Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กลไกลการตลาดเดิมๆ.....ดูสถานะแล้ว....มีแนวโน้มของต้องแพงขึ้น..แล้วจะทยอยมา 555 (ความเห็นส่วนตัวคร้าบ)

Comment

• บอร์ดตัว Top สุด MSi มาในคลับแล้ว

Comment

• มาพาราเดียมอีกแล้ว psu น๊อคอีกแล้ว เจอ bentmark 11 โปรแกรมรวด 555 มาอีกวันเปิดไม่ติดเลย ได้ของเคลมพอดี เจ้าผีเสื้อ

Comment

• ทำไมผีเสื้อที่ว่าเทพๆ น็อคบ่อยจัง -.-

Comment

• Originally posted by Hangger View Post
            ทำไมผีเสื้อที่ว่าเทพๆ น็อคบ่อยจัง -.-
            อ๋อตัวนี้เคลมไว้ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วครับ พอดีติดวันหยุดยาวก็เลยไปหา psu ที่ร้านมือ 2 มาใช้แทน ราคา 1300 silverston 600 w วันนี้เปิดติด แว๊บนึง พัดลมหมุน แล้วก็ดับไป สุดท้ายเช็ดที่ตัว psu กลิ่นไหม้ออกโชยมาเลยจังหวะที่เอาเจ้า ผีเสื้อไปเคลมไว้ ascenti โทรมาพอดีให้ไปรับของ ก็เลยเอาเจ้า silver ไปเคลมด้วย แต่ที่ร้านเห็นเราถือเจ้าผีเสื้อ ที่เคลมมา พี่แกควักเงินคืนเลย 1300 ไม่หักค่าอะไรเลย สุดยอด เจ้าผีเสื้อตอนไปเคลมไปแต่ตัว กลับมา ยกกล่องใหม่มาเลย ประกันเทพมาก ได้ของไว ไม่เรื่องมาก สุดยอดอีกเจ้าเลย ทั้งมือ 1 และมือ 2

Comment

• มันคืออาหยัง

cr TweakTown

Comment

• Up รายชื่อสมาชิก

Originally posted by TWK. View Post
                + Pentium + Celeron

>>> Intel Gen8 Club <<<

ลำดับ | User | Processors (ระบุรุ่นเมนบอร์ดมาด้วยนะครับ)
                1. kidza = Core i5 8600k / i7 8700k + ASROCK Z370 PRO4 / ASUS ROG STRIX Z370-I Gaming ( ประธาน คลับ )
                2. pigkapu1 = รอ CPU + ASUS ROG STRIX Z370-I Gaming
                3. INRI = Core i5 8400 + Gigabyte Z370 HD3
                4. pinkgold = Core i5 8400 + GIGABYTE Z370-HD3
                5. orohmtnk = Core i7 8700k
                6. ballbabo = Core i7 8700k + Gigabyte Z370 AORUS Gaming7
                7. teezaaclub = Core i7 8700k + Gigabyte Z370 AORUS Gaming7
                8. SlurPEEzz = Core i5 8400 + Gigabyte Z370 AORUS Ultra Gaming
                9. kaitom = Core i7 8700k + Gigabyte Z370 AORUS Gaming7
                10. abooy21 = Core i7 8700k + Gigabyte Z370 AORUS Gaming7
                11. panyatep = Core i7 8700k + Asus ROG Maximus x apex
                12. chaiwat38 = Core i5 8400 + Asus ROG Strix Z370i Gaming
                13. PlayI3oyz = Core i7 8700k + ASUS RoG STRIX Z370-F Gaming
                14. vatigan = Core i7 8700k + MSI TOMAHAWK Z370
                15. Plexto = Core i7 8700 + AsRock Z370 Killer SLI/ac
                16. noppon1412 = Core i7 8700k + Asus ROG Maximus x apex
                17. nuttapon19 = Core i5 8400 + ASROCK Z370 PRO4
                18. Napster = Core i7 8700k + Asus ROG Strix Z370i Gaming
                19. iambic = Core i5 8600k
                20. PCharD = Core i7 8700k + Gigabyte Z370 AORUS Gaming7
                21. Zodd = Core i7 8700k + MSI Z370 GODLIKE GAMING

* รายชื่อ ตกหล่น หรือ ข้อมูลผิด PM เข้ามาแจ้งได้นะครับ

Comment

• Core i7 8700k+Gigabyte Z370 AORUS Ultra Gaming
                  ขอเข้าแก๊ง กาแฟด้วยคนครับ

Comment

• สงสัยจะเน่าแล้วครับ เปลี่ยน psu ตัวใหม่กริ๊บ ไฟเข้าบอร์ด แต่เปิดไม่ติด เปลี่ยนใส่ชุดน้ำทีไรเป็นอย่างนี้ทุกที ใส่เคส ก็ไม่ติด ลอยบอร์ดแล้ว ก็ยังไม่ติด pump ก็เคลมมาใหม่แล้ว เหลือเปลี่ยนเป็นซิ้งค์ลม แบบเดิมถ้าเปิดไม่ติดอีก ทีนี้ ไม่บอร์ด ก็ cpu ลาโลก เมื่อวานซืนยังเล่นได้อยู่เลย พอปิดเครื่องใส่ชุดน้ำ เปิดไม่ติดเลย สงสัยจะยาว ตอน borad asrock ไม่มีปัญหาเลย ใส่ชุดน้ำตลอด เซ็งเลย ถ้าเสียจริง เคลมใหม่ ทั้ง 2 อย่างเลย ingram เคลมที่ไหนครับใครรู้บอกที ขอบคุณครับ

Comment

• ท่านประธานงานเข้าบ่อยจริง ขอให้หายไวๆครับ

Comment

• ถามนิดครับ ถ้าผมจะเพิ่ม Ring/LLC Clock ต้องเพิ่มไฟตัวไหนให้เสถียรครับ

ผมวิ่ง 5GHz / 4GHz แล้วเสถียร แต่ 5GHz/4.4GHz มันไม่ค่อยสเถียรแล้วครับ คาดว่าต้องเพิ่มไฟให้มันสักหน่อย
                        Default ของบอร์ดกิ๊กมันวิ่งที่ 3.7GHz อ่ะครับ ของ Asus รู้สึกจะ Set 4.4GHz มาให้เลย เห็นเค้าว่าเพิ่มให้ไกล้เคียงกับ Core Clock มากที่สุดจะดี

Comment

• Originally posted by Hangger View Post
                          ท่านประธานงานเข้าบ่อยจริง ขอให้หายไวๆครับ
                          ผีหลอกครับ ชุดนี้ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยลงน้ำได้เลย พอเปลี่ยนเป็นน้ำ เปิดไม่ติด แต่พอมาเปลี่ยนเป็นลม กลับมาเล่นได้เฉย เอากับมันสิ ไม่มีอะไรผิดปกตินะ ใส่ asrock ยังไงก็ยังงั้น ตอนนี้ยังหาสาเหตุอยู่ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย น้ำเปิดใส่แล้วเปิดไม่ติด ซิงค์ลมเปิดได้ชิลๆ เหลือน้ำปิดยังไม่ได้ลอง งงมาก Pumpน้ำ ใหม่ , psu ใหม่ ต่อสายดินในบ้านใหม่ ไม่มีตื๊ดๆ ลงกาวล์แน่นอน เหลือต้องเปลี่ยน บล๊อคน้ำ หรือ ตั้งเข้าไปตั้งค่าในไบออส โอ๊ย มึน ตั้งแต่เล่นชุดน้ำมาพึ่งเจอนี่แหละ ช่วยหน่อยครับเผื่อใครเคยเจอแบบนี้

Comment

• ตอนนี้กำลังเล่นอยู่ที่ 50/47 run SUPER PI 32 m ที่cl 17-17-17-37 แรมบัส 4300 ขยับค่า seconbary อย่างเดียว ที่เหลือ auto กลับมาเล่นลมต่อ เล่นน้ำเปิดไม่ติด เวรกรรม ดูซิซิงค์ลม
                            ตัวเล็กๆ พัดลมเดียวจะไหวได้แค่ไหน

Last edited by kidza; 25 Oct 2017, 03:19:19.

Comment

• Comment

• ถามหน่อยคับว่า
                                1.8700K ร้อนกว่า 7700K ไหมคับ
                                2.ถ้า OC ที่ 5ghz ความร้อนจะเป็นเท่าไหร่
                                ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                                X