Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเลือก Asrock ก็เพราะท่านนี่แหละ ท่าน Kidza

Comment

• Comment

• Originally posted by Plexto View Post
        ผมเลือก Asrock ก็เพราะท่านนี่แหละ ท่าน Kidza
        ครับ คุ้มค่าเงินมากๆ จ่าย ราคา 4200 ได้กลับมา ทบต้นทบดอกเลย นึกว่าใบละ 8500

Comment

• แต่ผมใช้รุ่นนี้อ่ะท่าน killer Sli/ac

Comment

• Originally posted by kidza View Post
            asrock ไบออส ทำมาเพื่อแรม 4000+ xmp ทีเดียวติด เล่นแรม มันโคตร ถ้าแรมไปไหว กด cl กด 1T ทีเดียวติด ไล่ timing แน่นๆหน่อย เทส aida 64 คะแนน 60000+ ขนาดแรม rgb asrock พาไปได้ หน้าจะกลางเดือนหน้า เราอาจจะได้เห็น z370 trichi ผมก็รอตัวนี้ ยังมี k6 อีกตัว

แรมไม่แรง แต่ฟรุ้งฟริ้ง พยายามทำ สีธงชาติไทย

[ATTACH=CONFIG]4020629[/ATTACH]
            ผมถึงบอก ใมมันเสถียรจัง ชุดแรกที่ท่านเทส 8600k + asrock z ตัวล่างสุด
            ไม่กากเลยเด้อ asrock บอร์ดขวัญใจคนจน .......
            คนไม่อยากลากแรม แต่มีตัง ต้องการความเสถียร นี่ยิ้มเลย กล้าจัดแน่

Comment

• Originally posted by Plexto View Post
              แต่ผมใช้รุ่นนี้อ่ะท่าน killer Sli/ac
              ตัวนีิ้ ล๊อคไฟแรมมั๊ยครับ

Comment

• Originally posted by cjj View Post
                ผมถึงบอก ใมมันเสถียรจัง ชุดแรกที่ท่านเทส 8600k + asrock z ตัวล่างสุด
                ไม่กากเลยเด้อ asrock บอร์ดขวัญใจคนจน .......
                คนไม่อยากลากแรม แต่มีตัง ต้องการความเสถียร นี่ยิ้มเลย กล้าจัดแน่
                ครับ ถ้าไม่ล๊อคไฟแรม รุ่นพี่มีตาย ตั้งแต่ยังไม่เปิดตัว 555 ผมนี่ใช้ยาวยัน i7-8700k เลย

Comment

• ในที่สุด ตัวไบออส 0426 asus strix i gaming ก็มาช่วย ปลดปล่อย แรม บัส 4000+ ของแรมมีไฟ ให้ เปิด XMP ได้แล้ว ขอบคุณ asus ที่ย้งไม่ทิ้ง แรมมีไฟฟรุ้งฟริ้ง

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                    ครับ ถ้าไม่ล๊อคไฟแรม รุ่นพี่มีตาย ตั้งแต่ยังไม่เปิดตัว 555 ผมนี่ใช้ยาวยัน i7-8700k เลย
                    ครับมันเป็นเสต็บความคุ้มค่า.......อยากได้มากกว่านี้ก็ต้องเพิ่มตังกัน ....
                    ได้เวลา มาไขว้กันแล้วมั้ง......ใครที่รออยู่ ค่ายเดียวกันหรือค่ายอื่น ....
                    คนดูได้ประโยชน์มากๆ .....ยูส บ้านๆในนีเทียบกันเอง ผมไม่คาใจเลย 5555++
                    เซี้ยมๆ (ขอเป็นคนดูครับ)

Comment

• เผื่อท่านใดหา i5 8400 อยู่นะครับ เหลือตัวเดียว

อ้าว ... ลง URL ไม่ได้แฮะ ในลาซาด้าครับ

Comment

• Originally posted by cjj View Post
                        ครับมันเป็นเสต็บความคุ้มค่า.......อยากได้มากกว่านี้ก็ต้องเพิ่มตังกัน ....
                        ได้เวลา มาไขว้กันแล้วมั้ง......ใครที่รออยู่ ค่ายเดียวกันหรือค่ายอื่น ....
                        คนดูได้ประโยชน์มากๆ .....ยูส บ้านๆในนีเทียบกันเอง ผมไม่คาใจเลย 5555++
                        เซี้ยมๆ (ขอเป็นคนดูครับ)
                        ครับผมชอบความคิดท่าน อยู่ตรงกลางดี ผมก็ทำหน้าที่เป็นสื่อ ให้ ไม่ได้เอียงข้างไหน ตัวไหน ยี่ห้อไหน ถ้าผมได้เล่น ก็จะโชว์กันดิบๆ แบบนี้ รักค่ายไหน ก็ตัดสินใจเอาครับ ไม่มีตัดแปะ สดๆกันไป ไหวแค่ไหนแค่นั้น ไม่ดัน เดี๋ยวพังไม่มีเล่น 55

Comment

ตัวนีิ้ ล๊อคไฟแรมมั๊ยครับ
                          พอดีไม่เคย OC อุปกรณ์ไหนเลยครับ ที่ใช้บอร์ด Z เพราะยังไม่มีขาย H , B แล้วที่ใช้รุ่นนี้ ซึ่งแพงกว่าตัว pro 4 ก็เพราะมันมี AC WIFI ซึ่งราคาน่าสนใจมากครับท่าน ส่วน Feature อื่นๆ ถือเป็นของแถม ส่วนเรื่องล๊อคไฟแรม นี่ผมดูไม่เป็นจริงๆครับ เพราะไม่ใช่สายนี้ ฮาๆ แต่ถ้ามันดูไม่ยาก ท่านบอกผมได้นะว่าต้องทำยังไง เดี๋ยวผมดูให้ครับ

Comment

• ุเจน 8 นี้ร้อนไหมครับ กะไม่ OC ไม่เล่นรุ่น K ใช้ซิ้งเดิมๆความร้อนประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมใช้ i5 8400 borad asrock z370 pro4 แรม gskill trident z rgb 3000 16g เปิด xmp แล้วไม่ยอมบูทครับ ถ้าบางรอบบูทติด cpu ไม่ยอมทำงานที่turbo boost อย่างนี่แก้ไขยังไงดีครับ

Comment

• ^ ลองเพิ่มแรงดันไฟหน่อยไปสัก 1.38v , 1.40v

Comment

Working...
                                X