Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
      มาแล้วจร้า
      [ATTACH=CONFIG]4018970[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]4018971[/ATTACH]
      เล็กพริกขี้หนู ยินดีต้อนรับครับ

Comment

• เมื่อไหร่จะมี CPU ขาย รอ แล้วก็รอ
        ว่างๆก็ประกอบเครื่องรอไปพลางๆ

Comment

• เริ่มจะเหนื่อย ได้ของใหม่มาก็เปิดไม่ติด เช็ดแล้ว บอร์ดไอ้ตัวเล็กผม ไม่เสีย เล่นบอร์ดลอย เปิดติด แต่ลงเคสเปิดไม่ติด เป็นอีก 1 คืนที่นอนตี 2 จนสุดท้ายก็พบต้นตอ เจ้าผีเสื้อ super flower 80 plus gold 650 w ใช้งานยังไม่ถึงปีเลย 3000 กว่าบาท แม่มเสียแระ ไฟลงกาล์วทั้งลูกเลย จะพา sistem ในเครื่องผมพังไปด้วยนะสิ ใช้โทรศัพท์ต่อไป คอยอัพเดท รอหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะคิดไปว่าผมไม่เข้ามาอัพเดทข้อมูลเหมือนตอนแรกๆ ผมเปิดคอม ไม่ได้มาหลายวันแล้ว fifa online กำลังจะขึ้น world class แล้ว เติม vip ไปก็ไม่ได้เล่น กรรม วันนี้ต้องไป พาราเดียม อีกแล้ว จะได้ตัวใหม่เลยรึเปล่าก็ยังไม่รู้ รอเจ้านี่ตัวเดียว ทุกอย่างพร้อมแล้ว หวังว่าคงจะเป็นปัญหาสุดท้ายแล้วนะ อาทิตย์หน้าก็ทำงานแล้วเวลาที่อยู่หน้าคอม ก็น้อยลง ส่วนน้องรองเจ้า i5-8600k ผมว่าผมก็ให้ดูว่า performant มันขนาดไหน ก็น่าจะช่วยตัดสินใจได้ในระดับนึง สำหรับคู่หูคู่มัน เจ้า asrok pro4 ก็น่าจะช่วยตัดสินใจสำหรับ ท่านทีจะจัด ชุด i5-8600k week แรก 6/10 batch# นำหน้า L 728 ครับ ของผม L 728C069 ไฟเทพๆเลย ใครได้ตัวไหนมา มาแชร์กันครับแล้วเจอกันบนหน้าคอม....

- - - Updated - - -

Originally posted by kaitom View Post
          เมื่อไหร่จะมี CPU ขาย รอ แล้วก็รอ

รอตัวไหนเอ่ย

Comment

• Originally posted by kaitom View Post
            เมื่อไหร่จะมี CPU ขาย รอ แล้วก็รอ

ลงท่อใส่น้ำ สวยแน่นอนครับ

Comment

• รอตัว i7 8700K ครับ จริงๆตอนนี้ถ้ามี i7 8600K ก็สอยมาแก้ขัดแล้ว แต่มันไม่มีขายสักตัว

ว่าแต่ถามท่าน kidza นิดนึงครับ ตัว RAM Trident Z RGB นี่ปรับสีบน Aorus Z370 Gaming 7 ได้มั้ยครับ
              ดู Linus Tech รีวิว เค้าบอกว่าใช้ได้เฉพาะบอร์ดของ Asus กับ Aura Sync ถ้าใส่บอร์ดอื่นมันจะวนสีไปเรื่อยๆ Lock สีไม่ได้
              แต่ข่าวอาจจะเก่าแล้ว Software ตัวใหม่น่าจะมาแล้ว ผมสนใจตัวนี้เหมือนกันครับเพราะสวยดี

แล้ว Bus 4000 นี่หาซื้อที่ไหนได้ครับ ผมเห็นบ้านเรามีขายสูงสุดอยู่ประมาณ BUS 3200-3600
              Last edited by kaitom; 19 Oct 2017, 09:34:43.

Comment

• Originally posted by champ24477 View Post
                asus bios แก้ llc สำหรับ strix
                https://rog.asus.com/forum/showthrea...UEFI-0419-0426
                ขอบคุณครับ แจ่มเลย ใจจริง ผมอยากได้ asrock ไตชิ แต่ของยังไม่เข้าไทยหน้าจะอีกสักพักใหญ่ๆ เลยเอาเจ้าตัวเล็ก asus มาใช้ก่อน ยังพอคุ้นๆไบออส หน่อย เป็นข่าวดีเลยครับ สำหรับสาวก asus

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                  เริ่มจะเหนื่อย ได้ของใหม่มาก็เปิดไม่ติด เช็ดแล้ว บอร์ดไอ้ตัวเล็กผม ไม่เสีย เล่นบอร์ดลอย เปิดติด แต่ลงเคสเปิดไม่ติด เป็นอีก 1 คืนที่นอนตี 2 จนสุดท้ายก็พบต้นตอ เจ้าผีเสื้อ super flower 80 plus gold 650 w ใช้งานยังไม่ถึงปีเลย 3000 กว่าบาท แม่มเสียแระ ไฟลงกาล์วทั้งลูกเลย จะพา sistem ในเครื่องผมพังไปด้วยนะสิ ใช้โทรศัพท์ต่อไป คอยอัพเดท รอหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะคิดไปว่าผมไม่เข้ามาอัพเดทข้อมูลเหมือนตอนแรกๆ ผมเปิดคอม ไม่ได้มาหลายวันแล้ว fifa online กำลังจะขึ้น world class แล้ว เติม vip ไปก็ไม่ได้เล่น กรรม วันนี้ต้องไป พาราเดียม อีกแล้ว จะได้ตัวใหม่เลยรึเปล่าก็ยังไม่รู้ รอเจ้านี่ตัวเดียว ทุกอย่างพร้อมแล้ว หวังว่าคงจะเป็นปัญหาสุดท้ายแล้วนะ อาทิตย์หน้าก็ทำงานแล้วเวลาที่อยู่หน้าคอม ก็น้อยลง ส่วนน้องรองเจ้า i5-8600k ผมว่าผมก็ให้ดูว่า performant มันขนาดไหน ก็น่าจะช่วยตัดสินใจได้ในระดับนึง สำหรับคู่หูคู่มัน เจ้า asrok pro4 ก็น่าจะช่วยตัดสินใจสำหรับ ท่านทีจะจัด ชุด i5-8600k week แรก 6/10 batch# นำหน้า L 728 ครับ ของผม L 728C069 ไฟเทพๆเลย ใครได้ตัวไหนมา มาแชร์กันครับแล้วเจอกันบนหน้าคอม....

[ATTACH=CONFIG]4019238[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]4019240[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]4019242[/ATTACH]

- - - Updated - - -

รอตัวไหนเอ่ย
                  super flower 80 plus gold เทพpsu เขาว่า เทพใน3โลก แล้ว .....แต่เทพแค่ไหนก็เดี้ยงไวๆได้เหมือนกัน ....ขอให้เคลมได้ตัวใหม่ไวๆนะครับ

Comment

• Originally posted by kaitom View Post
                    รอตัว i7 8700K ครับ จริงๆตอนนี้ถ้ามี i7 8600K ก็สอยมาแก้ขัดแล้ว แต่มันไม่มีขายสักตัว

ว่าแต่ถามท่าน kidza นิดนึงครับ ตัว RAM Trident Z RGB นี่ปรับสีบน Aorus Z370 Gaming 7 ได้มั้ยครับ
                    ดู Linus Tech รีวิว เค้าบอกว่าใช้ได้เฉพาะบอร์ดของ Asus กับ Aura Sync ถ้าใส่บอร์ดอื่นมันจะวนสีไปเรื่อยๆ Lock สีไม่ได้
                    แต่ข่าวอาจจะเก่าแล้ว Software ตัวใหม่น่าจะมาแล้ว ผมสนใจตัวนี้เหมือนกันครับเพราะสวยดี

แล้ว Bus 4000 นี่หาซื้อที่ไหนได้ครับ ผมเห็นบ้านเรามีขายสูงสุดอยู่ประมาณ BUS 3200-3600
                    ได้ครับ ปรับในไบออสเลยคับ แรมก็จะปรับสีตามบอร์ดเลย สีขาว ก็ ขาวสวยเลยคับ แล้วสี ฟ้าออกเขียวอ่อนนี่ก็สวยครับ แต่จะปรับได้ในโหมด fig ครับ คือสีไหนสีนั้นเลยแต่ผมว่าก็สวยดีครับ ใน gig แอพ ที่ให้มากับแผ่นไดร์เวอร์ก็ปรับได้ครับ rgb 4000 ร้าน tkcom นำเข้ามาขายครับ มี 4000 cl 18-19-39 กับ 4133 cl 19-19-39 ครับผมเลือก 4000 เพราะได้ cl ต่ำกว่า ลองโทรสอบถามดูครับ คุณต้นคุยง่าย ตัวไหนที่ไม่มีขายในไทยลองปรึกษาแกดู แกสั่งเข้ามาให้ได้ แต่จะมีค่าใช้จ่ายหน่อย ถือเป็นการซื้อประกันรัานไป ดีกว่าสั่งมาเองมีปัญหาก็ต้องเดินเรื่องเคลมเอง ตอนนี้ ไม่รู้ว่าหมดรึยัง เห็นมี 4133 อยู่ ลองดูครับ

Comment

• Originally posted by cjj View Post
                      super flower 80 plus gold เทพpsu เขาว่า เทพใน3โลก แล้ว .....แต่เทพแค่ไหนก็เดี้ยงไวๆได้เหมือนกัน ....ขอให้เคลมได้ตัวใหม่ไวๆนะครับ
                      ครับ ขอบคุณครับ เทพก็ เอ๋อได้ 555

Comment

• 8700k+ z370 strix-f ครับ จากคอมมอ จองไว้ก่อนครับ

Comment

• ท่าน kidza เหมาะ เป็นประธานสุดละ เพราะได้ลองของมากสุดละตอนนี้

ขอถามนิดหนึ่ง asrock pro4 ท่านได้ลองแล้ว คิดว่าถือว่า คุ้มค่าต่อ ราคาไหม ติดปัญหาอะไรมั่ง เห็นใช้ bus 4000 สบายๆๆๆ

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                            ได้ครับ ปรับในไบออสเลยคับ แรมก็จะปรับสีตามบอร์ดเลย สีขาว ก็ ขาวสวยเลยคับ แล้วสี ฟ้าออกเขียวอ่อนนี่ก็สวยครับ แต่จะปรับได้ในโหมด fig ครับ คือสีไหนสีนั้นเลยแต่ผมว่าก็สวยดีครับ ใน gig แอพ ที่ให้มากับแผ่นไดร์เวอร์ก็ปรับได้ครับ rgb 4000 ร้าน tkcom นำเข้ามาขายครับ มี 4000 cl 18-19-39 กับ 4133 cl 19-19-39 ครับผมเลือก 4000 เพราะได้ cl ต่ำกว่า ลองโทรสอบถามดูครับ คุณต้นคุยง่าย ตัวไหนที่ไม่มีขายในไทยลองปรึกษาแกดู แกสั่งเข้ามาให้ได้ แต่จะมีค่าใช้จ่ายหน่อย ถือเป็นการซื้อประกันรัานไป ดีกว่าสั่งมาเองมีปัญหาก็ต้องเดินเรื่องเคลมเอง ตอนนี้ ไม่รู้ว่าหมดรึยัง เห็นมี 4133 อยู่ ลองดูครับ
                            ขอบคุณครับ รอร้านเปิด จะลงโทรถามดู

Comment

• เมื่อวานตอนเย็นไปมัดจำที่ jib มาบอกของได้วันเสาร์ เมื่อเช้าโทรมาบอกไม่ได้แล้ว ทำงานกันได้หัวขวดจริงๆ

Comment

• Originally posted by pigkapu1 View Post
                                เมื่อวานตอนเย็นไปมัดจำที่ jib มาบอกของได้วันเสาร์ เมื่อเช้าโทรมาบอกไม่ได้แล้ว ทำงานกันได้หัวขวดจริงๆ
                                ผมเคยถามร้านอื่นๆส่วนมากร้านบอกว่า สั่งจองไว้ก่อน แต่ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่นะ

คือผมนี่แบบงงเลย แล้วแบบนี้จะเสียค่ามัดจำจองทำไมฟระ ไม่ได้ให้ความมั่นใจใดๆเลย เผลอๆถ้าของเข้ามาอาจจะเอาของให้คนไปซื้อหน้าร้านก่อนซะด้วย เพราะคนที่จองยังไงก็ต้องซื้อกับเค้าอยู่แล้วไม่งั้นก็กินค่ามัดจำนิ่มๆ เป็นของตาย

Comment

Working...
                                X