิด xmp ไม่ได้ จะเอาไปเปลี่ยน ก็ไม่ยอมให้เปลี่ยน คือก่อนที่ผมจะขอเปลี่ยน ผมนี่ดูในเวป gig thailand ว่ามันรองรับแรม รุ่นที่ผมใช้อยู่ สามารถ เปิด xmp ได้เลยแต่บอร์ดตัวนี้มีปัญหาเปิดไม่ติด ซื้อมายังไม่ถึง 5 วันเลย แต่ทางร้านก็พยายามเบี่ยงข้อมูลว่า ผมเป็นสาย oc อาจจะทำอะไรผิดพลาด ผมก็พยามอธิบายว่าผมไม่ได้ oc แค่จะเปิด xmp เท่านั้นให้แรมมันวิ่งที่ค่า 4000 แต่แกก็พยามยกตัวอย่าว่าแกเคยเจอเคสแบบนี้มา ซื้อบัส 3200 จาก oc ไป 3600 ,3800 ผมก็งงที่แกยกตัวอย่าง มัคนละเรื่องกับที่ผมคุย บอกถ้าเปลี่ยนไปแล้วมันไม่เสียล่ะ , ค้าเปลี่ยนแล้ว สินค้าถูกตีกลับจาก ซิเนค ล่ะ แล้วพี่จะมาขายใคร บลาๆๆ ผมก็อธิบายว่ามันเสียแน่ๆเพราะใน ลิส ของแรมที่รองรับ ทาง เวป gig เขาได้ลงไว้หมดตั้งแต่บัส 2400-4133 ว่ามี โค๊ดแรมอะไรบ้างที่รองรับว่าเปิด xmp ได้แน่นอน จนสุดท้ายแกให้ผมติดต่อคุยกับ gig thailand เองผมนี่งงมากเลย ว่าทำไมผมจะต้องคุยเอง เดินเรื่องเอง ต้องถอด board + sistem ไปลองที่ ศูนย์ gig เอง คือแบบว่าที่ร้านจะไม่ทำอะไรบ้างเลยหรือ ผมเป็นลูกค้านะ แล้วก็ใช้ได้ไม่ถึง 5 วัน จนสุดท้ายผมต้องแบก ของทุกอย่างไปเอง และในที่สุด ก็ได้คุยกับช่างเทคนิค ของ gig เค้ายืนยันว่าแรมผมเปิด xmp ได้แน่นอน บอร์ดน่าจะมีปัญหา ก็เลยแจ้งมาทางร้านให้เปลี่ยนตัวใหม่ให้ผม แต่ที่ร้านไม่มีของ ต้องอาทิตย์หน้าแต่ไม่ระบุวัน ผมก็เลยเสนอว่างั้นเอารุ่น สเป็ค ราคาที่ใกล้เคียงกันก็ได้ แต่แกก็บอกไม่ได้หรอก เพราะถ้าส่งเคลมที่ ซิเนค แล้วโดนตีกลับมาพี่ก็แย่ แล้วจะไปขายใคร ผมก็บอกว่า ช่างของ gig ฟันธงมาแล้วว่าบอร์ดมีปัญหา ยังไงทางซิเนคก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้แน่นอน แต่แกก็ยังไม่ตกลง ทาง gig เลยบอกให้คืนเงินลูกค้าไป ลูกค้าจะได้ไม่ต้องรอ ก็ยังจะไม่ทำเคส nc ให้จนทาง gig ต้องบอกเคสนี้ gig จะรับผิดชอบเองให้คืนเงินให้ผม เหมือนทาง gig เค้าพยายามแสดงความรับผิดชอบเต็มที่ เพื่อรักษาลูกค้าไว้ เกือบ 3 ชั่วโมง ที่ผมอยู่ที่ร้าน จนสุดท้ายแกก็คืนเงินมาให้ เต็มจำนวนที่ซื้อ gig ได้ใจผมไปเต็มๆ แต่ที่ร้าน ผมขอลาขาด ครับ คือตอนซื้อบอกถ้ามีปัญหาภายใน 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่เลยค่ะ 555 สรุปผมแม่มต้องวิ่งเองเดินเรื่องเอง แบกของมาเทสเอง แล้วมันจะมีประกัน 7 วันทำไมว่ะ ทาง gig เองก็มาช่วยคอนเฟิมอีกทางนึง ว่าบอร์ดผมเสียแน่นอน ยังจะไม่ยอมจนต้องให้ทาง gig รับผิดชอบเคสนี้แทน จนเย็นกว่าจะได้เงิน ก็เดินหาซื้อบอร์ดมาใส่ จนตัดสินใจเอาเจ้าตัวเล็กมา เห็นรีวิวของ vmod แล้วน่าลอง เคราะห์ซ้ำกรรมซัด รื้้อเคสถ่ายน้ำ เปลี่ยนสายยางใหม่ ของเดิมมันสั้นไปกว่าจะเสร็จ ตีสอง ไล่อากาศ เรียบร้อย กด เปิดเครื่อง แม่เจ้า ไม่ติด ไฟเข้า แต่เปิดไม่ติด ลองเปลี่ยนแรมเป็น บัส 2400 แทนก็ไม่ติด ถอด cpu ดูขาพิน ก็ปกติ ถอดสาย 24 พิน เช็ค psu ตัวเปล่า ก็ใช้ได้ปกติ สุดท้ายต้องรื้อใหม่เอาไปเคลมวันนี้ต่อ

[ATTACH=CONFIG]4018614[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]4018615[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]4018616[/ATTACH]

น่าจะลองเปิดเทสก่อนใส่ชุดน้ำ หาซิ้งลมถูกๆเก็บไว้สำรองซะตัว
                    ผมนี่ก่อนนำบอร์ดลงเคสแต่งองค์ทรงเครื่องนี่เปลือย เทสไว้ก่อน
                    ให้แน่ใจ.....ใงโชคดีนะครับ 555 พี่ร้อคตัวแรกนี่ สุดๆ

Comment

• Originally posted by proweden View Post
                      gig aorus gaming 7 ซื้อร้านไหนมาครับ ขอตัวย่อหน่อยครับจะได้เลี่ยงร้าน กำลังดูรุ่นี้ไว้ลย เพราะจะเอาlan 2ช่อง
                      ลองอ่านเมนท์ท่านประธานที่หน้า 16 ดู น่าจะเห็นเลาๆว่าร้านไหนนะครับ

Comment

• โอโห้ ร้าน b.... ทำแบบนี้ กับ ลูกค้า

ต่อไปคงต้องเข้าร้านอื่นล่ะ ครับ

Comment

โอ้ซวยอะไรอย่างนี้ครับ ผมสั่งบอร์ดตัวนี้ไปจะเป็นอะไรไหมเนี้ยฮ่าๆ z370 I

Comment

• Originally posted by Keith9431 View Post
                            strix มีปัญหา LLC อยู่ป่าว

ท่านเช็คดูดีๆ ก่อนละกันครับ ใจร่มๆ
                            เป็นปัญหาอะไรหรอครับใครรู้บ้าง

Comment

• Comment

• Originally posted by proweden View Post
                                รอต้นเดือนหน้าเดี๋ยวมาเข้าคลับด้วยครับ ปั่นเงินแป็บ
                                ยินดีต้อนรับครับ

Comment

Working...
                                X